Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Analysis: Ni kweli Sensa ni Biashara kwa Viongoz au Maendeleo kwa Jamii???!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pasco_jr_ngumi, Aug 14, 2012.

  1. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Tulikuwa tunajadiliana jana "Who benefit the census??"

    Jamaa akasema hii ni biashara hatari sana, viongozi waandamizi wanajilipa kwa nguvu muda huu toka mawizarani, mikoani hadi wilayani.

    Hatimae alipendekeza Serikali iwe analipa kila nyumba buku 2 ili kupata dodoso za sensa......

    Ikabidi nirudi hom, nimeze panadol, usingizi ukaniingia......
     
  2. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kwanza julize, pesa za sensa zinatoka wapi?
    Ikiwa zinatoka hazina ya Tanzania, sensa ni kwa maslahi ya wananchi.
    Ikiwa zinatoka kwa wafadhili......
     
  3. emmathy

    emmathy Senior Member

    #3
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 139
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sensa kwa maendeleo, huo ndio mhimili. Tuombee Taifa liweze kujiendesha hata ktk mambo kama haya
     
  4. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Umuhimu wa sensa ya watu kwa jamii haupingiki. Viongozi kujinufaisha kwa kupitia shughuli hii hapa Tanzania ni jambo la kawaida linaloendana na sera isioyo rasmi inayosema CHUKUA CHAKO MAPEMA kwani MBUZI HULA MAJANI KULINGANA NA UREFU WA KAMBA YAKE.
    Bottom line: Tushiriki sensa kikamilifu kwa faida ya jamii yetu.
     
  5. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,408
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    mbona kama huku napo sensa imeshaanza.

    [​IMG]
     
  6. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    sensa ya leo imepoteza dhima halisi,,imebaki deal/ulaji kwa wachache waliomo serikalini
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hii post inadhalilisha jamii yote ya watanzania. It makes us look like an illiterate society! Hakuna mtu yoyote aliyeenda shule anaweza kuhoji umuhimu wa sensa. Aibu yetu sote.
     
  8. Imam Yussuf Shamsi

    Imam Yussuf Shamsi Member

    #8
    Aug 15, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ni kweli mipango yetu hupangwa kwa kutegemea sensa, au ndo msimu wa mavuno umewadia?
     
  9. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #9
    Aug 15, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    . Sure. Na anaiita 'analysis'. What a ****!!
     
  10. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #10
    Aug 15, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Kaka pamoja na ufisadi tuliobobea nao kwa kila kitu ikiwa pamoja na zoezi la sensa lakini ni ukweli kuwa sensa ni kitu muhimu kwa maisha na maendeleo ya nchi,mipango yote hufanywa kutokana na matokeo ya sensa,ukiwa mwandishi najua lazima utakuwa unaandika maada mbalimbali ambayo msingi wake ni utafiti,kwa mfano kuna suala kama la maji huwezi ukaamua kuchimba visima vya maji mahala fulani bila kujua idadi na mahitaji ya watu wa sehemu unayotaka kuchimba hivy visima,au hata misaada huwezi kupeleka bila kujua idadi ya watu waishia hapo.Pia kwa wafanya biashara kujua soko ni muhimu pia ujue wale consumer katika hizo sehemu wapo wangapi n,k kwa hiyo sensa ni MUHIMU sana,pia tunataka tujue kuna Waisalamu wangapi hapa TZ bana
     
Loading...