Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Angalizo hukumu jimbo la segerea.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chillipo, Apr 5, 2012.

  1. Chillipo

    Chillipo Member

    #1
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 37
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Katika hatua nyingine, Shahidi wa 14 wa upande wa wadaiwa katika kesi ya Uchaguzi Jimbo la Segerea, Samuel Bubegwa amekiri mahakamani kuwa matokeo yaliyompa ushindi Mbunge wa jimbo hilo, Dk Makongoro Mahanga wa CCM, yalitangazwa bila kura zenye migogoro kutatuliwa.

    Bubegwa ambaye ni Mkuu wa Idara ya Usafishaji wa Manispaa ya Ilala na ambaye pia alikuwa Msimamizi Msaidizi Ngazi ya Jimbo hilo (ARO), alisema hayo jana alipohojiwa na na Wakili wa upande wa madai, Peter Kibatala.

    Kesi hiyo namba 98 ya 2011 inasikilizwa na Jaji Profesa Ibrahim Juma na ilifunguliwa na aliyekuwa mgombea nafasi hiyo kupitia Chadema, Fred akipinga matokeo yaliyompa ushindi Dk Mahanga, akidai kuwa sheria na taribu za uchaguzi zilikiukwa.

    Dk Mahanga anatetewa na Mawakili Jerome Msemwa na Aliko Mwanamanenge na washtakiwa wengine, Mwanasheria Mkuu wa Serikali (AG) na Mkurugenzi wa Manispaa ya Ilala wakitetewa na Mawakili wa Serikali , David Kakwaya na Seith Mkemwa.

    Akiongozwa na Wakili Mkemwa, shahidi huyo alidai kuwa walipokea fomu za matokeo ya ubunge kutoka katika vituo vyote 749 na kwamba baada ya kufanya uhakiki, hawakuona kura zenye migogoro.

    Alidai kuwa baada ya uhakiki walianza kujumlisha matokeo kwa kusoma matokeo ya kila kituo kwa kila mgombea kuanzia saa nne usiku na kumaliza saa nane.

    "Baada ya kumaliza kujumlisha tulimwita msimamizi (wa uchaguzi wa jimbo) ambaye alifika na kusaini fomu za matokeo na kisha akaenda kutangaza matokeo," alidai shahidi huyo.

    Alisema wakati wote wa mchakato huo tangu kuanza majumuisho hadi kutangazwa matokeo, Mpendazoe hakuwepo wala wakala wake na badala yake walikuwapo mawakala wawili tu wa CCM na CUF pamoja na Dk Mahanga.

    Akihojiwa na Wakili Kibatala ambaye alimuonyesha baadhi ya Fomu namba 21B za matokeo ya kura za ubunge kutoka vituoni alikiri kuwepo kwa kura zenye migogoro na kudai kuwa hajui kura hizo zilikopotelea na kukiri kuwa majumuisho ya kura ambazo Dk Makongoro alitangazwa mshindi, yalifanyika bila kura zenye migogoro kutatuliwa.

    Lakini wakati akihojiwa na Mawakili Mwamanenge na Kakwaya, shahidi huyo alidai kuwa hakukuwa na kura zenye migogoro kwa kuwa hawakukabidhiwa kutoka vituoni na kwamba kiutaratibu, kura hizo hujazwa kwenye fomu maalumu na kufungwa kwenye bahasha.
    Source: Mwananchi newspaper
     
  2. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Haya ni zamu ya CCM sasa kupata machungu!
     
  3. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #3
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mabilioni ya wavuja jasho yanazidi kutafunwa kwa kutumia chaguzi ndogo ndogo ama kweli siasa ni hatari.
     
  4. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135


    Na hii je imekaaje, kwani mahakama hutowa haki?
     
  5. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,724
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    HILI LI NCHI PUMBAVU SANA!
    Misaada yote itaishia chaguzi ndogo!
    Anyway,CHADEMA Tunaongeza majimbo,though at cost of our economy!
     
  6. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hapa Mahanga hachomoki, sema kwakuwa mahakama ziko chini ya Magamba, lolote linaweza kutokea, imani yangu ni kwa jaji Professor.
     
  7. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,594
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Mahanga alishajua tangu mwanzo hii kesi hawezi kushinda, ndio maana siku hizi amekuwa mpole kupita kiasi. hata bungeni haendi mara kwa mara...
     
  8. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wacha CDM tuongeze majimbo kwa ujinga wa ccm
     
  9. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,596
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280

    Inaboa sana kwa kweli. Hivi kwa nini tusibadili katiba na kumpa ubunge yule eliyekuwa anafuatia kwa wingi wa kura mara ubunge wa mtu unapotenguliwa? Cant we go one step further? Gharama za marudio ya uchaguzi ni kubwa
     
  10. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Mxiiiii Arusham tuna retain na hili la sega dance (segerea) tunalichukua. CCM nani anawapenda wezi nyieee
     
  11. Edmond

    Edmond JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Usije ukashangaa kesi hii yenye ushahidi wa wazi kabisa, hakimu akatupilia mbali madai ya Mpendazoe, hapo ndo utajua Tanzania ni zaidi ya uijuavyo, let wait and see what gonna happen, stay tuned
     
  12. kanta

    kanta JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama kweli Arusha haki imetolewa, na huko segerea wafanye hivyo haraka sana.
     
  13. N

    NICE LAMECK JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yetu macho na masikio maamuzi kwenye masanduku ya kura.
     
  14. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Sisiemu wamekasirika Arumeru kwenda CDM,hila hili la Arusha mjini imekula kwao CDM watalamba zaidi ya 90%! Tunasubiri Fred Mpendazoe alambe Segerea! Sisiemu inaweweseka!
     
  15. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2012
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    CCM mtajibeba mwaka wenu huu.
     
  16. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    hivi uchaguzi wa rais kwa nini hatukushitaki kaiba kura ili urudiwe?
     
  17. e

    evvy Senior Member

    #17
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naona jimbo linanukia cdm hapo...
     
  18. P

    Ptz JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 395
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huu ndio utawala wa thithiem!
     
  19. H

    Hodarism Member

    #19
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haki itendeke na ionekane imetendeka
     
  20. Adolph

    Adolph JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Ccm inanuka uozo
     
Loading...