Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anne Kilango adaiwa kudanganya; Ni Kuhusu kiwanda cha Tangawizi Same, hakuna kiwanda ni kiini macho

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Aug 20, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    JUMATATU, AGOSTI 20, 2012 07:43 NA MWANDISHIN WETU, DAR ES SALAAM

    *Ni kuhusu Kiwanda cha Tangawizi Same
    *Yadaiwa hakuna kiwanda ni kiini macho


    MBUNGE wa Same Mashariki (CCM), Anne Kilango, anadaiwa kuudanganya umma kuhusiana na kuwapo kiwanda cha Tangawizi cha Mamba Ginger Growers Rural Co operative Society, katika Kata ya Mamba wilayani humo.

    Inadaiwa kuwa, maelezo anayotoa kwa umma kuhusiana na kiwanda hicho si ya kweli, kwa vile hakuna kiwanda cha tangawizi bali ni kiini macho.

    Akizungumza na MTANZANIA kwa niaba ya wakulima wenzake, mmoja wa wakulima wa tangawizi kutoka Same, Helieli Msolo, alisema kusema kweli Same hakuna kiwanda cha tangawizi ni usanii mtupu.

    "Unajua ndugu mwandishi hawa wanasiasa wetu, wanapenda kutumia vitu kwa maslahi yao. Huyu mama anasema Same kuna kiwanda ni kiwanda gani hicho?

    "Mimi ni mkulima wa tangawizi lakini hivi sasa najuta kwa sababu hakuna tena biashara, kwa kuwa wafanyabiashara wametukimbia na kinachoendelea sasa ni usanii," alisema Msolo.

    Alisema kitu kinachoelezwa kuwa kiwanda ni sehemu ambayo haina hadhi hata kuwa na banda la ufugaji.

    "Hakuna kiwanda kwa ajili ya kumnufaisha Mpare na hadi sasa wameamua kuachana na kilimo cha tangawizi na kuhamia kwenye kilimo kingine.

    "Yaani mtu anasema kuna kiwanda wakati kitu hakina hata hadhi ya kuitwa karakana. Wito wangu kwa wanasiasa, hebu yanapokuja maslahi ya wananchi, waache masuala ya siasa pembeni kwa kuwa matokeo yake sasa tumekosa lile soko tulilokuwa tunapata zamani, ambalo tulikuwa tunapata wateja kutoka nchi mbalimbali," alisema Msolo.

    Alisema mwezi uliopita Rais Jakaya Kikwete, alikuwa aende kufungua kiwanda hicho, lakini kutokana na taarifa za kuwapo usanii huo hakutokea.

    "Ilikuwa Rais aje lakini nafikiri kuna watu walimshtua kwamba hakuna kiwanda ni usanii kwa hiyo hakuja. Baada ya kumwalika Rais ulifanyika usanii wa kusaga tangawizi kiasi na kuifungasha ili aje aone kwamba kuna kiwanda, lakini hakuna kitu kama hicho.

    "Umma utambue kuwa hakuna Mpare anayenufaika na hicho kinachoitwa kiwanda na hakipo," alisema Msolo.

    Alisema Anne Kilango amekuwa akitangaza na kufanya harambee, lakini hakuna fedha zilizopelekwa kwa ajili ya kuendeleza hicho anachokiita kiwanda.

    "Mwandishi tena ikiwezekana mfanye mpango mfike huku, ili muone kinachoendelea na si kudanganya umma. Ilifanyika harambee na fedha nyingi zilikusanywa, lakini hakuna kitu kilichofanyika," alisema Msolo.

    Mkakati wa kiwanda hicho unaelezwa kufanywa na wananchi ambao lengo lao lilikuwa kuwa na sehemu moja ya kuweka zao lao waweze kuuza kwa pamoja, lakini baadaye mama Kilango alichukuwa kama wazo la kuanzisha kiwanda.

    Mkakati huo ulikwenda pamoja na Rais Jakaya Kikwete kuwa mgeni rasmi katika harambee iliyofanyika Dar es Salaam, ambako Sh milioni 300 zilipatikana ikiwa ni ahadi pamoja na fedha taslimu.

    Inadaiwa kwa makadirio ya uanzishwaji wa kiwanda hicho unakaribia Sh bilioni 1.5, lakini hadi sasa fedha zilizokusanywa katika harambee hiyo hazijafanya shughuli yeyote.

    Juhudi za kumpata Anne Kilango Malecela kuzungumzia suala hilo kwa siku mbili mfululizo, hazikuzaa matunda kwa vile simu yake ilikuwa haipatikani na hata ujumbe uliotumwa kwake haukuweza kujibiwa

     
  2. M

    Makupa JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    kama ni kweli hakipo basi ni tatizo
     
  3. mpenda pombe

    mpenda pombe JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 777
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 60
    Tanzania ni zaidi uijuavyo!!
     
  4. a

    afwe JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Tutajua mengi, tusubiri tuone
     
  5. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,118
    Likes Received: 11,378
    Trophy Points: 280
    huyu mama mnafiiki kitambo sana
     
  6. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    CCM Nyumba ya MAFISADI... KILA KITU WIZI... Lakini wakisikia chochote toka CHADEMA wanapata ULAJI wanaunda tume ya WATU

    30 Kuichunguza CHADEMA pesa zimetoka NJE; Sasa hao watu 30 wataenda ULAYA kutafuta hao Wafadhili wa CHADEMA, watatumia

    Maelfu ya $$ Si wangezitumia kuwalipa Ma-Doctor na Waalimu... Hapana bajeti hiyo hakuna...
     
  7. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,125
    Likes Received: 1,382
    Trophy Points: 280
    Ni kuhusu Kiwanda cha Tangawizi Same
    Yadaiwa hakuna kiwanda ni kiini macho

    MBUNGE wa Same Mashariki (CCM), Anne Kilango, anadaiwa kuudanganya umma kuhusiana na kuwapo kiwanda cha Tangawizi cha Mamba Ginger Growers Rural Co operative Society, katika Kata ya Mamba wilayani humo.

    Inadaiwa kuwa, maelezo anayotoa kwa umma kuhusiana na kiwanda hicho si ya kweli, kwa vile hakuna kiwanda cha tangawizi bali ni kiini macho.


    Akizungumza na MTANZANIA kwa niaba ya wakulima wenzake, mmoja wa wakulima wa tangawizi kutoka Same, Helieli Msolo, alisema kusema kweli Same hakuna kiwanda cha tangawizi ni usanii mtupu.

    “Unajua ndugu mwandishi hawa wanasiasa wetu, wanapenda kutumia vitu kwa maslahi yao. Huyu mama anasema Same kuna kiwanda ni kiwanda gani hicho?

    “Mimi ni mkulima wa tangawizi lakini hivi sasa najuta kwa sababu hakuna tena biashara, kwa kuwa wafanyabiashara wametukimbia na kinachoendelea sasa ni usanii,” alisema Msolo.

    Alisema kitu kinachoelezwa kuwa kiwanda ni sehemu ambayo haina hadhi hata kuwa na banda la ufugaji.
    “Hakuna kiwanda kwa ajili ya kumnufaisha Mpare na hadi sasa wameamua kuachana na kilimo cha tangawizi na kuhamia kwenye kilimo kingine.

    “Yaani mtu anasema kuna kiwanda wakati kitu hakina hata hadhi ya kuitwa karakana. Wito wangu kwa wanasiasa, hebu yanapokuja maslahi ya wananchi, waache masuala ya siasa pembeni kwa kuwa matokeo yake sasa tumekosa lile soko tulilokuwa tunapata zamani, ambalo tulikuwa tunapata wateja kutoka nchi mbalimbali,” alisema Msolo.

    Alisema mwezi uliopita Rais Jakaya Kikwete, alikuwa aende kufungua kiwanda hicho, lakini kutokana na taarifa za kuwapo usanii huo hakutokea.

    “Ilikuwa Rais aje lakini nafikiri kuna watu walimshtua kwamba hakuna kiwanda ni usanii kwa hiyo hakuja. Baada ya kumwalika Rais ulifanyika usanii wa kusaga tangawizi kiasi na kuifungasha ili aje aone kwamba kuna kiwanda, lakini hakuna kitu kama hicho.

    “Umma utambue kuwa hakuna Mpare anayenufaika na hicho kinachoitwa kiwanda na hakipo,” alisema Msolo.
    Alisema Anne Kilango amekuwa akitangaza na kufanya harambee, lakini hakuna fedha zilizopelekwa kwa ajili ya kuendeleza hicho anachokiita kiwanda.

    “Mwandishi tena ikiwezekana mfanye mpango mfike huku, ili muone kinachoendelea na si kudanganya umma. Ilifanyika harambee na fedha nyingi zilikusanywa, lakini hakuna kitu kilichofanyika,” alisema Msolo
    .
    Mkakati wa kiwanda hicho unaelezwa kufanywa na wananchi ambao lengo lao lilikuwa kuwa na sehemu moja ya kuweka zao lao waweze kuuza kwa pamoja, lakini baadaye mama Kilango alichukuwa kama wazo la kuanzisha kiwanda.

    Mkakati huo ulikwenda pamoja na Rais Jakaya Kikwete kuwa mgeni rasmi katika harambee iliyofanyika Dar es Salaam, ambako Sh milioni 300 zilipatikana ikiwa ni ahadi pamoja na fedha taslimu.

    Inadaiwa kwa makadirio ya uanzishwaji wa kiwanda hicho unakaribia Sh bilioni 1.5, lakini hadi sasa fedha zilizokusanywa katika harambee hiyo hazijafanya shughuli yeyote
    .
    Juhudi za kumpata Anne Kilango Malecela kuzungumzia suala hilo kwa siku mbili mfululizo, hazikuzaa matunda kwa vile simu yake ilikuwa haipatikani na hata ujumbe uliotumwa kwake haukuweza kujibu
     
  8. M

    Mzee Kabwanga Member

    #8
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hilo ndiyo tatizo la mbunge mkishamchagua anahamia Dsm.sasa Ana Kilango anaishi Dodoma atafanyaja kazi za maendeleo Same.
     
  9. m

    malaka JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,317
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kazi kweli kwwli. Magamba yanazidi kuumbuka tu. Mnara wa babel ilikuwa kula mtu lugha yake mwishowe kitu hewan. Na hii sasa ni vilevile kila mtu anasema lake kupisha ukombozi. Mungu tujaalie watz.
     
  10. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,125
    Likes Received: 1,382
    Trophy Points: 280
    mwanzoni alijifanya ni mwiba wa mafisadi akaitwa kakatiwachake sasa ni mfuasi muaminifu wa mafisadi!!
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,298
    Likes Received: 3,080
    Trophy Points: 280
    I see......
     
  12. K

    Kichakoro JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2012
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 1,017
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    OSOKONI

    Kama wewe ndio mwandishi wa habari hii be very carefully. kiwanda kipo mimi
    mwenyewe nimekiona naweza hata kukupa baadhi ya parameter zake.
    Mimi nilienda kwa lengo la kufanya utafiti wangu kwenye mboga mboga na nimekiona
    na walikua kwenye final stage ya kulaunch.

    Kama ni mwandishi wa habari basi anzia wilayani ama ofisi za kilimo (ndio wasimamizi wa mradi)
    vinginevyo naona kama hii habari unataka kuianika kwenye gazeti kabla hujafanya hivyo jiridhishe.

    suala la kuwanufaisha wapare/wakulima ni kitu tofauti mimi siwezi lisemea ninachoweza kusema kiwanda
    kipo. processing capacity yake ni 4000 metric tones, Same ginger production yake ni around 12,000 metric tones
     
  13. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #13
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    uongo kama huu wa viongozi ndio unaomtesa membe na jopo lake huko mzuzu sasa hivi ninavyoonandika hapa
     
  14. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,125
    Likes Received: 1,382
    Trophy Points: 280
    You dont know what you are talking about, Iam sorry I cant give you details but what I know only few depreciating buildings are existing there but no plant is there!
     
  15. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,125
    Likes Received: 1,382
    Trophy Points: 280
    kumbe ulikuta kipo bado kinajengwa? mm nikafikiri kuwa umekuta kina produce? nenda sasa kaangalie hiyo 4000 metric tones kama inazalishwa? na kwa nn rais hakwenda kukifungua tena??
     
  16. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #16
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwa stori hii nadhani Mtanzania wameingizwa mkenge.
     
  17. m

    makundi4619 JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama ni kweli Nape ana habari na anasemaje? Mwisho wa mafisadi upo just around the corner!! Haya na nyie watani zangu kinachowafanya msiendelee na utaratibu wa kuwa na ile cooperative society ni nini? Achaneni na hawa matapeli dumisheni ile nguvu na sifa yenu maarufu ya ukokomavu na kujitegemea mjikomboe. Poleni sanaaa.
     
  18. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,125
    Likes Received: 1,382
    Trophy Points: 280
    kichakoro!! ha ha ha ha !!!!!!!!!!
     
  19. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #19
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Alafu ndo wanataka kumpa uwenyekiti UWT
     
  20. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hivi hapa mnabishania nini? kama kiwanda kipo si mpige picha na ushahidi uwekwe hadharani? Ingawa mimi siyo Mpare nimewahi kusoma kwenye gazeti moja siku nyingi kidogo kuhusu kiwanda hicho. Mwandishi aliyeandika habari hizo alifika huko na picha aliweka. Sasa wewe unayesema hakipo una maana gani? Tuonyeshe basi hayo majengo yanayooza.
     
Loading...