Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Architecture vs Civil engineering

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Ganso, Aug 30, 2012.

  1. G

    Ganso Member

    #1
    Aug 30, 2012
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu ipi kati ya hizo iko juu zaidi na ni kwa sababu zipi kwa soko la hapa kwetu Tanzania??? Nawasilisha ..!!
     
  2. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mkuu hv maswali gani haya mnayouliza!?
    unataka kujiajiri au kuajiliwa sema nikusaidie!?
    Ila hawa woote wawili wapo kwenye constraction Industry na architecture ni boss wa construction team!
    hawa woote soko lao linategemea ujenzi kwa kipindi hicho, all in all chagua moyo wako unakopenda!
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Are you capable of thinking in 3D? Do you have an eye for beauty?
     
  4. G

    Ganso Member

    #4
    Aug 30, 2012
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kujiajiri ndio lengo kuu ila sio vibaya ukinishauri katika suala la kuajiriwa kwa hizi kazi
     
  5. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mkopo una grade gani
     
  6. G

    Ganso Member

    #6
    Aug 30, 2012
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yes mkuu im capable..an eye for beauty?? Ofcoz was born with tht, bila shaka uko upande wa architecture
     
  7. G

    Ganso Member

    #7
    Aug 30, 2012
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Grade C kwa makadirio ya juu niliyoweka lakini tuition fee sio tatizo , kikubwa ni kupata mkopo wa matumizi ya malazi
     
  8. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    ningekua mimi ningetake architecture...kwa sasa sehemu nyingi sana wanatoa civil(st joseph,mist,aru,coet,dit) na in the future lazima hawa watu watafurika tu...embu jiulize ni nani yuko tiari kupiga 5yrs chuo?? ni vyuo vingap vinatoa arch hapa tz?? probably 2 universities(ardhi na mist)..sasa mpaka hapo utaona ni jins gan arch iko juu...kama mdau mmoja hapo juu alivyosema architects ndo master wa builders wote..hiyo ni kwel kwa maana hakuna nyumba inajengwa bila blueprints toka kwa archtect!!! its up to u nw....ILA SKIZA MOYO WAKO ZAID!!! nawasilisha....
     
  9. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Yap! Maanake suala sio la fani kulipa au kutokulipa, kwanza ni uwezo wa kusoma, kufaulu na kuwa na uwezo wa kufanya kazi hizo katika viwango vinavyohitajika/vinavyokubalika.
     
  10. G

    Ganso Member

    #10
    Aug 30, 2012
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante sana mkuu kwa ushauri wako...
     
  11. G

    Ganso Member

    #11
    Aug 30, 2012
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimekuelewa mkuu ..asante ,
     
  12. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #12
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    poa mkuu...your welcome..
     
  13. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #13
    Aug 30, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Architecture ni nzuri ingawa kwa soko la nchi zinazoendelea bado civil engineering demand yake itaendelea kukua siku hadi siku.Mwisho wa siku follow your heart
     
  14. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #14
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    yah uko sahihi kabisa..ila hapa civil ikiwa juu lazima arch pia iwe juu..hiyo ndo ilikua point yang maana hawa watu wanategemeana na wanafanya kazi pa1!!
     
  15. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #15
    Aug 30, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Huo usemi una dosari - Maarchitect si mabosi wa civil works zilizo nyingi kama vile ya barabara, ya maji n.k.
     
  16. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #16
    Aug 30, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ni kweli mkuu!
     
  17. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #17
    Aug 30, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Architects wako limited....ni wasanifu wa majengo. Civil engineers wanajumlisha ujenzi wa majumba na miundombinu mingine ambayo wasanifu wa majengo hawawezi kuzifanya.
     
  18. Mr. Mwalu

    Mr. Mwalu JF-Expert Member

    #18
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 603
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    ipo kwenye majadiliano, kwa wenzetu kila construction ina husisha architect na qs ! kuna mapungufu yanayojitokeza kwenye industry kwa wanataaluma kuingiliana! ie kwenye majenzi ya barabara kuna swala la costing ambalo kama qs firms zingehusishwa maybe tungeokoa fedha nyingi! au kama architect wangehusishwa kwenye majenzi ya barabara na madaraja unafikiri miji yetu ingependezaje?
     
  19. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #19
    Aug 30, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ni kweli mkuu the problem nchi hii kila kitu kinaendeshwa kimazoea tuu!
     
  20. Geezzle

    Geezzle JF-Expert Member

    #20
    Aug 30, 2012
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 771
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kaka km hujui kuchora,TAFADHALI ucpoteze tm yako kusoma arch!ukdunda kwenye core course(studio)unarudia mwaka!pcm/pcb/pgm haikusaidii kabsa kwa arch ya kbongo!km vp nchek kwa 0718008044,nkupe abc coz nlsoma kdogo,yakanshnda!
     
Loading...