Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

another photoshop tutorial

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by leh, Sep 3, 2012.

  1. leh

    leh JF-Expert Member

    #1
    Sep 3, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    photoshop ni a very powerful image editor ukijua kuitumia. siku ya leo nataka niwaonyeshe nguvu za cloning tools ambazo ni very simple, lakini kwa matumizi mazuri, can do wonders. kama kawaida yangu, nitatumia CS3 kutoa tutorial yangu. sababu yangu ya kutumia CS3 ni simple. naamini kuwa kama unajifunza photoshop unatakiwa kuanza CS3. mtu yeyote anayetumia CS5 and above anatakiwa kuwa expert. my opinion anyway
    tuanze basi.
    cloning tool kama watumiaji wa photoshop waijuavyo ni tool ya kucopy and paste colors/ layers in a picture (cloning). mfano, nimetumia clone tool hapo chini kufanya copy za glass ya wine hizo mbili kutoka kwa picha tofauti
    [​IMG]

    ila sasa, kuna tool nyingine inayoitwa patch tool ambayo inafanya kazi kama clone tool lakini inatumia akili (artificial intelligence) kuboresha kazi kwa kufananisha rangi (ngumu kueleza, nitatumia examples). ndani ya patch tool kuna tools tatu (ya nne kwa leo mwafrika haitumiki sana sana), unazipata zote kwa kuright click kwenye icon ya patch tool na nitazipitia zote as zina matumizi tofauti.

    CS3 patch tool
    [​IMG]

    CS5 patch tool
    [​IMG]


    .ndani ya patch tool mna patch tool. hii tool ndo the ultimate tool ya kufuta, kuongeza na kubadilisha. kwa kutumia picha tutaona ukali wa patch tool.

    kwenye hii picha hapa, tuna golf ball kwenye nyasi. kwa kutumia photoshop, nitaweka ball nyingine.
    [​IMG]

    download hiyo picha, then ifungue kwa photoshop alafu chagua patch tool
    hakikisha kuwa pale kwenye menu bar ya patch tool inasema destination (utaona kwanini hapo chini). chora mstari unaozunguka mpira wetu (isiwe imezidi sana nje ya mpira lakini sio lazima iwe perfect)
    [​IMG]

    drag selection ya mpira chini na utapata mpira wa pili ambapo patch tool itafuananisha nyasi ili mpira usionekane umehamishwa.
    [​IMG]

    picha ukisave itakuwa kama hivi
    [​IMG]

    this time, kwa menu ya patch tool, chagua source, na urudie hatua ya kuzungusha mstari juu ya mpira.
    [​IMG]

    drag selection yako na lo!, palipokuwa mpira patakuwa covered na nyasi.
    [​IMG]

    picha ikiwa saved ni kama hivi
    [​IMG]

    hivi basi, unaweza tumia patch tool kufanyia copying na kufuta vitu bila kuogopa kuhusu background kwasababu patch tool inafanya kitu kinaitwa color sample na kurekebisha unachobadilisha kufanania na unapo paste.

    unaweza fikiri kuwa hii tool inafaa kufutia pimples (chunusi) na ni kweli lakini kuna tool bora zaidi yake inayoitwa spot healing tool.

    nitatumia picha ya huyu mdada aliye na chunusi
    [​IMG]


    kama jina linavyosema, hii tool inatumika kuponya sehemu tofauti (sana sana inatumika kutoa madoa doa kwenye uso).
    unachofanya baada ya kuchagua spot healing tool ni kupaka rangi (kama brush vile) kwenye sehemu ya shida, na photoshop inamalizia.
    [​IMG]

    [​IMG]

    mwisho wa siku..
    [​IMG]
    tofauti kubwa kati ya hii na patch tool ni kwamba patch tool inapendeza kutumika kwa objects kubwa na spot healing tool ni ya small spots.

    tool ya mwisho ni healing tool, ila usingizi unasumbua :biggrin:
    nitakachosema kuhusu healing tool ni kuwa inafanya kazi kama cloning tool ila tu inatumia intelligence kuclone (example kesho)

    hizo hapo ni basics za kufanya cloning ukitumia vibaya watu watajua. mazoezi na utakuwa mkali wa kuficha chunusi na kadhalika. professionals kama leh, Young Master, @C6, chief-mkwawa, kadoda11 na wengine wengi, wanatumia cloning palette kufanya clone zao ziwe tofauti na picha original, ila hiyo ni tutorial ya siku nyingine :A S tongue:



    mdogo wangu ana chunusi lakini Endangered haji akjua mpaka nilambe hiyo mahari :A S tongue:
    [​IMG]
    [​IMG]
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #2
    Sep 3, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Umetisha mbaya leh
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #3
    Sep 3, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,999
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
    big up bro. ya chunusi ni very helpfull kwa beginer
     
  4. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    good tutorial leh nimeipenda
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #5
    Sep 3, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,906
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mh! Cjui ntaweya lini
     
  6. Skillseeker

    Skillseeker JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kaka nashukuru sana kwa kutupa moyo sisi tuliokuwa tunaona ni ngumu kujifunza photoshop hasa hizi kama cs3 na kuendelea...unaweza kutupa link tutakayoweza kupata haya maujanja tujifunze zaidi?..itakuwa njema kama unajua link ya video tutorial iliyo simple na ya kueleweka kwa begginers..
    shukrani sana kwa hili somo la leo
     
  7. leh

    leh JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    C6 & chief-mkwawa, nimetengeneza avatar yangu mpya na nilikuwa nafikiri nifanye tutorial nayo. nataka ushauri kama niweke au la coz ilikuwa complicated mno kutengeneza (nimetumia bout two hours and ujuzi wa hatari :biggrin:) na beginner hataweza kwa urahisi ila it would be good for . so nataka nijue kama itakuwa worth it kuifanya tutorial as itanikarimu alot of time kupiga screenshots, upload images and write detailed instructions (sioni nikifanya in less than six hours)

    [​IMG]
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #8
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu leh we ni noma!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. leh

    leh JF-Expert Member

    #9
    Sep 18, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35

    :A S tongue:
     
  10. N

    Nyasiro Verified User

    #10
    Sep 18, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    safi sana leh naomba tu ujitahidi kufanya hizo tutorial.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #11
    Sep 18, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Shukrani mkuu!!Ngoja nikafanye homework
     
  12. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #12
    Sep 19, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    leh, tupe iyo tutorial, mi niko tight kidogo, mayb mpaka weekend, naweza waletea smthn useful to all
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. 1px

    1px Member

    #13
    Sep 19, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Two of the best psdtut sites:
    Tutsplus

    PSDFAN


    Actually, Tutsplus ni network kubwa, hiyo link points to photoshop tutorials, lakini ukitaka tutorials zingine under tutsplus just google "tutsplus"

    good luck!
     
  14. Nxt Millionaire

    Nxt Millionaire JF-Expert Member

    #14
    Sep 19, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    congrats for sharing,
     
  15. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    braza we m'bayaa!
     
  16. Skillseeker

    Skillseeker JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    shukrani sana 1px
     
  17. leh

    leh JF-Expert Member

    #17
    Sep 21, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    nitacheki weekend kama vp, coz week nzima nimekuwa busy, sina internet connection na process yenyewe ndefu usipime
     
  18. Njunwa Wamavoko

    Njunwa Wamavoko JF-Expert Member

    #18
    Sep 21, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 5,413
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    nimeipenda wap button ya like
     
Loading...