Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anna Kilango katuma salamu kwa JK,CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee wa Gumzo, Jun 20, 2008.

  1. Mzee wa Gumzo

    Mzee wa Gumzo Senior Member

    #1
    Jun 20, 2008
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 197
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jana wabunge waliendelea na mjadala kuhusu mapendekezo ya bajeti ya mwaka 2008/09 na aliposimama mbunge wa Same Mashariki Anna Kilango Malecela nilijua litaibuka jambo.

    Tulichokuwa tunataka kujua wengi wetu ni msimamo wa CCM kuhusu fedha zilizoporwa EPA nA KWINGINEKO.Hivi karibuni wabunge wa CCM walikuwa na kikao cha dharura na mwenyekiti wao JK na mada kuu ilikuwa kutengeneza msimamo wa kichama kuhusu fedha za EPA na wale wote waliohusika ama kuhusishwa na uporaji wa 'vijisenti' vyetu.Kilikuwa kikao cha siri kwelikweli na mengi yalijadiliwa lakini vyanzo makini vilitujuza kuwa wale vidomodomo ndani ya chama waliokuwa wanataka fedha zirejeshwe na wahusika wafunguliwe mashtaka 'walitulizwa' kwa mkwara mzito.

    Nilijua hata hivyo siyo wote watakaofumba midomo wasiseme ndani ya bunge kile kilichokuwa kimejadiliwa kwenye kikao kile cha siri.Ndiyo maana nasema Mh.Anna Kilango Malecela amemtumia salamu JK kuwa wananchi wake waliompeleka bungeni wana umuhimu mkubwa hata zaidi ya chama chake achilia mbali hao wanaokingiwa kifua.

    Kwa mchango wa Mh.Kilango jana tumepata kujua kikiao kile cha wabunge na mwenyekiti wao kilimalizika kwa kuweka msimamo gani.Mh.Kilango ametoa onyo kwa wabunge kuwa 'hapatatosha' pale endapo wabunge hasa wa CCM watakubali kufumba midomo kama chama kinavyotaka.

    Hizi ni salamu tosha kwa JK na CCM kuwa busati wanalojitahidi kulivuta kufutika madudu ya EPA,Richmond na kadhalika haliwezi kuzuia harufu mbaya ya uvundo inayotoka na jamii imeshtuka.

    Ni ALUTAAAA CONTINUAAA!.HAPATATOSHA HAKI YA NANI!
     
  2. M

    Majembe Member

    #2
    Jun 20, 2008
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 35
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    huyu mama inabidi tumtupie macho kwa sana huenda akawa msaada mkubwa kwa sisi walala hoi tunaokatwa kodi kubwaaaaaaaa na kufanya hawa mafisadi kujilimbikizia malundo ya shilingi bila kujali MTZ wa hali chini atapatawapi matibabu, barabara mbolea kwa wakulima nk.
     
  3. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Yaani huyu mama Anahitaji dua zetu wote ili aendelee kuwa na afya njema kwa ajili ya kumalizia kazi aliyo ianza. Nimeguswa sana na nime mpenda ghafla!

    Na wasii wote waendao kanisani, misikitini, milimani na hata chini ya miti, kila mtu kwa lugha yake amlilie Muumba ili hata hao wabunge wengine wanao kubali kuburuzwa wafungue macho yao na kutimiza wajibu wao.

    Ewe Jk angalia hilo kuti ulilo kalia.. watumikie wananchi wako walo kuweka madarakani, acha kuwa kibaraka wa mafisadi 'be your self! watose kaka.


    Mungu akulinde mama Ane.
     
  4. T

    Tuandamane JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2008
    Joined: Feb 2, 2008
    Messages: 1,220
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    nilishasema kuwa huyu JK ni mnafki tuu, anaharibu nchihata kama si yeye aliye weka mkwala mzito kwa nini me ruhusu watu kipigwa mikwala??
     
  5. M

    Malunde-Malundi JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2008
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hi wajumbe!

    Mie nimeguswa sana na huyu mama, anatakiwa kulindwa na kila jicho na sala zote za watanzania wote, huyu mama atatutoa kimasomaso Watanzania walalahoi, tumekosa sauit kwa kipindi sasa na Keki inaliwa na wachache na kujisifu mbele ya watu na kudharau juu.
    Mungu mlinde mama Anna dhidi ya maadui wabaya na aendeleze mapambano kwa nguvu zote maana sauti yake ni ya ukombozi dhidi ya utawala mabavu na ya anasa. Pamoja nae namuunganisha Dk Slaa/ Zitto/ Hamad/ Mama Komu/ Manyanya/Sendeka kwa uchache.
     
  6. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nafikiri kwa sasa wanaweza wakawa wanajuta ni kwanini walichukua zile millioni 200 zake,ila huyu mama amekuwa mwiba kwa serikali..

    Go mama,GO anne,GO and tell them we need our Money that we are working harder to earn them..

    Invisible,kama ikiwezekana mtumie mama huyu E-mail ili awe member wa JF
     
  7. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    mama ana kilango waambie na hawo mafisadi kuwa siyo tu bungeni hakutatosha, bali hata nchi nzima hii itakuwa haitatosha hadi kieleweke, mweleze huyo mnafiki serukamba wa kighoma mjini kuwa , unafiki hakuna mahali popote ulikofanyikiwa
     
  8. Ngonalugali

    Ngonalugali JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2008
    Joined: Jan 12, 2008
    Messages: 658
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Siyo Serukamba tu huko, kuna mwingine kipofu anaitwa Msambya. Huyu ni kipofu mwingine anayetamani kuwameza wanajimbo wake.

    Bajeti ya leo ni ya kumkamua mtanzania na kumuinua fisadi na wafanyabiashara wakubwa.
    Sina uhakika kama kampuni kubwa zinalipa kodi. Kwa mfano nimejifunza kuwa wale wenye tin wanamtindo wa kulipa kodi ambapo inatazamwa balance yake iko vipi. mfano ni kwamba Mimi kama mwenye kampuni inayoitwa ngona Interprises ltd ninawachaji kodi wateja kutokana na huduma ama bidhaa zangu, hiyo natakiwa kuwapelekea TRA. Na mimi pia ninaponunua vitu kutoka kampuni nyingine nalipa kodi ili yule mwenzangu aipeleke kunakohusika. Sasa mahesabu yanavyofanyika ni kwamba ngona ikishalipa kodi huko kwenye kampuni nyingine inakuja kupiga mahesabu kwa kutoa ile iliyowachaji wateja wake na balance ndo inayopelekwa TRA. Kwa hiyo si kodi yote inayokusanywa huwa inapelekwa TRA isipokuwa ya mtumiaji wa mwisho. ni kwa nini na mimi kama mlipa kodi nisitazamwe kwa mtazamo huo huo ili ninapokwenda kupata huduma za mahitaji ya kila siku nisilipe kodi tena kwa kuwa nimeshakatwa kutoka kwenye mshara wangu?

    Why??? Kwa nini??? Kuna ukandamizaji kwa mtu wa chini?

    Makampuni hayalipi kodi isipokuwa ni wanatumiaji (waliowengi walala-taabani) ndo walipaji wa hiyo kodi na waendeshaji wa shughuli za serikali. Na ndo hao hao wanaokandamizwa na kubezwa na serikali yao kwa kukumbatia ufisadi.

    Tunazitaka hela za EPA na waliochukua warudishe na majina yao yajulikane.

    Hongera mama Anne Kilango malecela, hutapigana peke yako na sisi tuko nyuma yako.
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2008
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    tusubiri tuone maendeleo......manake inaweza mkwala ule wa kikao cha siri haukumtosha. akashushiwa mwengine wa size yake na yeye akageuka bubu.
    time will tell
     
  10. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    [​IMG]

    ANNA KILANGO ASANTE MAMA
     
Loading...