Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Apigwa, achomwa moto, auwawa kwa kutuhumiwa kuiba piki piki

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kitomai, Aug 21, 2010.

  1. Kitomai

    Kitomai JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 895
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35

    *


    Wananchi wenye hasira wamemuua na kumchoma moto kijana mmoja aliyetuhumiwa kuiba piki piki, . Tukio hilo limetokea katika eneo la kimara Mwisho pembezoni mwa barabara iendayo Morogoro mita takribani 200 kutoka katika kituo kidogo cha Polisi cha kimara Matangini leo tarehe 21/8/2010 majira ya saa tano asubuhi. Mpaka habari hizi zinarushwa hewani jina la kijana huyo lilikuwa bado halijatambulika

    Kwa mujibu wa mashuhuda, kijana huyo aliwasili katika eneo la Kimara king'ongo na kuiba piki piki kisha kuondoka nayo akiwa anaelekea maeneo ya Ubungo. Alipofika karibu na maeneo ya Resort akaishiwa mafuta ndipo alipoamua kuweka mafuta katika kituo kilichopo eneo hilo. Wakati akifanya hayo yote, walioibiwa walikua wakimfuatilia hatimaye wakamkuta ameshaweka mafuta na sasa anaondoka ndipo walipomkamata na kurudi naye kimara mwisho, kimara king'ongo.

    Walipofika hapo wakajivisha majukumu ya uendesha mashitaka, uhakimu, hatimaye wakatoa adhabu ya hukumu ya kifo kwa kipigo, kwa kupondwa mawe hatimaye kumchoma moto mpaka alipopatikana na mauti. Polisi ambao walikuwa karibu na tukio hilo walizidiwa nguvu na raia hao wenye hasira kali, mpaka hapo baadaye kilipokuja kikosi maalumu cha kupambana na fujo, kikosi hicho kilifika wakati wauaji wameshatekeleza hukumu ya kifo.

    Kunradhi nimembatanisha picha ambazo siyo nzuri lakini imebidi nifanye hivyo kwa sababu sina jinsi nyingine ya kukuelezea tukio hilo.

    MAONI.

    Piki piki ya kichina ina thamani gani mpaka kutoa uhai wa mtu wenye thamani kubwa isiyolingana hata kidogo na chombo cha usafiri? Kwa nini jamii inakosa subira kiasi hicho? Kumbuka huyo alituhumiwa tu, alikua mtuhumiwa, akupewa nafasi kukata rufaa! Inakuaje wananchi hao hao wanaendelea kuwatazama bila kuwagusa kwa kidole watuhumiwa wenye dhamana kubwa za uongozi ambao wanatuhumiwa kuiba mamilioni ya fedha? Nini maana yake hii, tuseme tumekosa upendo? Basi nimejiuliza maswali mengi sijapata majibu, wewe je mwana Jf huna maoni gani?
     

    Attached Files:

  2. Mwananzuoni

    Mwananzuoni JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2010
    Joined: Apr 22, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Hii kitomai, balaa kubwa. Mwenyezi mungu atamsaidia apumzike kwa amani.
     
  3. Kitomai

    Kitomai JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 895
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Sidhani kama hao waliotoa hukumu hiyo walikuwa ni wasafi.
     
  4. RR

    RR JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Hii kitu niliiona...ilikua sio scene nzuri kuangalia!
     
  5. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #5
    Aug 21, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,588
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Bwana Kitomai,nini Pikipiki,Mwizi wa kuku pia anahukumiwa kifo cha namna hii...
     
  6. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #6
    Aug 21, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Kuna kila sababu ya wahalifu kufikishwa kwenye vyombo vya sheria. Kuna ushahidi gani kwamba huyo aliyechomwa sie ndie aliyekuwa akizulumiwa pikipiki na hao waliomtuhumu? Na wliomuua wana haki gani ya kumhukumu mtuhumiwa kifo? Tuliombe jeshi la polisi lianze kazi ya kuwafikisha waliotekeleza hayo mauaji katika vyombo vya sheria. Hali hii ikiachwa kwa kisingizio cha watu wenye hasira kali, itafika siku watu hao hao wenye asira kali watamchoma moto rais wao. Tabia hukua na kufikia climax, na kama ni mbaya ukomavu wake ni angamizo kwa taifa.
     
  7. doup

    doup JF-Expert Member

    #7
    Aug 21, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii inatokana na wao (viibaka,wezi na majambazi ) kuua raia wasio na hatia utakuta hawa jamaa wanaua kwa laki mbili ama tatu, au kuwachoma bisibisi na kuwapiga nyundo waendesha pikipiki, waendesha pikipiki ilifika point wakaandamana kwa unyanyasaji wa hawa jamaa, leo hii mtu wa namna hii unamuonea huruma. huyu alikuwa tayali kuua kwa ajili ya hiyo pikipiki.

    anyway: Mungu amuhukumu kutokana na makosa au mema yake
     
  8. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #8
    Aug 21, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ooooooooooooooooh my God! Jamani unyama gani huu. Yahilahi toba. Mungu amrehemu huyu kijana
     
  9. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #9
    Aug 21, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmmmh maswali ni mengi kuliko majibu la la la
     
  10. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #10
    Aug 21, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...Wanaoiba kuku na pikipiki wanachomwa moto, wanaoiba na kusababisha hospitali zetu zikose madawa na shule zetu zikose madawati tunawashangilia na kuwatukuza. Poor we.
     
  11. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #11
    Aug 21, 2010
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hao waliofanya unyama huu wakamatwe na kuadhibiwa maana bila shaka wanajulikana.

    Amandla....
     
  12. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #12
    Aug 21, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,640
    Trophy Points: 280
    MAONI.

    Piki piki ya kichina ina thamani gani mpaka kutoa uhai wa mtu wenye thamani kubwa isiyolingana hata kidogo na chombo cha usafiri? Kwa nini jamii inakosa subira kiasi hicho? Kumbuka huyo alituhumiwa tu, alikua mtuhumiwa, akupewa nafasi kukata rufaa! Inakuaje wananchi hao hao wanaendelea kuwatazama bila kuwagusa kwa kidole watuhumiwa wenye dhamana kubwa za uongozi ambao wanatuhumiwa kuiba mamilioni ya fedha? Nini maana yake hii, tuseme tumekosa upendo? Basi nimejiuliza maswali mengi sijapata majibu, wewe je mwana Jf huna maoni gani

    WAKATI UNAWEKA PICHA ZA MAITI ULIKUWA UJUI THAMANI YAKE NA PIKIPIKI SIKU NYINGINE USIJIHUKUMU MWENYEWE KABLA YA KUTUMA UJUMBE SOMA ULICHOANDIKA
     
  13. RR

    RR JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Nimepata tetesi kwamba huyu bwana aliyeuwa hakuwa mwizi kimsingi....
    Inasemekana kwamba alikua ameacha pikipiki yake kwa fundi....alipofika fundi akampa ile aliyokamtwa nayo (ambayo ni ya mtu mwingine) ili akununue mafuta kimara resort...wenye pikipiki yao wakamkuta na pikipiki yao.....baada ya hapo maisha ya jamaa yakawa hi
    storia...
     
  14. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    adhabu hii ni stahili kwao...wanauwa watu kwa kutaka kupora simu..ni watu wangapi wanakatwa mapanga kwa ajili ya kuporwa simu au mkoba ..this is job well done
     
  15. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Unachosema ni kweli roy huyo kijana sio mwizi yeye alienda kwa fundi akapewa hiyo na hakuiba -- kuna tatizo moja maeneo ya ubungo mpaka kimara wao wanaumoja wa waendesha piki piki hawa jamaa huwa wanatembelea na mapanga na silaha nyingine kazi yao ni kutoa hukumu kama hizi bila kuthibitisha
     
Loading...