Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ameniacha nilinde watoto

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Yanky, Apr 11, 2010.

  1. Y

    Yanky Member

    #1
    Apr 11, 2010
    Joined: Oct 17, 2009
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naomba usaidizi wenu wana JF, nina jirani ambaye ananikera lakini nimeshindwa kumueleza. Huyu jirani ni mlady mwenye umri wa kati and a single mother of two (boy n gal) issue ni kwamba she's a drunkered..n when she goes out for her drinks anawaacha wanawe kwangu nimlindie..tabia hii hunikera lakini nimeshindwa kumueleza. am single na havent thought of kumarry.

    naomba ushauri.
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,173
    Trophy Points: 280
    kwa nini wakati anawaleta usimwambie na wewe kuna mahali unaenda...kama umeshindwa kabisa kumwambia? ila ndugu yangu huo ndio unaitwa wema wa mshumaa kuwaka huku unateketea....jikaze tu umwambie kuwa hao watoto wanakusumbua sana akiwaacha, na isitoshe ni anaenda kulewa, ni bora ukatae for the sake of the kids
     
  3. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    unataka kutuambia nn hapo kwenye kufikiria kuoa? kama vile unaona atakuwa kwenye option list!! sasa wakati akirudi usiku amelewa, huwa anakuja kuchukuwa watoto au wanalala kwako?
     
  4. M

    Mkorintho JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2010
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 348
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Starehe zake at ur expense, doh!! Utafanyaje ndo jamii hiyo, na jirani yako ndio ndguguyo, kaaazi kweli kweli!!
     
  5. S

    Silvershadow Member

    #5
    Apr 11, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh!
    Ina maana wewe huwa hutoki hata kwenda kazini/mihangaikoni? Ukiwa hauko watoto hao hubaki na nani kwani?
    Kama ukiwa haupo, wana mtu wa kuwaangalia... basi una sababu ya kumtolea nje . Mwambie awajibike kwa kulea mimba si kazi, kazi ni kulea mwana!
     
  6. Suki

    Suki JF-Expert Member

    #6
    Apr 11, 2010
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama uko Tanzania,jaribu kwenda ustawi wa jamii.
    Trust me,you don't want to be stuck in that situation for long,watoto wakianza kukua,itakuwa tricky.
     
  7. roselyne1

    roselyne1 JF-Expert Member

    #7
    Apr 11, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hey

    ningependa kujua ustawi wa jamii wanafanya/watafanya nini,kwenye situation kama hizi...?
     
  8. Suki

    Suki JF-Expert Member

    #8
    Apr 11, 2010
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    In most cases, mwanakitengo huwasiliana na mkuu wa kazi wa mzazi husika na kuhakikisha kuwa kifungu fulani cha mapato yake ya kila mwezi kinatumika katika kusaidia maangalizi ya mtoto (kulipia yaya etc).

    Now,depending on whether mama mwenyewe ameajiriwa kisheria au la,kitengo kitaangalia namna ya kuwasaidia watoto ikiwepo kumpiga faini mzazi (I don't believe it works) au,in worst scenarios,kuwaondoa watoto chini ya uangalizi wa mzazi huyo.

    Huu ndio uelewa nilio nao kuhusiana na kazi za kitengo kwa mujibu wa mfanyakazi mmoja niliyepata nafasi ya kuzungumza nae a while ago. Iwapo kuna mwanajamvi mwenye upeo zaidi,tusaidiane kimawazo.
     
  9. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Iko kazi aliwatafuta wa nini kama anashindwa ku-manage wanae ??
    Yanky na wewe unamdekeza huyo jirani yako kwanini usitafute muda umweke kitako na kumweleza mambo anayoyafanya sio mazuri na si malezi mema kwa watoto
     
  10. T

    Tall JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ni wazi kuwa kakuchagua uwe mzazi mwenzie au labda kapata free houseboy,nawe umeshakubali tayari unalea,sasa unatuulizia nini? Si mara moja moja anakuletea vi chips,bia au soda akirudi?.anyway kama analipa,beba vinginevyo mweleze, samahani mama/dada sitaweza kuwa nao.usimjibu jeuri,haifai
     
  11. roselyne1

    roselyne1 JF-Expert Member

    #11
    Apr 13, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hivi kuna familia zilizowahi kunyang'anywa mtoto/watoto..na ustawi wa jamii???
     
Loading...