Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anaomba ushauri afanyeje?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lisa, Apr 20, 2010.

  1. Lisa

    Lisa JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2010
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 1,567
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kuna rafiki yangu anamatatizo katika ndoa yake, ameolewa ana miaka mitatu sasa, anadai mumewe amebadilika sana baada ya kupata kazi yenye kipato kikubwa, kununua gari na kujenga nyumba ambayo wanaishi sasa, anadai mume kwa sasa hashindi tena ndani kama zamani, hamshirikishi tena katika maamuzi ya kifamilia kama zamani, na akimuuliza anakuja juu sana, imefikia stegi hampi hela ya matumizi na akimpa 10000/= basi ni kwa wiki nzima asiulize tena kuhusu pesa ya matumizi , ihali ndani hakuna kitu chochote.mume huyu anatoka kazini saa 9, lkn anafika home saa 5 usiku. na hanywi pombe anakuwa wapi?
    wana JF ambao mnajua nn maana ya ndoa , na uchungu wake . naomba mchango tafadhali, na pia wale wenye kejeli tafadhali naomba msichangie maana ni muhimu sana mpk nimeleta hapa kwenye jukwaa hili.
     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Jamani ndio ndoa hizo zinahitaji uvumilivu sana ..lakini hivi kwani wanaume wengine wakipata hawatulii hata kidogo
    Pesa zinawasha mifukoni mwao ..kesho nitakuja na ushauri mzuri hapa sasa kichwa kimechoka sana
     
  3. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,665
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Akae chini afikirie kwa nama yeyote ambavyo amesaidia au anasaidia kumsukuma nje mmewe! Ninauhakika anachangia, kama halipo basi, hiyo ndume imepotoka! Ushauri toka kwa wazazi, marafiki wa karibu unahitajika!
     
  4. B

    Bawa mwamba JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    .Kanunua gari na kajenga nyumba baada ya kupata kazi yenye kipato kikubwa....hapo bado pana hitaji ufafanuzi...je kama moja kati ya hivyo viwili au vyote ni mikopo?,,,..maana hiyo kazi yenye kipato kikubwa yaweza kuwa ndio ilikuwa thamanisho lenyewe, lililomfanya mzee akopesheke.. mama maendeleo huambatana na maumivu .

    Kupungua kwa pesa ya matumizi inaweza kuwa ni moja ya njia ya kujibana ili kufidia deni.Anakuamini bado huyo na anakutegemea ndio maana anajua hata akikuachia laki bado mambo yataenda hii inategemea mlikuwa mnaishi vipi tangu mwanzo.

    Kama anakupatia hela ya matumizi na nyumbani anarudi,hamna ubaya,..amini nakwambia mawazo ya kimaendeleo hupatikana kwenye social areas ambazo ni baa au sehemu nyingine zenye michanganyiko ya watu,na sio lazima uwe mlevi.Kukaa ndani na kujitengenezea dunia yako peke yako utajikuta uko pale pale au utarudi chini. Mwisho tumia ile mbinu yako ya siku zote muulize mwenzio kwa utaratibu kuhusu mabadiliko hayo,.huku ukionyesha nia ya kumsaidia kulipa kama ni mkopo ,nadhani jibu zuri litatoka kwake
     
  5. Noname

    Noname JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,269
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mie naona akae na mume wako na waongee kuhusu hayo matatizo... na kama asipompa sababu za maana, mie naona bora atafute kazi ya kumshughulisha ili asikae ndani ataumia zaidi, avumilie labda mme wake anamatatizo na hapendi kuongelea ... hawa wanaume ni tabu sana...specially when they dont wanna talk about their problems... frankly how do we supposed to know if you dont tell us ur problems?
     
  6. Lisa

    Lisa JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2010
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 1,567
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Asante kwa ushauri, na yeye amesoma haya mashauri yenu ila anasema amejitahidi sana kuongea naye kwa upole lkn anakuja juu mpk majirani wanasikia , anajisikia aibu sana, na kuna wakati wakikosana ndani basi ujue asubuhi atamwacha hampakii kwenye gari lake, inabidi mke akapande basi. inamuuma sana na hajui afanye nn.
     
  7. Zemu

    Zemu JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2010
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 510
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    Pole dada yangu, huyo mshikaji kapata jipapa la town ndilo linamfanya haoni wala hasikii, nashauri uwaone wazazi wake ili wamuite kumuliza kulikoni na kumkanya hio tabia aiache la siyo gonjwa linakuja au kama kuna watu wazima anaowaheshimu awaambie ili wamuonywe.
     
  8. p

    prosperity93 Member

    #8
    Apr 22, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 58
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante kwa ushauri, na yeye amesoma haya mashauri yenu ila anasema amejitahidi sana kuongea naye kwa upole lkn anakuja juu mpk majirani wanasikia , anajisikia aibu sana, na kuna wakati wakikosana ndani basi ujue asubuhi atamwacha hampakii kwenye gari lake, inabidi mke akapande basi. inamuuma sana na hajui afanye nn.
    ...PESA IMELETA KIBURI AU KUJISAHAU??? mwanamke naye ajichunguze labda kuna jambo ambalo limuhundi mume wake anakuficha//
     
Loading...