Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Angola, Mali zatoka 4-4 AFCON

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Jan 11, 2010.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,213
    Likes Received: 5,487
    Trophy Points: 280
    LUANDA, Angola

    WENYEJI wa fainali za Mataifa ya Afrika, Angola, usiku wa kuamkia leo, walishindwa kuutumia vizuri uwanja wao wa nyumbani baada ya kutoka sare ya mabao 4-4 na Mali.
    Mechi hiyo ya ufunguzi, ilishuhudiwa Angola wakipata mabao manne ya haraka na kuwafanya Mali wachezaji wa tahadhari kubwa huku wakishambulia kutafuta mabao.

    Mali ambao walizitumia vizuri dakika 11 za mwisho baada ya kuwa nyuma kwa mabao 4-0, kusawazisha mabao hayo na kuwafanya Angola wabaki midomu wazi.

    Wenyeji walikwenda mapumziko wakiwa mbele kwa mabao 2-0, mabao yaliyofungwa kwa kichwa na Flavio, wakati Gilberto na Manucho kila mmoja alifungwa kwa mkwaju wa penelti.

    Lakini, Mali wakitoka nyuma wakati Seydou Keita alipoifungia timu hiyo bao la kwanza kwa shuti la karibu.

    Frederic Kanoute aliongeza bao la pili kwa kichwa dakika mbili baadaye kabla ya Keita kufunga bao la tatu na Mustapha Yatabare kumalizia bao la dakika za mwisho za mchezo huo na kuufanya mji wa Luanda kuwa kimya.

    "Sare hii kwangu ni sawa na kufungwa, hii ni mara ya kwanza kwangu, sijawahi kuona tangu kuanza kwangu kufundisha mpira," alisema Manuel Jose.

    "Tulistahili kushinda mechi hii, lakini tuliamka wakati muda umekwenda,” alisema kocha wa Mali, Stephen Keshi

    "Mpira wa miguu Afrika unajifunza barabarani, tunavipaji, lakini maarifa ni kidogo.

    Flavio aliifungia Angola bao la kwanza kwa kichwa dakika ya 36 na kuongeza lingine dakika ya 42 kwa shuti kwa kuunganisha mpira wa krosi wa Mabina.

    Mali walifanya makosa na kuwaruhusu Angola kufunga mabao mawili ya penalti yaliyofungwa na Gilberto na mshambuliaji wa zamani wa Manchester United na Hull, Manucho.

    Mashabiki wengi wakati wakiondoka uwanjani hapo huku wakishangilia ushindi wa mabao 4-0, lakini wachezaji wa Angola walishindwa kulinda mabao yao na kuwaruhusu Mali kusawazisha.

    Kiungo anayekipa Barcelona , Keita aliifungia Mali bao la kwanza dakika 79, Kanoute anayechezea timu ya Sevilla aliiongezea bao la pili .

    Keita na Yatabare walizima furaha za Angola kwa kila mmoja kufunga bao dakika za mwisho za mchezo na kumrejeshea furaha kocha wao, Stephen Keshi.
     
  2. O

    Omumura JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Angola waliliridhika na mafanikio kabla ya mwisho wake, kocha akakosea pia kufanya substituion na matokeo yake wakamwangusha Rais wao na Mke wake walokuwa wanashaingilia muda wote wa mchezo,Looh Poor Angola you are like your brother Tanzania with Taifa Starz!!
     
  3. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Hehe, well done Mali.
     
  4. alsaidy

    alsaidy JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 317
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    What a come back!! Ingekuwa fainali ingekuwa Historia kubwa sana hata hivyo jamaa wamefanya maajabu!!
     
  5. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2010
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,072
    Trophy Points: 280
    Duuuu walisawazishaaaa dakika zile??mbona kama uchawii.....vile
     
Loading...