Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anajuuta kuchukua mume wa mtu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Vasco Dagama, Jan 31, 2012.

  1. V

    Vasco Dagama Member

    #1
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Habari zenu.

    Nina rafiki yangu (mfanyakazi mwenzangu) yamemfika yakumfika.

    Amenisimulia visa vingi na mambo mengi ambayo nimemwonea huruma.

    Ni msichana wa umri wa miaka 25, alikuwa na boyfriend wake chuo akazaa nae na akamkimbia
    akalea mtoto peke yake......ni story ndefu ngoja niifupishe...............
    akakutana na mwanaume wa mtu japokuwa yule mwanaume anasema alikwenda kwake ili kuondoa stress
    kuwa mkewe (hawajafunga ndoa) anavyosema ana matatizo chungu mbovu..........................
    msichana ana stress za kulea mtoto na kuachwa na mwanaume na akapewa mapenzi moto moto
    mpaka akafikia kumtukana yule mwanamke mwenzie bila kujali na akaona kaolewa kabisa maana mwanaume alikuwa
    anasema kasafiri kumbe yuko kwake.

    Kisa chenyewe ni juzi wakiwa wote kwenye matembezi jamaa kaanguka ghafla na kupelekwa hospitali madaktari
    wakampima kila kitu wakagundua ni HIV+ na msichana yuko hapo...............amekuja kwangu analia anaomba ushauri
    afanya nini sasa kwa wakati huu??!! Nimekosa cha kumwambia

    Najua hapa ni kisima cha ushauri naombeni mnisaidie ushauri........kupima kasema atakwenda kupima lakini anasema anaona anakwenda kuconfirm tu maana anajua aliyofanya na huyo jamaa ni mengi sana.

    Asante
     
  2. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mwache alie tena sana kabisa - maana amekosea nafsi yake. Mpe pole na hongera kwa ulezi wa peke yake lakini hayo ndio majukumu

    Pili, mwambie ukweli kwamba kutembea na mume wa mtu kunamadhara yake hasa kutumia tu statistics za afya, ndoa zinamaambukizi makubwa. Lakini zito zaidi, sio sawa kutoka na kumtukana mke wa mtu - hata kama angekuwa mpenzi wake tu. Hivyo, anapaswa kumuomba radhi na kuomba radhi nafsi yake.

    Tatu, swala la kupima ni la msingi - kwani maambukizi anaweza asiwe nayo kabisa. Na hata pale atakapokuwa nayo inawezekana kabisa CD4 zake zikawa ziko juu na hivyo kuhishi vizuri kwa afya kwa muda wa kutosha kabla hajaanza RV's. Na pia atambua, maisha ya watu wanaoishi na virusi yanaongezeka kutokana na kupatikana kwa dawa mbalimbali. Asihofu, ila tabia abadilishe sasa.

    Kila la kheri.
     
  3. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    hv unatembeaje na mtu hujui hiv status yake tena kwa ngono zembe enzi hz?
    mimi ukinitaka angaza kwanza
    ndo maana sina mpenzi maana tukipanga kwenda angaza huwa siwaoni tena
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Pole sisi tunaijua JF,watu wanakuja kwa gear ya care-off,oh rafiki yangu,oh dada yangu,,pole sana nakushauri mtafute kibonde au masoud kipanya watakusaidia sana kwa mawazo
     
  5. V

    Vasco Dagama Member

    #5
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Asante sana kwa ushauri
     
  6. V

    Vasco Dagama Member

    #6
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Umesema vizuri sana
     
  7. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Labda dawa ya penzi ilipasuka ghafla

    Halafu ishatokea sasa itabidi tumpe ushauri ajue the way forward
     
  8. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #8
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    huwaga nawachukia sana tena sana wazinifu hvy ushauri wangu utamuweka pabaya bora nisimshauri
     
  9. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #9
    Jan 31, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    kuna mdadA MMOJA ANGEL ALIKUWA ANATEMBEA NA MUME WA MTU SASA NAYEYE HVOHVO AKAANZA KUMTUKANA MKEWE.KUMBE WALISHAPIMA HUYO MZEE ANA NGOMA NA MKEWE HANA SO HUYO MAMA AKAMPA RUKSA YA KUJIACHIA
    SASA YULE MDADA KUNOGEWA MAANA YULE MZEE KUTOKANA NA RUHUSA YA MKEWE ALIKUWA ANALALA KWA HUYO MDADA SOMETIMES AAKAANZA NYODO
    ONEDAY YULE MAMA AKAMTUMIA CHETI CHA HOSPTAL CHA HUYO MDINGI
    BALAAA
    USIPIME
     
  10. happiness win

    happiness win JF-Expert Member

    #10
    Jan 31, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 2,478
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    Mwambie akubali matokeo ya yote aliyotenda iwe kwa kujua au kwa kutokujua. Ni muda mzuri kwake kuanza kujipanga upya.

    Jambo la kwanza kabisa, aende kupima na sio ku -confirm kama anavyodai. Vipimo vya damu yake ndiyo vitamhakikishia hali yake ikoje na sio kwa kufikiri. Wataalamu watampa ushauri sawa sawa na majibu yake. Baada ya hapo atajipanga aishije. KUMBUMBUKA HUU SI MUDA WAKE WA KUJUTA, NI MUDA WA KUJIPANGA.
     
  11. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #11
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    unafikiri huyo jamaa angekuwa hajaoa na yakamkuta yaliyomkuta akiwa na huyo dada,mdada angekuwa na unafuu wowote au uzito wa virusi ungepungua?am just thinking loudly...
     
  12. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #12
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Hakuna ushauri zaidi ya kwenda angaza na kijiangazia
    Then fuata masharti
     
  13. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #13
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    yote hiyo ni kutokana na tamaa za kijinga wacha avune alichopanda
     
  14. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #14
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mpe pole sana,mwambie asione ndio mwisho wa maisha yake na wala asichukua uwamuzi wa kuanza kuvisambaza kisa yeye kapewa .
     
  15. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #15
    Jan 31, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hata angekua sio mune wa mtu bado angeambukizwa virusi vile vile.

    Aende akapime sasa apate uhakika ili kama anao aanze kuishi kwa kuzingatia masharti.
     
  16. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #16
    Jan 31, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,576
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Naimagine alivyo na wakati mgumu,alikosea sana lakini ajipe moyo na kujipanga upya ikiwa ni pamoja na kupima. Mpe pole na mtie moyo maisha lazma yasonge mbele :A S 465:
     
  17. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #17
    Jan 31, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    no way hapo! Akapime na apate ushauri nasaha! Mpe pole sana mkuu!
     
  18. Ndetirima

    Ndetirima JF-Expert Member

    #18
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 666
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Mtu anaweza kuwa na maambukizo ndani ya kipindi cha miezi mitatu mara nyingi virusi havionekani. Dawa ni kuacha kabisa zinaa au ingalau kutumia kondom zinasaidia kwa asilimia mpaka 60% (research data), inabidi tuambiane ukweli ndugu zangu.

    Mshauri akapime kabla ya yote atapewa ushauri nasaha na wale maprofesheno wa ushauri nasaha, na maisha yataendelea kama kawaida. Kama ameambukizwa au la ajue sio mwisho wa dunia, ila amuombe Mungu amsamehe na kuendelea kutenda sawasawa na mapenzi yake, ila kama ameambukizwa asisambaze kwa wengine bali awaambie ukweli.
     
  19. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #19
    Jan 31, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo ukipata mtu akakubali kwenda angaza utakuwa tayari kuwa na mpenzi? Wewe ni jinsia gani? Kama ni ke mimi nipo tayari kwenda angaza. Tehe
     
  20. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #20
    Jan 31, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    sisi wakatoliki tunasema mshahara wa dhambi ni mauti, ajiandae tu kuweka mambo safi
     
Loading...