Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Amos Makalla "Maji ya Shingo" Mvomero

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mwita Maranya, Oct 5, 2010.

  1. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Wana JF,

    Hivi karibuni nilikuwa Morogoro kwenye shughui zangu binafsi. Katika mizunguko yangu wilayani Mvomero nikajikuta nimevutiwa kutaka kujua hali ya kisiasa ikoje. Maeneo/vijiji nilivyobahatika kufika ni pamoja na Turiani, madizini, manyinga, Kidudwe, Magole, Mvomero na maeneo mengine ambayo majina yake yamenitoka.

    Nilifanikiwa kuzungumza na wakazi wa maeneo hayo kuhusiana na uchaguzi mkuu wa mwaka huu. Nilichoshuhudia huko ni kwamba wananchi wana mwamko mkubwa sana juu ya uchaguzi wa mwaka huu, na zaidi ni kwamba wanataka mabadiliko ya kweli.

    Na pasipo kuumauma maneno wanasema mwaka huu Amos Makala imekula kwake, kuna kijana wa Chadema anaitwa Matokeo Owden Manyeta almaarufu "Mau" ndio chaguo lao. Kutokana na hali hiyo nikaambiwa kuwa bw. Makala ameamua kuwatumia hadi viongozi wa kanisa analosali pale turiani kumsaidia kampeni kwa waumini wenzake, hususani wanakwaya kwakuwa aliwahi kuisaidia kwaya hiyo kwa kuinunulia vyombo vya muziki na ufadhili mwingine mwingi tu.

    Bahati mbaya kwake ni kuwa bw. Mau naye ni muumini wa kanisa hilo, kwahiyo hata wanakwaya wamegawanyika wengine wanamuunga mkono bw. Makala na wengine bw. Mau. Pia nikaambiwa bw. Makala amekuwa "mkarimu sana" kama anavyofanya mama wa arusha mjini na takukuru ya mvomero wanaimba nyimbo zile zile wanazoimba wenzao wa arusha mjini.

    Haya wapiga kura wa Mvomero kazi kwenu.

    Nawasilisha.
     
  2. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2010
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni vyema mgombea huyo akapatiwa mbinu za kisasa za kulinda kura, natumai viongozi wa chadema ambao hawako kwenye kampeni watashughulikia hilo.
     
  3. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,823
    Likes Received: 2,966
    Trophy Points: 280
    Mkuu habari njema lakini Manyeta anatakiwa kuwa makini CCM ni wazuri sana wa kuchakachua matokeo.Ajizatiti kulinda / kuzuia wizi wa kura.
     
  4. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,732
    Likes Received: 4,468
    Trophy Points: 280
    ni lile tumbo lake
     
  5. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    hata akishindwa mkullu atampa waku teuliwa then atakuwa waziri wa fedha maana ameshata uzoefu mkubwa alipokuwa mweka hazina wa cham cha mapinduzi taifa
     
  6. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Sawa kabisa mkuu, nadhani viogozi wa chadema wafike sehemu wajiandae kwa dhati kulinda kura zao, vinginevyo ccm itawafanyia kitu mbaya kabisa. Nadhani kuna wanachama wa chadema hapa jf na viongozi wao pia wako humu, nadhani ushauri wako wataufanyia kazi.
     
  7. A

    Anna Gilbert Member

    #7
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    CCM wanamuhitaji sana makala awe mbunge ili apewe uwaziri, so CHADEMA wanatakiwa wawe makani sana kwenye kura maana ccm ni wataalam wa kuchakachua
     
  8. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Angekuwa na uhakika wa kupata nafasi ya ubunge wa kuteuliwa kama angekuwa na uhakika wa JK kushinda.
    Kwakuwa yuko jikoni ccm huenda anaujua ukweli ndio maana anapigana kufa na kupona ili apate nafasi ya kuigia mjengoni.
     
  9. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    CCM waitishe kikao cha dharura na kumshauri JK ajitoe ili aweze kuwanusuru wabunge wake vinginevyo Ikulu na Bunge litabebwa na Chadema.
     
  10. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,532
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    ndugu wamec hemsha huyo ndio mbunge wao mtarajiwa cya baada ya uchaguzi
     
  11. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hawana sababu ya kuitisha kikao cha dharura, tayari wanajua kwamba safari hii hawauziki, na wananchi hawadanganyiki tena.
    Haya makelele unayoyasikia toka kwa Lt. Gen. Shimbo ni dalili kwamba JK anajua yuko kwenye wakati mgumu ndiposa anatafuta namna ya kutisha watu ii waweze kuchakachua matokeo.
     
  12. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,532
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    Mao santiago wish na nakutakia heri uchaguzi mwema sin uhakika na hawa mabwana wanavyojipanga ndio maana na kuwa na wasi wasi nduguyo udboy
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Mweka hazina wa chama tena nae hoi,atatumia mihera tuuuuuuuuuuuu
     
  14. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kweli humu ndani kuna watu kazi yao ni kudanganya wenzao tuu,hongera sana kwa kumpa mfupa autafune kibogoyo!
     
  15. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    mkuu unaweza kuwa mtu wa msaada sana kwa udboy mwenzako kwa kumfikishia salam na tahadhar ya wanamapinduzi wa kweli na wazalendo waliko jf. Kuna mawazo mengi sana mazuri yanatolewa hapa, kubwa kabisa la kulinda kura, ni vizuri akajipanga manake wao wanasema "ushindi ni lazima"!!
     
  16. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    mkuu hilo ndio zoezi linaloendelea huko tena kwa kasi ya ajabu.

    hizi kampeni za shuka kwa shuka usizipimie kabisa, wananchi wanasema takukuru Mvomero wakipigiwa simu, na wao wanampigia makala au wapambe wake, imefika sehemu wanahamasishana kwamba bora wale mihela yake tu hakuna jinsi.

    Nikaambiwa kuwa wamekuja na mbinu nyingine ya kuunda timu za kampeni za watu 200-400 na kila baada ya mkutano wanagawa mpunga kwa kisingizio cha kuihudumia timu ya kampeni.
     
  17. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #17
    Oct 5, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    we endelea kuchapa usingizi tu, hakuna wa kukuamsha hapa.
     
  18. V

    Vakwavwe JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2010
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    i know the guy....ni mhandisi wa mitambo na uwezo wa uongozi anao......nilisoma naye kuanzia sec mpaka chuo......
    wachakachuaji wa matokeo watashindwa tu....maombi tunayoyafanya sasa hivi ni Mungu mwenyewe atalinda kura.......
    Tahadhari: CHICHIEMU wanatumia uzushi huu kukatisha tamaa watu wasipige kura....jamani pigeni kura tutashinda hata wakiiba ,mbona karatu wamekuwa wakiiba lakini hawakuweza kumshinda rais mtarajiwa...
     
  19. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #19
    Oct 5, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Ahsante sana mkuu, niliambiwa kwamba kijana ni mhandisi kitaaluma lakini sikufanikiwa kujua fani yake. Mi nadhani watu wa mvomero hawatakosea wala kujutia uamuzi wao kumchagua mhandisi Mau.
     
  20. Nicky82

    Nicky82 JF-Expert Member

    #20
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 939
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu am following this report and will come with unbiased report.. stay tuned
    nitafanya ziara kuanzia Mvomero,Msufini,Hembeti,Dihombo,Mkindo,Kigugu,Chazi,Turiani na mtibwa then i will share my findings with you
     
Loading...