Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Angalia Haki ya Mtumia Umeme Ghana

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mtoboasiri, May 19, 2011.

  1. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #1
    May 19, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Wana JF - especially wana MAGAMBA,

    Wakati mgao wa umeme umeeanza nchini kwetu (na imekuwa jambo la kawaida si geni tena) Ghana kuna sheria zifuatazo zinazomlinda mteja wa umeme:


    • Umeme hautakiwi kukatika zaidi ya saa 48 (kwa mwaka) kwa miji mikubwa na 72 kwa miji midogo (kwa mwaka).
    • Ukikatika umeme kwa siku isizidi saa 8 mfululizo, na hiyo isizidi siku 7 katika mwaka.
    • Ikiwa kuna hitilafu inayosababisha kukatika umeme sheria hizo hazitatumika ISIPOKUWA ikitokea hitilafu ikakiuka sheria KAMPUNI YA UMEME INALIPA FAINI.
    Hawa ni waafrika wenzetu, MAGAMBA mnasemaje juu ya hili?
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    kaka miaka hamsa eti ya uhuru(km kweli upo) hata nusu ya hapo hatujafika na chini ya akina kagasheki hatufiki kokote!
     
  3. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #3
    May 20, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,655
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    siwezi kuielewa hii serikali iliyopo madarakani Tz
    umeme nusu mwaka sasa gizani??kweli?
    na ivi vipindi vya tv na wakurugenzi sijui wa tanesco..shida tupu

    na presidaa wala mshipa haumshtuki
     
  4. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,546
    Likes Received: 909
    Trophy Points: 280
    Hata mimi nimeshangaa sana,kumbe somewhere under the son here in Africa(i mean african country),wanaweza kufanya mambo ambayo nchi yetu wanasingizia umaskini na uafrica wetu kwamba eti haiwezekani,.....nimefunguka macho sana na habari hiyo ya bbc jana,...sasa nafikiria nini ntafanya ili kukabiliana na uzembe huu wa viongozi wetu.
     
  5. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #5
    May 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    msilalamike huku mmelala!!

    Tanzania imelazwa, watanzania tumelazwaaaaaaa pia!!
     
  6. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kupanga ni kuchagua..

    Tumeshindwa kuyapa kipaumbele mambo ya muhimu..Kuanzia 1992 tunahangaika na tatizo hili
     
  7. Tympa

    Tympa Member

    #7
    May 20, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ccm wako bize kutuzoesha matatizo.
     
  8. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #8
    May 20, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,338
    Trophy Points: 280
    Tunajiandaa na uchaguzi 2015
     
  9. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #9
    May 20, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kama ni kweli wenzetu wamepiga hatua kubwa kueka mazingira yanayotabirika ktk sekta hiyo muhimu. Sisi hku tunazidi kwenda backwards na hatuna baseline wala dira yeyote kwene kutatua tatizo lolote.
     
  10. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #10
    May 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Dah hizo sheria zikiletwa hapa tz ndani ya mwaka tanesco watakuwa wamefilisika kabisa
     
  11. s.fm

    s.fm JF-Expert Member

    #11
    May 20, 2011
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wenzetu hizo sheria walizitafuta..sisi tumezubaa! jamani haya mambo wanachi wenyewe ndio wanayatafuta, jaribu kuangalia historia ya maisha yao..halafu angalia na bongo sisi vijana tunaishia kuimba nyimbo za halaiki tu juani...! Yethu wangu
     
  12. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #12
    May 20, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    ishu si CCM...ishu ni THE LAW IS BLIND....LAW MAKERS ARE BLIND....LAWYERS ARE BLIND...!
    LAWYERS INCLUDE.....MARANDO,LISU,MWAKYEMBE,MKONO,SITTA .....THE SO CALLED LEARNED BROTHERS .....! ARE THEIR LEARNED BROTHERS OUT HERE?
     
  13. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #13
    May 20, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Watanzania tu wakarimu sana. Mtu anakuingiza kidole machoni, hata kabla hajaomba msahamaha tumeshamsamehe 7x70.
    Jamani, TANESCO kuwasha umeme imekuwa kama ni upendeleo.
    Sijui tunasubiri masihi aje kutukomboa tena?
    Hatuwachagui, wanashinda, hatuwapigii kura, wanapata asilimia sabini!
    Jiulize na ujijibu!
     
  14. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #14
    May 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,138
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Watanzania bado tupo kwenye usingizi!
     
  15. KIGENE

    KIGENE JF-Expert Member

    #15
    May 20, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Lishirika likubwa ukiritimba uliokithiri rushwa isiyomithilika lakini huduma ziro. Pamoja na ukubwa wote na huduma hafifu nchi nzima inapata umeme usiozidi asilimia kumi na saba kwa maana nyingine Tanzania iko gizani. Hapo ndipo najiuliza ghilba za Idrisa Rashid wakati ule aliposema tusiponunua mitambo ya Dowans baada ya muda kitambo taifa litakuwa gizani wakati ukweli ni kwamba tuko gizani! Na kwa mtaji huu tutakuwa gizani milele and the blessed few who are now enjoying the poor services rendered by Tanesco will continue paying through their nose indefinately. Mungu ibariki Tanzania Musa anahitajika kutukomboa waja wako
     
  16. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #16
    May 20, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    <br />
    watu kwa kusifia bwana. Hivi ukisoma hiyo sheria mbona loopholes kibao? Nini hitilafu? Yaani unaweza kucheza na masaa na fidia hailipwi. Afrika ni moja ndugu zangu msijidanganye.
     
  17. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #17
    May 21, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Wale wale! Inawezekana wewe mwenzetu "sweeping statement" zimekuingia kweli kweli kiasi kwamba unadhani hakuwezi kuwa na mabadiliko. Tafakari yafuatayo:

    • Alikwambia nani ulichokisoma ndio sheria yenyewe - kwa maana ya kuwa nilichokiandika hapa kiko "detailed" -and I am not a lawyer?
    • Umedanganywa na kuamini kuwa usanii unaofanywa hapa kwetu ndio unaofanywa nchi nyingine Afrika (rejea kauli yako:..Afrika ni moja..."). Kama Afrika ni moja (which means we are and behave the same) iweje kukawa na nchi zilizopiga hatua na sisi tunarudi nyuma? Au kwako kila nchi ya Afrika leo hii ina mgao wa umeme? Kwa taarifa yako kuna nchi Afrika hii hii watu hawajui kukatika umeme maana yake nini!
    Jiamini ndugu yangu, kuwa Afrika haina maana hakuwezi kuwa na maendeleo au kuwa na sheria bora NA ZINAZOFUATWA kumlinda mwananchi wa kawaida. Fanya homework hii ndogo: Tafuta katiba mpya ya Kenya uone inasemaje kuhusu haki ya mwananchi kupata huduma za kijamii na kinga ya mtu mlevi (kwa maana ya alcoholic).

    IT CAN BE DONE, PLAY YOUR PART.
     
  18. c

    chelenje JF-Expert Member

    #18
    May 21, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 556
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bongo pazuri sana, asubuhi watu tunakunywa bia, mchana watu tunakula lunch na jioni watu tupo nyumba za kupumzikia wageni....hii ndo bongo! kila mtu analalamika hadi mkuu wa kaya!
     
  19. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #19
    May 21, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Umeme kupatikana bila matatizo ni anasa au ni kosa lisilosameheka.
    Eti nchi imepiga hatua kiuchumi! wakati umeme wenyewe longolongo tupu.
     
  20. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #20
    May 21, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sasa ukitaja proffessional yako ndio unataka uachwe tu! Ulete vitu vina hang hapa halafu vipite salama kwa sababu wewe umesema? Unajua proffessional ya kila mtu? Hebu tafuta Index zote unazozifaham kuanzia ile ya Transparency, MO, Human Rights etc halafu njoo useme hayo maneno yako. Huko Ghana asilimia ngapi wanapata umeme? Institution quality in terms of governance zikoje? South Africa yenyewe inayosemekana better kuna madudu kibao. Narudia tena na tena kila sehem ina sweeping statements na kwa Africa tunayo na ndio hiyo, Afrika yote ni sawa.
     
Loading...