Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anaomba ushauri afanye nini

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lisa, Oct 6, 2009.

  1. Lisa

    Lisa JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2009
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 1,567
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni mwanamke wa miaka 30, alikutana na kijana chuoni , wakapendana na wakaishi pamoja wakafanikiwa kupata mtoto mmoja.baada ya hapo walifunga ndoa ya serikali.mungu akawajalia wakapata mtoto wa pili.baada ya hapo mwanaume alirudi chuoni kuongeza elimu zaidi. huko akakutana na mwanamke mwingine wakapendana na kumtelekeza mkewe , na sasa wanataka kufunga ndoa na huyo mwanamkewaliyekutana naye chuoni ndoa ya kanisani. mkewe alipomwambia kuwa kwa nn unafanya hivyo akamwambia Baba yake amemwambia aoe kabila lake na aoe kwenye uwezo, na mbaya zaidi ni kuwa amezaa watoto wakike tuu hajazaa wakiume .je huyu mwanamke afanye nn ? anaomba ushauri wenu.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145

    Ina maana ni watu wa imani tofauti? Nadhani ni mwanamke mkristu na mwanaume ni Muislamu. Kama ndivyo, huyu mwanamke hana jinsi, maana mume huyo anaruhusiwa na dini yake kuoa zaidi ya mke mmoja.

    Lakini kama ni vice versa, basi huyo mwanamke ana kila sababu ya kwenda kwa paroko na kuzuia hiyo ndoa isifanyike mpaka watakapokubaliana kwa mambo fulanifulani nyeti kabisa ya kimaisha.
    Huyo bwana anaonekana kuwa very irresponsible na si mpendaji bali mmegaji asiyewajibika.
     
    Last edited: Oct 6, 2009
  3. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Kama ni ndoa ya serikali ( bomani) itategemea kwenye cheti walikubaliana ndoa yao iwe ya mke mmoja/ wake wengi au huenda ikawa ya wake wengi ( potentially polygamous).Mara nyingi mwanamke anapoweka sahihi kwenye cheti wala hasomi kuona anajifunga kwenye nini.Hapo ndipo patammaliza au kumuokoa kama anataka kuzuia ndoa isifungwe.
    Pia katika kuzuia ndoa, ajue kuwa hakutamsaidia yeye binafsi sana kwa maana hataweza kuwazuia kuendelea na mapenzi yao na hata kuendelea kuishi pamoja.Nina maana kuwa penzi halilazimishwi- sanasana atawa frustrate hiyo siku ya kufunga ndoa tu.
    Ushauri kwake : Aelekeze nguvu katika kutafuta haki za watoto wake - matunzo.
     
    Last edited: Oct 6, 2009
  4. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    BASI TU WAACHANE UNAJUA MAPENZI HAYALADHIMISHWI
    mdada agange tu yajayo kama ana kazi yake itakayompatia kuweka mdomo kinywani wala asilazimishe penzi ..inauma sana lakini thanx god alitupa kusahau
     
  5. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Huyo mama ana bahati mbaya. Kwa kuwa walifunga ndoa kiserikali tu ndoa hiyo inaweza kuvunjwa kwa talaka mahakamani. Mume kwa kuwa ndiyo kamchoka mama akienda mahakamani kudai talaka anaweza kupewa. Na akishapewa ndoa inakuwa imefikia ukomo. Kumbe wote wawili wanakuwa huru kufunga ndoa mpya. Na kwa kawaida talaka inapotolewa masuala ya utunzaji wa watoto pia huamuliwa na mahakama.

    Kumbe kwa mazingira yaliyopo huyu mama ana nafasi ndogo sana ya kuokoa ndoa yake ya bomani. Sanasana asubiri talaka na mgawanyo wa majukumu ya kutunza watoto, na mgawanyo wa mali walizopata pamoja. Yule mwanaume amemfikisha pabaya.
     
  6. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    hivi kuna watu mpaka leo hii wanachagua jinsia za watoto kama wanajua kuumba vile? eti kazaa wa kike wote, angejua wanawake wa cku hizi ahh akili mukichwa tu maisha mbona yanasonga tu....ingekuwa mie kweli kabisa ningemtakia kila la kheri na maisha yake mapya.....hata nikimng'ang'ania nitajiumiza tu mana ndoa ishakuwa ya wengi sio ya wawili tena, baba mtu nae msemaji......
     
  7. Tshala

    Tshala JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2009
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 242
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hilo ndio la msingi, otherwise atakuwa frustrated coz jamaa ndio ameshaamua.

    Kuwa uyaone!!
     
  8. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo na wewe Lisa kuzaliwa kwako ilikuwa bahati mbaya?
     
  9. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mi namshauri aachane naye wala asisumbue akili yake kukwamisha ndoa hiyo, it wont work out ever maana hamjali, yeye akomae na watoto wake tu, he doesnt deserve you, i can assure you hizo sababu za wazazi ni visingizio tu wala hata wazazi hawahusiki asiwasingizie.
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Oct 6, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,619
    Trophy Points: 280
    Kwanini watoto wa kike si watoto!? au ni watoto robo!? Tuache hili la kuwadharau watoto wa kike na kuwatukuza watoto wa kiume tu. Kuna wengine hawakujaliwa hata mtoto mmoja sasa unapojaliwa watoto na Mwenyezi Mungu cha kufanya ni kushukuru na kuwaombea wawe na afya njema bila kujali jinsia yao.
     
  11. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,229
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    Swala la msingi ni kujipa moyo na kusonga mbele. Wanawake wanakuwa na wakati mgumu sana jambo kama hili linapotokea lakini amini kuwa kila jambo lina makusudi yake.Mwombe muumba akujalie nguvu uweze kuwatunza vyema watoto wako. Si lazima uwe na mume ndio upate raha ya maisha.
     
  12. ChaMtuMavi

    ChaMtuMavi JF-Expert Member

    #12
    Oct 6, 2009
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Binadamu hatosheki hata ukimpa nini milele hataridhika eeeeeeh,
    Leo atataka mvua, kesho atataka jua.

    Nakusii wewe dada, wala usimng'ang'anie huyo jamaa, kwani atakuwa ni mateso kwako. Mwache aende huko anakoona kunamfaa, Milele hatatosheka.
     
  13. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #13
    Oct 6, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,043
    Likes Received: 15,966
    Trophy Points: 280
    Hili nalo mtu anahitaji ushauri? To me the choice is clear as daylight. She should dump him if she hasn't already been dumped by him and keep it movin'. Why stick around? For what? Shoot...it's not the end of the world for godsake.
     
  14. GM7

    GM7 JF-Expert Member

    #14
    Oct 6, 2009
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 491
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ahaa, kumbe hawa inaonekana walioana kisiri siri bila wazazi kujua. Huyo kijana kabla ya kufunga hiyo ndoa ya kiserikali kwani baba yake hakuwepo ili azuie isifungwe? Hapa naona kuna sababu nyingine.

    Halafu mtoa mada hebu fafanua kidogo ili tuelewe. Je, kijana ni wa dini gani na huyo mwanamke naye ni wa dini gani? Baada ya kufahamu dini zao twaweza kuendelea kuchangia zaidi.
     
  15. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #15
    Oct 7, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    kuna wengine wanaona hwawezi kuishi bila fulani....japo li mtu linakusumbua/kutesa nafc yako lakini unang'ang'ana tu khaaa.
     
  16. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #16
    Oct 8, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    PakaJimmy kwenye ndoa ya kiserekali kuna sehemu ambayo mwanandoa anatakiwa ajaze ikiwa ndoa hiyo ni
    1. Ya mke mmoja
    2. Wake wengi
    3. Huwenda ikawa ya wake wengi yaani wake zaidi ya mmoja.

    Nilifikiri hii ni sheria inayomlinda huyu mama kama mumewe alitick kwenye choice no. 1 kwa mantiki hiyo dini hapa inaingia??
     
Loading...