Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anayedaiwa kuua watu 73 kwa bomu Uganda adakwa Arusha

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ngongo, Sep 13, 2010.

  1. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,849
    Likes Received: 3,037
    Trophy Points: 280
    Jeshi la Polisi Mkoa wa Arusha, limemtia mbaroni mtu mmoja anayetuhumiwa kuhusika na tukio la ugaidi jijini Kampala, Uganda, ambapo watu takribani 73 waliuawa baada ya ukumbi waliokuwa wakiutumia kutazama mechi ya fainali ya kombe la dunia kwa njia ya runinga kulipuliwa kwa mabomu, mapema Julai, mwaka huu.

    Mtuhumiwa ambaye anadaiwa kuwa ni raia wa Somalia, alikamatwa juzi eneo la Sombetini jijini hapa.

    Mtuhumiwa huyo alikamatwa baada ya kushukiwa na raia mwema ambaye alifikisha taarifa kituo cha polisi na baadaye polisi kufanikisha kumtia mbaroni baada ya kufanya operesheni ya kumnasa.

    Kwa mujibu wa habari za kipolisi ambazo Nipashe ilizipata jana zilisema kuwa mtuhumiwa huyo alikamatwa Septemba 11 eneo la Sombetini ambako alikuwa ameweka makazi ya muda .

    Taarifa hizo zilidai kuwa baada ya kumkamata mtuhumiwa huyo ambaye alitambuliwa kwa jina la Abudaumaki Majidi alichukuliwa chini ya ulinzi wa polisi na kufikishwa hadi makao makuu ya polisi mkoani hapa.

    Timu ya wapelelezi ya jeshi la polisi mkoani hapa, ilimfanyia mahojiano ya saa 24 lakini awali hawakuweza kupata ushirikiano kutoka kwake.

    Hata hivyo, timu hiyo ya upelelezi ilibaini kuwa mtuhumiwa huyo anashirikiana na kikundi cha Al-Shabab ambacho kinausika na matendo mengi ya kigaidi nchini Somalia na kwingineko.

    Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Arusha, Basilio Matei, alithibitisha kukamatwa kwa mtuhumiwa huyo na kwamba alisafirishwa jana kwenda Dar es Salaam.

    "Ni kweli tumemkamata ila kesi yake itakuwa makao makuu ya Jeshi la Polisi Dar es Salaam, tumemsafirisha chini ya ulinzi wa jeshi la polisi…lakini ngoja nikwambie…lakini bado hatujapata ushahidi kamili wa kujitosheleza ndio sababu tukaamua kumpeleka makao makuu ya Jeshi la Polisi Dar es Salaam kwa mahojiano zaidi," alisema Kamanda Matei.


    CHANZO: NIPASHE


    Wakuu niliwahi kutoa angalizo kuhusu hili dubwana EAC na free movement nikaseama hali ya amani Tanzania itakuwa mbaya iwapo tutaruhusu free movement bila kuzingatia suala la ulinzi na usalama.Kenya ina mpaka mkubwa na nchi ya Somalia ambayo silaha zinauzwa kama pipi wasomali wanaweza kuleta balaa zao hapa Tanzania tusipokuwa makini.
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,913
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Yeye na wasomali wenzie walioko pale gerezani walikuwa wanajiandaa kuangamiza wakati wa eid??!
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160

    Uuuh!
    Too Bad!
    Hii free movement alien' katika EAC tutaanza kuona rangi yake soon!...its high time wakubwa wache kuangalia maslahi binafsi, na vyeo kwa mabinamu zao, lakini wawe conscious na kuapply 3rd eye kwenye usalama mipakani!
     
  4. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Wasomali!

    Ninao kadhaa wakiwa majirani zangu na wwanaendelea kuwatafutia wenzao viwanja. I hope hawawakaribishi na wenye nia mbaya.

    Mungu ibariki na kuilinda Tanzania
     
  5. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Tulikwishawakumbatia tu a point of no return. Abrahamn Kinana Meneja wa kampeni ya JK ex army officer citizenship unconfirmed kwenye kesi ya uchaguzi ya miaka hiyooo. Paradise hotel ownership and the infermo these are JK partners to develop Bagamoyo. But now TANSOMA Hotel????
     
Loading...