Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anatomy of Incompetence; A Pattern of Mediocrity

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jun 22, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    1984- Masange JKT (Tabora) (Operesheni Nguvu Kazi) mlipuko wa baruti katika kutishia simba wala watu. Walijeruhiwa Luteni Usu Msange, Mwangupile (alikatwa mkono) na wengine kunusurika miongoni mwao mwandishi mashuhuri Chemi Che Mponda.

    Januari 5, 1999 – Bomu lalipuka pembeni ya Ofisi ya CCM, Kata ya Bulele, Muleba huko Kagera, jengo laharibiwa upande.

    Disemba 25, 2005 – Bomu laua 1, na watano wajeruhiwa kijiji cha Mlela Kigoma

    Disemba 27, 2006 – Bomu la mkono lalipuka Kurasini kwenye eneo la kukusanyia vyuma chakavu, mmoja afariki, 5 wajeruhiwa. Baada ya uchunguzi zaidi Mengine 43 yaligundilika kiwanda cha Quaim Steel Mills Chang’ombe, Dar na lingine moja lililookotwa ndani ya kiwanda cha Dabaga.

    Mshangao mkubwa ni pale bomu mojawapo lilipokutwa linatumika
    kama mfuniko wa rejeta ya kijiko cha kupakia/kupakua mizigo ndani ya ghala la Hahrour Enterprises.

    Oktoba 15, 2007 – Bomu laua 4 wa familia moja huko Bukoba baada ya mtoto kuokota bomu hilo na kuliweka motoni akidhania kiazi. Mmoja ajeruhiwa.

    Disemba 10, 2007 – Watoto 3 wauawa na bomu Makutopora Dodoma, 6 wajeruhiwa

    Mei 20, 2008 – Kundi la Majambazi wapatao 15 wavamia basi walilipua kwa mabomu kwenye msitu wa Kimisi, Karagwe huko Kagera. 2 wauawa papo hapo. Mmoja ni askari mwenye silaha aliyekuwa akilisindikiza basi hilo. Aliuawa kishujaa lakini jina lake halikuimbwa kwa sifa kama alivyofanyiwa yule aliyeokoa mamilioni pale Ubungo!

    Juni 9, 2008 - Helikopta ya Jeshi yaanguka na kulipuka, watu sita wafariki

    Novemba 12, 2008, Mama na Mtoto wauawa na Bomu Kilosa wakiwa shambani.

    Disemba 21, 2008 – Watoto 4 wa jamii ya Kimasai walipuliwa na Bomu kijiji cha Embokoi, Siha huko Kilimanjaro karibu na bonde la Kilelepori ambapo Polisi hufanyia mazoezi ya silaha za moto

    Januari 3, 2009 – Bomu lalipuka Kambi ya Raha, mji wa Bomang’ombe huko Hai Kilimanjaro, 2 wajeruhiwa.

    Feb 13, 2009 – Washtakiwa 2 walipukiwa na Bomu Mahakamani Kasulu, Kigoma na mmoja kujeruhiwa katika jitihada za kutaka kutoroka.

    Aprili 29, 2009- Mlipuko mkubwa wa mabomu ya kawaida na makombora watokea ghala ya silaha ya JWTZ kikosi cha 511 Mbagala ambapo watu 15 wauawa na zaidi ya 600 wajeruhiwa.
     
  2. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    ngoja nikataifute ile thread ya ANATOMY OF STUPIDITY
     
  3. M

    Mkandara Verified User

    #3
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    GT,
    Unaitafuta hiyo mada ili iweje?...
     
  4. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2009
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,076
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    Bila shaka kuna sheria inayosema ghala la mabomu haliwezi kuweko sehemu za makazi ya raia. Hakuna aliyeijali. Ajali imetokea sasa, na bila shaka hakutakuwepo na auditing ya usalama wa maghala yote ya jeshi. Tusibiri ajali zaidi
     
  5. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #5
    Jun 22, 2009
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    What a pattern, MKJJ umeitoa wapi? What else would you call this other than sheer incompetence and utter negligence?
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jun 22, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    ..and first grade ineptitude....
     
  7. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2009
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Thank you for coming back.


    Dedication:
    Welcome Back- Mase
     
  8. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,971
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Karibu MKJ. For some time, I started to get concerned
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    kwa kifupi ni kuwa sisi hatujifunzi. Ngoja msikie ajali nyingine za moto ukiwaoka watoto wetu tena mwaka huu na wote tutabakia kushtuka na kuimbiwa "mapenzi ya Mungu".
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Jun 22, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Unajua jana nilikaa nikafiria, kama pale Dar kuna kituo kimoja tu cha zimamoto, je kule Kyela viko vingapi?

    Sijui zile hela zote za EPA zingeweza kujenga vituo vingapi vya zimamoto...
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    kujiuliza maswali namna hiyo kunaweza kukufanya uwe depressed.. mara nyingi ni rahisi kwa watu kukubali kilichopo kuliko kufikiria kile ambacho kinapaswa kuwa.
     
  12. Makaayamawe

    Makaayamawe JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2009
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    When I saw this tittle, I thought MJJ was bringing an anatomical breakdown of the JK government which is completely Incompetent and full of Mediocre.

    However, what you have highlighted is one of many catastrophies that are bound to repeat themseleves in our beloved country, because those in power have considered them to be unavoidable, but are they realy unavoidable? Well done MJJ.
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni kuwa hivi vyote havionekani katika picha moja.. tunaviona vipande vipande na kuamini vyote ni bahati mbaya, mapenzi ya Mungu, ajali haina kinga n.k Tukiviweka pamoja na kuviangalia kwa ukaribu tunaweza kuona kuwa nyuma yake kuna kitu cha kutisha zaidi!
     
  14. Kikojozi

    Kikojozi JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2009
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 331
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama kweli serikali yetu inatujali na sisi wenyewe wananchi tunathamini maisha yetu, napendekeza hatua zifuatazo zichukuliwe:

    1. Serikali ichukue hatua ya kuelimisha wananchi kupitia vyombo vya habari miundo (forms) na athari za silaha za moto haswa mabomu. Kama wananchi wanadhani mabomu ni viazi, mahindi, kifuniko cha rejeta, chuma chakavu, toy, n.k hii inaashiria kutokuwepo kabisa kwa maarifa katika jamii.

    2. Polisi na Jeshi wawe makini zaidi wanapofanya mazoezi ya kutumia silaha za moto. Aitha, kila silaha inayotumika kwenye mazoezi iwe na namba na baada ya mazoezi tathmini ifanyike kuoanisha matumizi ya silaha kulingana na namba zilizotolewa. Lazima awepo wakuwajibika iwapo silaha/bomu itapotea.

    3. Serikali ichukue hatua kuhakikisha watu hawajengi makazi, shule, zahanati na biashara karibu na maeneo ya polisi, jeshi na maghala ya kuhifadhia silaha. Katika hali ya sasa ambapo ni dhahiri kabisa serikali ilizembea mpaka makazi ya watu yamezingira maeneo ya polisi/jeshi, serikali ichukue jukumu la kuhamisha maghala ya silaha na maeneo ya mazoezi kwingineko ambako hakuna makazi ya watu.
     
  15. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #15
    Jun 24, 2009
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Hujaongelea kuanzia Mv Bukoba hadi Mv Fatih... kuna nini hapo kati kati? Anatomy of?
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    Jun 24, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    tunaishi kwa nasibu sana; tunaishi kwa kutegemea "mapenzi ya Mungu" na hivyo tunaoombea mambo hayatakuwa mabaya.

    Nilitoa pendekezo zamani sana kwenye "Taifa lisilojiandaa kwa Majanga" na kusema kuwa milango ya mashule yote na maeneo yote ya hadhara (public accommodation facilities) ifungukie kwa nje. Mabweni, mahospitali, n.k Hadi leo hakuna kiongozi anayefikiria jambo hilo kulifanya.

    Siku watu wakiokwa tena au kufa katika mazingira ya kizembe kama wale watoto 19 Tabora utasikia watawala wanavyokimbia kwenda kutoa pole na rambi rambi wakija na tume mpya ya kuchunguza!
     
  17. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #17
    Jun 24, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hivi tunaweza kuandaa maandamano ya kumshinikiza waziri wa ulinzi ajiuzuru
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Jun 24, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    wewe na wana CCM? ajiuzulu kwa kosa gani? halafu kiwe nini?
     
  19. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #19
    Jun 27, 2009
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Thank you Mzee Mwanakijiji for so painstakingly listing the explotion accidents that have become so widespread in our beloved country. After the Mbagala disaster, I expected the authorities to demostrate their alarm and concern by taking drastic action, both political and administrative, but it appears that they have forgotten. Even Parliament is treating this latest conflagration as "matters as usual".

    It is obvious that in this country, leadership is mediocre in the extreme resulting in ineptitude and incompetence in fullfilling their functions and responsibilities, especially that of safeguarding the lives of the people. It is not a matter of organizing demonstrations, as suggested by JF Member Shy. It is a question of studiously planning the removal from power, the party that has relinquished its responsibility to fellows only mindful of filling their pockets and bank accounts with ill-gotten fortunes.

    It is a political question and has to be tackled politically. Rally up to the parties that can save us from this impasse.
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Aug 5, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Mwananchi

    Askari walipua mabomu 250 shambani kwa mkulima Kagera Lilian Lugakingira,Bukoba
    JESHI la Polisi mkoani Kagera kwa kushirikiana na Jeshi la Wananchi (JWTZ)wamefanikiwa kulipua mabomu 250 yaliyogunduliwa na mwananchi mmoja katika kijiji cha Bisole kata ya Muhutwe wilayani Muleba.

    Kamanda wa Polisi mkoani hapa Henry Salewi alisema kuwa mabomu hayo ya kutupwa kwa mkono yaligunduliwa na mwanakijiji hicho, Reticia David ambaye aliyachimbua mabomu zaidi ya 20 ya kutupwa kwa mkono kutoka ardhini wakati akilima katika shamba lake.



    Kamanda Salewi alisema kuwa mabomu hayo ambayo yalilipuliwa jana yaligunduliwa Julai 30 mwaka huu na mwanakijiji huyo.

    Kamanda alisema mama huyo alichimbua mabomu hayo wakati akilima matuta ya viazi na kuwa baada ya kuyachimbua alimwita mme wake wakaendelea kuchimbua wakidhani ni dhahabu.

    Wakati wanandoa hao wakiendelea kuchimbua waliona visanduku ambavyo viliwafanya kuwa na wasiwasi na kuamua kutoa taarifa polisi.

    Kamanda wa polisi mkoani Kagera Henry Salewi alisema baada ya polisi kupata taarifa hizo waliwahi sehemu ya tukio na kubaini kuwa sio dhahabu bali ni mabomu ya kutupwa kwa mkono.



    Kamanda Salewi alisema kuwa polisi waliwasiliana na Jeshi la Wananchi Tanzania kwa lengo la kupata msaada zaidi na eneo hilo lilizingirwa na polisi ili kuzuia wananchi wasifike katika eneo hilo hadi jana mabomu hayo yalipolipuliwa.

    Hata hivyo, mabomu aliyochimbuliwa na mwanakijiji huyo yalikuwa 20 lakini mabomu mengine zaidi yalichimbuliwa na polisi kwa kushirikiana na JWTZ hadi kufikia mabomu 250.

    Kamanda huyo alitoa tahadhari kwa wananchi katika mkoa wa Kagera hasa waishio maeneo ya mipakani kuwa makini na vitu vinavyopatikana katika maeneo yao ambavyo havieleweki na kuwa endapo vitaonekana watoe taarifa polisi ili vifanyiwe uchunguzi kabla ya kuleta madhara zaidi.

    My Take:
    Mabomu 250!? hivi hao watu wa mikoa ya kanda ya ziwa wamewahi kuona picha ya mabomu ya mkono?
     
Loading...