Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ardhi ya mtoto wa mkulima yauzwa kwa wamerekani

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Whisper, Jul 13, 2011.

  1. Whisper

    Whisper JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2011
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Moyo wangu ulinilipuka baada ya kumuona Mary Nagu akitetea uuzwaji wa ekari 80,000 + 200,000 za watanganyika wa Mpanda kwa wamerekani. Kwa kifupi inaonekana kama deal imeshakuwa accomplished. Sina uhakika kama mtoto wa mkulima alihusika au hafahamu au alibariki uuzwaji huu. Wamepata kibali cha kumiliki eneo hilo kwa miaka 99 na kila mwaka watalipia sh. 700 (mia saba tu) kwa ekari kwa mwaka. Issue ni kwamba, je watoto wetu watakaozaliwa ndani ya hii miaka 99 wataishi wapi? watalima wapi? watawekeza wapi? Is it true kwamba hakuna watanzania wenye shida ya ardhi ya kulima (wawekezaji wa ndani)?

    Wana JF naomba tuijadili hii mada kwa kina.

     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,411
    Likes Received: 9,109
    Trophy Points: 280
    Kuna mtanzania aliyetaka ardhi ya kulima akakosa? Au unapika majungu tu?
     
  3. m

    mwananyiha JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2011
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watapata ajira kwenye hayo mashamba kama ilivyo kwenye madini.
     
  4. M

    Malila JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mlipokuwa mnachekelea Bush kukaa Tz siku nne mwaka ule mlidhani kaja kufanya nini?
     
  5. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    acha upupu wewe!
    Hivi watu wengine mnawaza vyema kweli??
    we lazima ni mbunge wa ccm.
     
  6. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    me nadhani hawa viongozi wetu wanadhani watanzania watabaki wajinga millele.
    naamini kuna siku watafungwa jela baada ya kua wamefilisiwa,hawa sijui ni watu gni wasio
    na aibu, huruma, wala uzalendo.hivi mmesema watalipa 700 shilingi za tanzania au dola?kama ni dola za marekani au wap?
    kama nim za marekani dola 700 kwa hekari do nini sasa!
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Jul 13, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Nani kanunua?
     
Loading...