Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

* Anatafutwa kuisaidia Tanzania *

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jun 2, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jun 2, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Ndiyo anatafutwa!

    Kiongozi ambaye atakuwa jibu la maswali ya Watanzania
    Ambaye atakuwa mkweli na mwadilifu
    ambaye hatawazungusha Watanzania kwa maneno
    Na kuwazuga kwa kauli!

    Anatafutwa asiyefanya makosa, asiye na doa hata chembe
    Ambaye historia yake haina makosa, ambaye ni mkamilifu katika hali
    Mwende ndoa isiyo na utata, na mwenye pesa zinazojulikana
    Asiye na majigambo ya aina yoyote, mkamilifu kwa kila hali!

    Anatafutwa mtu yule ambaye ataweza kusimama
    dhidi ya wale wote wanaoihujumu nchi yetu
    ambaye hatokubali kukaa meza moja na wezi
    Na kujadiliana makubaliano na matapeli!

    Anatafutwa kiongozi ambaye atasimam upande wa wanyonge
    Na ambaye hatokoma kuwatetea hata kama itaharibu jina lake
    Ambaye atakuwa tayari kuwalinda na kuwasimamia ili na wenyewe wawe na nafasi

    Anatafutwa mtu ambaye atakuwa tayari kuhakikisha kuwa
    Sheria za nchi yetu zinatumika ipasavyo na si kama mapendekezo
    Atakayeapa kweli kuilinda na kuitetea katiba yetu
    Na kulinda mipaka yetu toka maadui wa ndani na wanje!

    Anatafutwa kiongozi ambaye hatapiga magoti kwa watulao
    Na hatatoa sadaka ya urafiki kwa watuchumao!
    Ambaye hatalala kitanda kimoja na wanafaiki
    Au kujifunika mablanketi ya woga na watuibiao!

    Anatafutwa katika mitaa ya Tanzania
    Na katika barabara za miji na vijiji vyetu
    Kiongozi hatakoma kupambana na ufisadi
    Hata kama unawagusa watu wa nyumbani kwake

    Anatafutwa ambaye atakuwa tayari kuwatia pingu wezi
    Na kuwasimamisha kizimbani waliobaka raslimali zetu
    Na wale waliochukua bila kuomba mali zetu (walioiba)
    Na ambao leo wanaendelea kunesa nesa na kujifanya maskini!

    Anatafutwa Mtanzania jasiri, mwenye uzalendo wa kweli
    Ambaye haogopi kuchukiwa, na ambaye anathamini Taifa lake kuliko uhai wake
    Mtu ambaye yuko tayari kuacha sifa na jina lake vibezwe ili haki itendeke
    Na siyo tu kutendeka bali ionekane imetendeka!

    Anatafutwa kiongozi wa kuisaidia Tanzania kusimama
    Mwenyekiti bora wa kijiji, Meya bora wa mji
    mbunge mzalendo wa jimbo lake, na afisa makini wa taasisi yake
    Yule ambaye kwake Tanzania ni kitu cha kwanza na tumbo lake cha mwisho!

    Ni nani atampata, na kumleta
    Ni nani atamkuta na kumuita
    Ni nani atamtambua na kumjulisha kwetu?
    Ni nani atasimama na kutuonesha kuwa huyu "ndiye yule"?

    Ndugu zangu tunapoelekea 2010 na baadaye
    Tanzania iko katika mchakato wa kumtafuta mtu yule
    Ambaye anaweza kuwa tayari siyo kunyosha wapi kwa kwenda
    Bali kuongoza njia ya kwenda pamoja nasi!

    Tunapowasikia watu wanasimama na kufanya wanachofanya
    Wanapozungumza na kujinadi, wakishangiliwa na kufurahiwa
    Lazima tujiulize kama huyo ndiye tunayemtafuta au tusubiri mwingine?
    Kama siye, huyu tunayemtafuta yuko wapi?

    ANATAFUTWA - ATAPATIKANA?
     
  2. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2008
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Huyu mtu mimi nimeanza kumuona kwa mbali na hivi karibuni nitamtangaza hapa JF. Nina hakika kuwa huyu (hawa) mtu (watu) yu(wa)po na ni suala la muda tu......
     
  3. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    si huyu mkjj au nani tena ?
     
  4. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,519
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    It Is a time for change, the true change
    From Magogoni down to manzese
    Through Chalinze upto idodomya, heading to ujiji upto ibwera
    Down to ndanda without forgeting mwanarumango,
    Change in the north, change in the south
    Change in the heart land
    Change in the east,change in the west.
    And Change in ourselves.

    How can we do the same thing in the same way and expect different results?
    How can we do nothing and expect to get something?
    That is why i say we need change.
    Change my brothers
    that is what we need !

    I tell you who we are!!!!
    We are the warriors!,fierce than fire
    with hearts sharp like Spears of Mkwawa
    Grand Children of kinjekitile
    Who will stop us if we mean it?
    We need change.

    When we shouted go!
    The colonialists run
    What if we had raised our spear
    They would perhaps have died with horror!
    We are the conqueror of the Nyikas
    we dine with lions
    and dance with lionesses
    Now we say that
    we want our country back
    We want change.

    We want medicine in our hospitals
    We want books in our schools
    We want roads in the hinterlands
    We want want water from our tapes
    We want electricity even in the msonge house
    We want transparency in our government affairs
    We want jobs and opportunities
    We want rule of law
    We want true peace and security
    But we need Change!!!
     
  5. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mistari imetulia mkjj ataweza hayo, tuombe mgombea binafsi ipite tu
     
  6. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    "...will remain in but a fleeting illusion, to be pursued, but never attained..." - H.I.M. Haile Selassie I 18th Season of the General Assembly of the United Nations, October 4, 1963
     
  7. M

    Mtarajiwa JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2008
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 440
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda ashuke malaika kutoka mbinguni!
     
  8. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    lets wait for incarnation of mwalimu nyerere.
     
  9. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2008
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwana wa Mwita nimesikia,siko mbali hakika.
    Kilio na machozi yenu futeni, suruhisho mmelipata
    Upanga uta mkuki shikeni, mafisadi kuwatoa
    Mwkjj, Mwk, Invisible Pundit nipitisheni,jamani mkiweza

    Siko mbali jamani nipeni hii nchi mshuhudie mijitu ikiikimbia nchi, sisemi nitawala kwa jaziba bali busara na maarifa, watu mmechoka na kubezwa na hawa jamaa, nipeni muone kazi.Sitamuonea mtu kamwe, hakli itatawala hakika,

    acheni mnijadili, ili mje na jawabu.
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Jun 2, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Only you could've noticed that...
     
  11. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #11
    Jun 2, 2008
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    naungana na mwafrika wa kike kuwa huyu atapatikana si punde.
    tatizo watajitokeza wengi wenye kusema wana mioyo safi ila matendo yatawanyammbua
     
  12. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #12
    Jun 3, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    sisi wote tuna jukumu la kumpata huyu myu kama ifuatavyo

    1. kutengeneza taifa lenye watu wa kulipenda taifa lao. TAIFA ambalo wananchi wake wanakiburi ya kujiweka kifua mbele na kudai hili ni taifa letu, na sisi ni wanachi wake. kwa kujipusha na dhana ya kujivunia vyama vya siasa pekee. kama tunalipenda taifa letu basi tutawafyekea mbali, mafisadi, mafedhuli, wabaguzi, wakabila na waroho walewa madaraka.

    2. tukiweza kuwaondoa hawo wote niliowataja hapo juu, tujue kuwa waliobaki wataingia madarakani kwa hofu ya Mungu, kamwe hawatathubutu tena kucheza michezo ya kugiza kama richmond, epa n.k

    hakuna mtume au nabii atakayeshuka Toka peponi kuja kutawala nchi hii, sisi wenyewe ndiyo tutakayemtengeneza huyo mtume kati yetu, kwa kuweka mazingira mazuri
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Jun 3, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    mwikimbi maneno mazito hayo; kwa mtu yeyote anayeangalia hali inavyoandelea ni wazi kuwa tuna matamanio ya kiongozi atakayetokea wakati muafaka. Baadhi ya watu waliamini na wanaendelea kuamini kuwa kiongozi huyo yupo tayari na sasa ndiye aliyeshika madaraka. Sijui hili lina ukweli kiasi gani hasa nikikumbuka jinsi watu walivyokuwa wanaandamana kumuona na kushikana naye mikono wakati wa kampeni 2005.. ja asilimia 80 ya wapiga kura wanaweza kuwa wamekosea hivyo?
     
  14. W

    WildCard JF-Expert Member

    #14
    Jun 3, 2008
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tukipewa muda wa kuwachambua vizuri wanaoutaka UONGOZI wa NCHI YETU kama inavyofanyika USA, tunaweza kumpata Kiongozi wa aina hiyo?
     
  15. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #15
    Jun 3, 2008
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Ninajisikia raha kuwa mmoja wa wanaJF, vichwa vilivyojipanga humu vinanifanya nifarijike kuona kwamba siku moja atapatikana huyo tunayemtafuta. Kiongozi muadilifu kwa maneno na vitendo!
     
  16. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #16
    Jun 3, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mimi nasubiri jibu maana ninaowajua wote inawezekana kukkawa na kasoro
     
  17. M

    Major JF-Expert Member

    #17
    Jun 3, 2008
    Joined: Dec 20, 2007
    Messages: 1,050
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    kwa nini tusifanye mpango tukatengeneza bango letu lenye haya maneno halafu tukalibandika mitaani kama matangazo ya biashara ili hata hawa watawala waliokuwepo wajue kabisa hatuwahitaji tena na hii itamfanya naye jk atambue kuwa ameshachemka na watu hatumuhitaji tena hiyo 2010
     
  18. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #18
    Jun 3, 2008
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    i Wish We Could Find One With Those Credentials
     
  19. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #19
    Jun 3, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    huyu mtu tunaweza kumpata punde wanachi wote tutakapo shikamana na kukataa flana,kanga,flana,ubwabwa,nyama na buku 2X2 za vocha.
     
  20. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #20
    Jun 3, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    tuliokuwa tunamjua jk, tuliona jinsi wanachi walivyokosea, never on earth populist has become a good leader. watu wenye majina wanaishia kama akina hitler na wengine. katika biblia tunaambiwa kuhusu mfalme aliyekuwa na jina kubwa sauli. lakini bwana akamchagua daudi yule ambaye hawakumjua lakini bwana alimjua.

    ninachoandika hapa ni kwamba, urais uwe ni tasisi, na taasisi tuijenge siye wenyewe. kwa mfano kama tulilijenga taifa lenye maadili mema, ni wazi jambazi hatakubali kupigania kuwa kiongozi wake. kwa kuwa ataumbuka.
     
Loading...