Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Antibiotics

Discussion in 'JF Doctor' started by Kaka', Apr 20, 2011.

  1. Kaka'

    Kaka' JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 584
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Antibiotic ni dawa za aina gani.? Na ni zipi.?
     
  2. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,976
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Hiyo inataka maelezo ya kitaalamu kutoka kwa madaktari lakini jaribu kutembelea hapa:
    Antibiotics
     
  3. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Fahamu tu ya kwamba hutakiwi kunywa antibiotics bila kuandikiwa na daktari. Sasa ukienda kwake ndio atakueleza zaidi
     
  4. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #4
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ni dawa za kuua vijidudu vya magonjwa aina ya bacteria.
    ni kama amoxilin, PPF nk
     
  5. manyoda

    manyoda Member

    #5
    Apr 20, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    ANTIBIOTICS ni dawa zinazopigana na vijidudu vidogovidogo vinavyoitwa bacteria. Zipo za aina mbili, zinazozuia bacteria asikue na kuzaliana, yaani bacteriostatic, na zile zinazoua kabisa bacteria yaani bactericidal.
    Kuna aina nyingi sana za antibiotics na kila moja wapo ina aina fulani ya bacteria ambazo huwadhibiti kwa ufanisi zaidi, na nyengine hazidhuru kabisa baadhi ya bacteria.
    Kuna ambazo zinadhuru ama kuua aina nyingi sana za bacteria na hizi kitaalam wanaziita broad spectrum antibiotics, mfano ni kama ceftriaxone na wenzake.
    Ili kudhibiti ukomavu wa dawa wa bacteria, inashauriwa watu wasitumie dawa hizi ila kwa ushauri wa daktari, na pale ngonjwa anapopewa dawa hizi, basi ahakikishe anamaliza dose/atumie dawa kama alivyoshauriwa na wataalamu.
    Hili ni somo refu sana, ila kwa kifupi nimeeleza ni nini antibiotics.
    Ahsante
     
Loading...