Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Are non Muslem lawyers allowed in kadhi courts?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by MaxShimba, Jan 4, 2011.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Are non Muslem lawyers allowed in kadhi courts?

    Can a non Muslim lawyer allowed to appear before Kadhi court and/or acting/represent a Muslim client? Do you think it will be a waste of time as he/she can never be listened nor his/her submission taken, especially if the other side is represented by a Muslim lawyer?

    Or, do you think the Kadhi will manipulate and deliver ruling against him or her citing rules and law evidence under Muslim law which are strange to the non- muslem lawyer?
     
  2. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,534
    Likes Received: 1,767
    Trophy Points: 280
    Kimsingi hawataruhusiwa unless wawe wanafahamu SHARIA.............NA SHARIA IKO RELATED NA UISLAMU................... hakyanani hii nchi inakoelekea kila dini/dhahebu litadai mahakama yake............. Na mtu anayehusika na mahakama moja akishitakiwa na mtu wa mahamaka nyingine THIJUI ITAKUWAJE, huyo anayeshitakiwa sijui kama atapelekwa kwenye mahakama asiyo na imani nayo ................

    TUSIWE WATU WA KUDAI TU KUANZISHWA KWA MAHAKAMA ZA KIDINI............. TUANGALIE NA ATHARI ZAKE............... UNLESS OTHERWISE NCHI IONGOZWE NA DINI INAYODAI MAHAKAMA YAKE..................... WHICH IS IMPOSSIBLE IN TZ...........
     
  3. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    I'm a little mixed on this. While I feel that we are all entitled to religious freedom and should not be judged on our religion (including Islam), I do think that if we are courts practicing in TANZANIAN LAW we should be TANZANIAN LAW ABIDING CITIZENS. ISLAMIC law has no place in TANZANIAN LAW.

    Still, one question remains...if we begin to divide our court and our government, what is going to happen if you have someone who is Christian commit a crime against a Muslim?
     
  4. M

    Msamson New Member

    #4
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunachopaswa wa Tanzania nikutokuwa na papara ya kukurupukia mambo, elimu ya sheria tu bado hatunayo je hizo SHARIA ZA KADHI tutaziwezaje? na haki ya kumtetea mtuhumiwa kwa mawakili wasio waislam haitakuwepo......lakin kama kwenye vyuo ambavyo sii vya kiislamu tumekuwa tukisoma canon law.....na islamic law kwa nin basi mtaala wa maswala ya KADHI yasiingizwe ili tuweze kupata wataalamu wa SHARIA AMBAO NI WANASHERIA?
     
  5. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #5
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    si kuziweza tu hata kuzijua, hata nchi zenyewe za dini hiyo hiyo sharia hawaiwezi, tatizo watz ni kutaka vya bure. wanadhani wakia na shariah in operational watapata misaada mingi kutoka middle east, but it is going to be a catastrophy. Sheria yo yote duniani huendana na tamaduni za watu. ikiwa hiyo shariah hata ktk nchi za kiislamu ni ngumu kutekelezeka kwa ufasaha sisi wamatumbi tutaiweza?
     
  6. K

    KAPONGO JF-Expert Member

    #6
    Jan 5, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ignorance is the greatest enemy of many... If you don't comprehand the philosophy and essence of KADH court in muslim faith you better shut up or take time to learn and then post an-informed comment.
     
  7. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #7
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hebu rudia tena? Waisilamu wakikusikia watakukata mkono wewe!
     
  8. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #8
    Jan 5, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    ni kweli kabisa wachache ndo wamesoma tena wale wajanja waliojiunga na mission scholls kama kina kikwete nk wao hawakuogopa kusoma wenzao walisema hawawezi kusoma shule za makafiri hadi leo wako mtaani wanacheza bao na hata watoto wao wanawapeleka mda wote madrassa.hata waliosoma law ni wachache kati ya wanafunzi 210 unakuta 15 ndo wa dini yao wengineo wote wakristo na hao waliosoma law ni mawakili sijui kama ataacha uwakili akawe hakimu wa mahakama zao.hata waliosma zanzibar university washaajiriwa kitambo nani sasayuko tayari kuwa hakimu ktk mahakama yao wanayoidai? hakatwi mtu mkono hapa wajiandae vema. wasomeshe watoto wao ndo wadai mahakama na sijaelewa kwa misingi ipi wanadai maana katiba yetu inasema Tanzania haina dini hivo hakuwezi kuwa na mihimili miwili ya kutoa haki.HIvi mikoa ya pwani, tanga, lindi, mtwara nk si ndo kuna idadi kubwa ya wenzetu hawa? hebu angalia kiwango cha elimu kikoje na pia uchumi wao ukoje?
     
  9. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #9
    Jan 5, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kuingiza mambo ya Mahakama za Kadhi ni mpango wa JK wa kuisilimisha nchi hii, japokuwa mpango huo hautafanikiwa, anyway, msiume maneno unnecessarily!
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Katiba yetu

    Kwa hiyo Serikali itakapotia mguu kugharamia Mahakama za Kadhi itakuwa imejiingiza kutangaza dini ya Kiislamu ambapo itakuwa ni kuvunja Katiba!
     
  11. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #11
    Jan 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Is it possible to comprehand the invisible mind of allah?
     
  12. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #12
    Jan 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Don't you think that it will bring issues between State Courts and Kadhi Courts in the even the State Court says, let say the defendat is not guilt while in the Kadhi court the same person who is a plaintiff is granted his motion with prejudice?
     
  13. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #13
    Jan 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mkuu can you put more infor kwenye neno la blue "tatizo watz"
     
  14. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #14
    Jan 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    That wil be KADHI in action
     
  15. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #15
    Jan 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    They will say ni CCM imewatupa na sio deen au mad-rassa.
     
  16. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #16
    Jan 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    When God is on our side who can be against us.

    Thanks Mkuu
     
  17. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #17
    Jan 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Correct sir. You are very correct.

    Labda Serikali itakuwa ya kidini already, meaning Islamic State of TZ
     
  18. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #18
    Jan 8, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,658
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    you have a very good english my brother. but you are lacking something very important. wisdom. you are just trying to think that you guys are not trying to destroy this country. do not be selfish. this country is for all of us and we have to be together despite of the religious defferences. we share a lot of things. we cant be devided by kadhi at all. you go ahead with kadhi but we cant allow this to be included in our laws or whatever we call it. sorry buddy.
     
  19. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #19
    Jan 8, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tunataka watu wachape KAZI kujenga nchi SIYO MASUALA YA KADHI hayana manufaa kwetu.
    Nchi ina UFISADI,WIZI, UPORAJI, MAUAJI,UNYANG'NYI NA HATA UZINZI sasa kadhi atasaidia nini hapa. interest za watuwachache:A S-confused1:
    Hizo mahakama nasikia zipo huko Zanzibar kazi yake kubwa kusuluhisha mambo ya ndoa tu hakuna zaidi.

    Na huko ndiko kunaongoza kwa MATALAKA kila kukicha.
     
  20. m

    mamakunda JF-Expert Member

    #20
    Jan 15, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mi simo!!!!!!!!!!!!!!!!
     
Loading...