Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Angalieni wizi huu-huu ni uozo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by engmtolera, Apr 19, 2012.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    huitaji kuwa na PhD kutoka China,elimu ya shule za kata inatosha kulielewa hili

    "tunadaiwa tilioni 14 deni linakuwa kwa 36% wakati huo tunaelezwa uchumi unakuwa kwa 6%"​
     
  2. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni wakati muafaka wa kubadilisha serekali sasa CCM imeshindwa kazi labda kama kipofu tu ndio haoni.
     
  3. happiness win

    happiness win JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 2,478
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Tunaibiwa nini? mbona mie sioni? tuseme nini sasa?
     
  4. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Tumeibiwa nini tena ?
     
  5. T

    Tewe JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 662
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 45
    Mods ondoeni hii post inajaza wingi tu
     
  6. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,549
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Pamoja na wizi kama huo, bado watu wanajihalalisha kuwa ndio viongozi bora kupata kutokea Tanzania. Hii mizaha itaisha lini? Hatuogopi kuja kuchekwa?
     
  7. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #7
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    mkuu

    tunahitaji kupambana,hii nchi wajukuu wetu hawata tuelewa kabisa
     
  8. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Eng. Mtolera,
    Nchi hii tulishauzwa kwa deni hilo tulichobakiza ni kuendelea kuwatumikia hawa mabwana zetu wanaotuhonga Neti za mbu na kondom vitu vya kutufanya tuzidi kuwa wazinzi na kuongeza idadi ya watumwa. Fikiria kipato cha mtz kwa siku anaingiza shilingi ngapi ili imuwezeshe kulipa deni hilo japo kwa kundunduliza? Na mkulu naye angejaribu kupunga safari nje japo mara nne kwa mwaka na safari zingine zikapunguza makali ya deni hili ambalo mpaka vitukuu vilivyoko kiunoni vitatoka vikiwa na madeni.
     
  9. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    nakumbuka,wakati mkapa anaondoka alisema amepunguza deni kwa kiwango kikubwa sana mpaka ikawa rahisi kukopesheka,sasa nini kimetokea hadi deni lipande kwa kiasi hicho?

    wameshachukua kigamboni watanunua na barabara zetu
     
  10. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Na mpaka ardhi tuliosimamisha nyumba zetu zitakuwa halali yao. Ukuwaji wa uchumi ukoje jamani ni kwenye makaratasi tu? na maisha yatu walau yawe yenye ahueni kila kukicha ni afadhali ya jana!
     
  11. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tunaibiwa nini we huna macho na maskio????Ushaambiwa maisha bora kwa kila Mtanzania lakini tunadaiwa tilioni 14 deni linakuwa kwa 36% wakati huo huo uchumi unakuwa kwa 6% sasa hizi takwimu unaona kuwa ziko sahihi? Huo uchumi unaokuwa kwa nini usitumike kupunguza deni la taifa na kama sio hivo hiyo 6% inayakua inakulia kwenye mifuko ya wajanja basi
     
  12. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tunaibiwa nini we huna macho na maskio????Ushaambiwa maisha bora kwa kila Mtanzania lakini tunadaiwa tilioni 14 deni linakuwa kwa 36% wakati huo huo uchumi unakuwa kwa 6% sasa hizi takwimu unaona kuwa ziko sahihi? Huo uchumi unaokuwa kwa nini usitumike kupunguza deni la taifa na kama sio hivo hiyo 6% inayakua inakulia kwenye mifuko ya wajanja basi
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,095
    Trophy Points: 280
    hesabu jamani hesabu au hamjui hesabu ni baba mkwe....??????
     
  14. M

    Mukalunyoisa Senior Member

    #14
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Imenisikitsha sana, nilitamani nilie wakati mbunge wa CCM viti maalum anakokota hesabu hii jamani???? haya ni maisha bora au bora maisha?
     
  15. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #15
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hivi hii imekuwaje? Mwinyi alipandisha deni hadi hali ikawa inatisha (watu wanasema alifikia mahali pa kutaka kukimbia nchi). Mkapa akalipunguza hadi tukaanza kusahau habari ya nchi kudaiwa. Huyu tena amepandisha deni katika hali ya kutisha kabisa. What does this mean? Hata kama wataingia wapinzani mwaka 2015, bado wanaweza kujikuta kwenye wakati mgumu sana, kwa kuwa watatumia muda wao mwingi kulipa deni la Kikwete. Ndiyo maana mimi huwa nasema hapa ujanja yafanyike mapinduzi, na serikali mpya itangaze kwamba haiyatambui madeni ya awali kwa kuwa inaamini rais aliyetangulia alizitumia hizo pesa kwa shughuli zake binafsi. Ila kama ni kwa kupokezana madaraka kwa hali ya kawaida, ni lawama hii!
     
  16. N

    NFH New Member

    #16
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaani hivi14,000,000,000,000 ndio deni au co?
     
  17. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Actually, ukitaka ujue serikali imetufikisha pabaya kiasi gani, fikiria kwamba budget yetu ya mwaka ni kiasi gani, na sasa utaona kwamba ikiwa tuna deni la trilioni 14 linallokua kwa 36% kila mwaka, ina maana tunafikia mahali ambapo budget yetu ni ndogo kuliko ukuzi wa deni la kila mwaka. Na pia ujue kwamba budget yetu ni kubwa sana zaidi ya ya pato la taifa la mwaka.

    Hivyo basi - nchi iko mufilisi kabisaaa, kwenye severe vicious cycle of recession.

    Ingekuwa kampuni ingekabidhiwa kwa mfirishaji. Yaani hapa ndipo unafikia kwamba ujikabdidhi kwa taifa jingine uwe koloni lake. Labda sie tuseme bwana USA, tunakukabidhi nchi na kila kitu kilichomo uamue jinsi ya kutuendesha.

    Kimsingi, inatakiwa serikali ijiuzuru uchaguzi uitishwe upya. Na hili ni la msingi katika katiba mpya, kwamba serikali ya kiongozi yeyote ikiendesha nchi hadi kufikia riba la deni la taifa kwa mwaka ni zaidi ya pato la taifa la mwaka basi serikali hiyo inapaswa kujiuzulu na kuitisha uchaguzi mpya ambao utatoa nafasi ya miaka mitano kwa serikali mpya kurekebisha hali hiyo.
     
  18. M

    Mchokozi JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haya ni matokeo ya safari 350 nje ya nchi ndani ya Utawala wa mzee wa maisha bora kwa mtanzania, twafaaaaaa
     
Loading...