Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anataka Kutoa Mimba -Nimemkatalia

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Regia Mtema, Mar 31, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #1
    Mar 31, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Nikiwa nimekaa nyumbani kwangu jana usiku nikifuatilia tamthlia ya Ruby mara nikapata mgeni.Mgeni huyu ni jirani yangu.Akaniomba nitoke nje ili tukaongelee huko.Akanileleza habari yake kwa kirefu.Kifupi ni kwamba yeye ni binti wa miaka 33 ana mtoto aliyemaliza darasa la saba mwaka jana na mtoto huyo amechaguliwa kuendelea na kidato cha kwanza hapa jijini Dar es salaam.Anasema kwamba mtoto huyu baba yake alimkataa tangu akiwa mimba hovyo kwa kipindi cha miaka yote hii amekuwa akimtunza yeye mwenyewe.Yeye anafanya kazi za kubahatisha.Baada ya mtoto wake huyu kufaulu anahitaji mahitaji mbalimbali ya kumfanya aweze kwenda shule na yeye uwezo hana.Baada ya kutafakari kwa kina akaona bora amtafute mwanaume fulani aliyekuwa akimtongoza siku za nyuma kwa lengo la kuomba msaada wa fedha ili mwanae aende shule.Jamaa akampa masharti huyu dada kwamba kama anataka kumsadia ni lazima akubali afanye naye mapenzi.Mdada hakuwa na jinsi zaidi ya kukubali..Anasema baada ya kufanya mapenzi na bwana huyu,bwana huyu akaingia mitini bila kumpa dada huyu ujira wake..Hivi sasa dada huyu ni mjamzito na jamaa hapokei kabisa simu za huyu dada..Dada huyu kanifuata jana na kutaka nimpe hela ili aende akatoe mimba kwani anadai hawezi kuzaa mtoto mwingine asiye na baba.Imani yangu ya dini hairuhusu kutoa mimba wala mimi mwenyewe kama mwanaharakati siungi mkono suala la kutoa mimba..Nimemkatalia kabisa,najua ujirani wetu uko mashakani..Niko njia panda.
     
  2. bht

    bht JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Good manners are of more importance than Laws

    GS ni hivyo tu kwa sasa
     
  3. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwakweli upo sahihi na simamia msimamo wako na jaribu kumshauri vizuri na kumpa madhara ya kutoa mimba kwani ukimpa msaada ni kwamba na ww umeshiriki dhambi ya kuua asilimia mia
     
  4. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #4
    Mar 31, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    bht bana..Haya nashukuru.
     
  5. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,220
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Kama utapata nafasi tena ya kuweza kuzungumza naye fanya hivyo. Mweleze nini hasara ya kutoa mimba si kwamba ni kinyume tu na mapenzi ya mungu bali pia kwa afya yake na umuhimu wa uhai kwa kiumbe alichobeba. Awe mvumilivu ataweza kama ameweza kwa huyo aliye naye sasa na huyu naye mungu atamjalia ataweza. Azikatae nguvu za shetani na mambo yake katika hili. Mungu ni mwema kwetu sote ndio maana alituumba kwa mfano wake.
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Mar 31, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    according to your story wewe ni mchango mkubwa wa hiyo zahma na nasikitika kwamba wewe kama mgombea ubunge bado uko kimnya wakati kuna vyombo husika vya sheria vinaweza kufanya hii kazi
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    Mar 31, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,934
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Umefanya vizuri sana mama endelea kushauri asitoe kabisa!
     
  8. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #8
    Mar 31, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    weee braza genekai si umeaga wee na tukakwambia tutakumiss,april fool nini?
     
  9. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    na wewe si ulisema uunabadili avata wewe,............. ama nayo ilikuwa april fool in advance?................
     
  10. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #10
    Apr 1, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Kama una uwezo jitolee kumsaidia huyo mtoto wake aliye shuleni ili kumuondolea frustration huyu dada na Mungu kwa njia zake za ajabu atakurudishia na kukuongezea pale utakapopungukiwa
     
  11. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #11
    Apr 1, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    usimpe chochote

    usije ukatenda dhambi kwa mawazo, kwa maneno, kwa vitendo na kwa kutimiza wajibu wa kumpa huyu mama pesa.

    kuna zaid ya hilo, wakati hajampata huyo jamaa maisha yake alikuwa anayaendesha vip?
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Apr 1, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    mwambie azae kisha na amgawe mtoto....................nafikiri kuna watu kadhaa wa kadhaa waliokuwa wanatafuta watoto hawana.
     
  13. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #13
    Apr 1, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sawa kabisa.
     
  14. K

    Kindimbajuu JF-Expert Member

    #14
    Apr 1, 2010
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 711
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    hii habari imekosa nguvu ya ushawishi. tena sioni kama mleta habari alihitaji kuileta jamnvini. nadhani huyo dada kama kweli alitaka kutoa mimba asingekwenda kuomba pesa ya kutolea mimba- angeweza hata kudanganya shida nyingine kwa mtoa maada, apate pesa, ili mimba itoke. pili huyu dada wakati anatafuta ada ya mtoto hakuwai kumfuata mtoa maada na kuomba pesa ya ada? au kama si ada basi hata kutaka ushauri wa nani wa kumkopa???. miaka 33, unamfuata mwanaume ambaye unasemaanakutongoza humtaki- kwanini umfuate ukiwa na shida?? ktk mazingira haya, kipi raisi kuomba ada kwa mtoa maada au kuombapesa ya kutoa mimba???.tena dada ana shughuli zake ndogondogo ktk hizo shughuli hakuna watu wengine anawajua isipokuwa huyo mwanamme?? nadhani kwanza kabisa dada asingekwenda kukopa kwa mtu ambae walitofautiana ki-msimamo. kama ni kweli basi kuna cha kujifunza kuoka kwa huyo mama.
     
  15. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #15
    Apr 1, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Aroo GS, swala sio tu kutoa mimba ni hatari kwa afya yake, bali ni uvunjifu wa sheria ya Tanzania.
    Mwambie hata asipojali afya yake kwa kuitoa hiyo mimba lakini mkono wa sheria upo pale pale, atawajibishwa.
    Nipe details zake ili nihakikishe sheria ya nchi inafuatwa.
     
  16. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #16
    Apr 1, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Usiue - Amri kuu ya mungu
    Mwambie huyu mpendwa kuua ni dhambi na pia ni hatari kwa maisha ya huyo Binti.sio kwanba ndio mwisho wa maisha ya binti anaweza kujifungua na kuendelea na masomo yake
    All the best
     
  17. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #17
    Apr 1, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Kweli Gaijin
    hata mie naweza kupewa huyo mtoto nikamtunza kama mwanangu ..GS mwambie huyo binti ajifungue anigawie mtoto..ruksa kuja kumsalimia
     
  18. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #18
    Apr 1, 2010
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    hivi watu wanafanyaje mapenzi jamani bila kufikiria mara mbili mbili? li mtu umekutana nalo tu hata kinga hamtumii?jamani matatizo mengine ni ya kujitakia kabisaaaa.
     
  19. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #19
    Apr 1, 2010
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    huyu dada hakwenda kumkopa mkaka, bali alienda kufanya na wamalizane kifedha lakini mkaka akamwacha solemba, ndivyo nilivyoelewa.
     
  20. m

    mnyakyusa JF-Expert Member

    #20
    Apr 1, 2010
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 245
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Msaidie tu huyo dada kwa kumsomeshea mtoto wake na mshauri madhara ya kutoa mimba pia
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...