Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Andrew Chenge: Jersey bank account in spotlight

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Invisible, Oct 3, 2009.

  1. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #1
    Oct 3, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    By Dolores Cowburn

    A JERSEY bank account owned by a former Tanzanian minister could be investigated by the Serious Fraud Office, following the announcement of plans to prosecute British Aerospace.

    A statement released by the SFO yesterday said that it intended to seek the UK Attorney General’s consent to prosecute in relation to alleged overseas corruption.

    It follows the investigation carried out by the SFO into the business activities of BAE Systems in Africa and Eastern Europe.

    It is understood that Tanzania’s former infrastructure minister, Andrew Chenge, had £504,000 in a Jersey account that allegedly came from BAE. Mr Chenge was the poverty-stricken country’s infrastructure minister when it bought a £28 million radar system from BAE.

    Jersey authorities, including the Jersey Financial Services Commission and the Joint Financial Crimes Unit, have previously refused to comment on the subject.
     
  2. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #2
    Oct 3, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Now we're heading to somewhere!
     
  3. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #3
    Oct 3, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Nadhani tutaona jeuri ya 'Vijisenti' kama itafanya kazi yake kikamilifu mbele za SFO.

    Achana na PCCB ya Tanzania inayofanya kazi ya kuwalinda wezi wa mali zetu na kusahau kuwa taifa hili ni letu na kuna siku tutalitia mikononi wenyewe! Soon, very soon...
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Oct 3, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Wamuachie tu hela "zake".. Mbona wana CCM wenyewe wamemkumbatia kwenye chama chao? Kina Mwakyembe sasa ndio walitakiwa wapige kelele kuwa Chenge asimamishwe nafasi za uongozi ndani ya Chama kama wanapigana na ufisadi kikwelikweli...
     
  5. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Takbir!!
     
  6. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    wamuhukumu huko huko pia kama inawezekana hili haki itendeke.
     
  7. N

    Njimba Nsalilwe JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2009
    Joined: Mar 23, 2008
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Look at this; it is well known that our country is poverty-stricken. However, same people colluded with our leaders to grab our money. May God punish all, our leaders, BAE officials and British politicians who supported the deal.

    Njimba
     
  8. M

    Magezi JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu avatar yako inakera mbona hupendi kushauriwa unapowakera wenzio?? chukua hatua bwana
     
  9. M

    Magezi JF-Expert Member

    #9
    Oct 3, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Pale wote wanapigania madaraka tu ili warudi bungeni, sidhani kama kweli wanapigania haki za walio wengi. Aliyekuwa mpinga ufisadi ni Marehemu kolimba tu ndani ya CCM, hawa wengine ni kutuzuga tu.
     
  10. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #10
    Oct 3, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Wakati nasoma ujumbe wako nimekuta natokwa na machozi pia.

    Tanzania inaudhi SANA yani, wakti mwingine unashindwa kuelewa jamaa zetu wanafikiria nini vichwani mwao.

    Hana hatia mpaka ithibitishwe...!

    Lakini kuna kitu nafikiria kichwani mpaka nachoka, kama huyu ndo alikuwa Mwanasheria wetu mkuu na pia waziri, vipi wakichunguzwa wengine ambao wamo ndani ya chama chetu 'tukufu' ambao huenda hawajui sheria zinasemaje juu ya mambo haya watakutwa wakoje?

    Kuna usanii naona wameuanza ambao kila mmoja anajifanya 'anapinga ufisadi' na nazidi kuishiwa maana watanznaia wanaonekana kuwaamini bila kujua kuwa ni gia za 2010!
     
  11. M

    Magezi JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hakuna idara iliyo kithiri kwa rushwa kama PCCB kwa sasa, tena wao wanachukua rushwa wazi wazi wakijua hakuna wa kuwagusa.
     
  12. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 771
    Trophy Points: 280
    wanajitahidi kujisafisha, no any action will be taken, belive me,

    Kauli yako inaongeza hasira yangu juu ya hawa wanaojiita wapiganaji , akina Mwakyembe, we should real think critically the credibility and authenticity of their words!

    FMES anatakiwa ajiulize maswali kama haya, kabla ya kuwapongeza wapiganaji ndani ya CCM
     
  13. O

    Ogah JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Jambo zuri nikuwa tunazikusanya facts....lakini tusitegemee chochote kufanyika dhidi ya Mzee wa vijisenti.....sana sana ni usanii kama unavyoendelea kwa akina Mramba............
     
  14. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #14
    Oct 3, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Ingekuwa anayeshughulikia kesi hiyo ni Feleshi na wezake kina Hosea basi ujue ukweli ungepindishwa... Mkuu SFO wakifanya tunayoyaona Bongo basi nitaamini hakuna haki duniani...

    Akiwa msafi na wamsafishe! Akipatikana na uchafu na wampakaze uchafu wake...!
     
  15. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #15
    Oct 3, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    Hivi ni kosa kuomba msaada toka nchi nyingine kama vile UK, waongoze PCCB at least for 5yrs? Nionavyo mimi kwa uwezo (ufahamu) wa watalaam wetu na uoga wa kuthubutu PCCB haiwezi kuwakamata mapapa wa ufisadi. Ukifikiria issue ya Kagoda, Richmond, yule mzungu wa rada na akina Chenge, ni ushahidi tosha kwamba PCCB ovyo.
     
  16. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #16
    Oct 3, 2009
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Nemesis,

    Kwani unafikiri tatizo ni uwezo? Nafikiri tatizo ni kukosa dhamira ya wazi kutoka kwa wale waliokabidhiwa madaraka. Sheria zetu zina sura na watekelezaji wa hizo sheria huwa wanaangalia kwanza rais anasemaje au mhusika ni nani kabla ya kutekeleza sheria.

    Leo JK akiwaita na kuwaambia wenye makosa wapelekwe mahakamani; hata mwezi hautaishi hizo cases zote zitakuwa mahakamani.

    Bila uongozi wa haki na sheria tusahau hayo wanayofanya wenzetu.
     
  17. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #17
    Oct 3, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    No. I think they (UK) are heading somewhere
     
  18. C

    Choveki JF-Expert Member

    #18
    Oct 3, 2009
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ama kweli kuishi kwingi kuona mengi....Jamaa vielelezo vyote hadi hiyo a/c inamnyooshea kidole, vilaza wetu ((((( sorry, viongozi wetu))))) kimyaaa!, na lijamaa bado linatesa!! Yaani sijui niseme nini, nimeudhika sana.

    Sijui Tanzania ililaaniwa na nani, yaani nashindwa hata kuelewa hao wanaoiongoza wanalalaje usiku.
     
    Last edited: Oct 3, 2009
  19. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #19
    Oct 3, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ndani ya Tanzania kuna tabaka lisiloguswa na sheria. Wataiba, wataua na kufanya machafu yote lakini bado wataachwa bila ya kuchukuliwa hatua yeyote.

    Lakini kwa watu wengine akina tia mchuzi pangu pakavu ukiiba kuku ama kushikwa na msokoto wa bangi basi cha moto utakiona, kwani hapo ndipo sheria itakapofanya kazi yake.
     
  20. E

    Eddie JF-Expert Member

    #20
    Oct 3, 2009
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 516
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    SFO wanafiki tu wangeanza na Claire Short
     
Loading...