Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Amani ndani ya Kijiji cha kakola yatoweka gafla.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Imurumunyungu, Mar 22, 2012.

  1. I

    Imurumunyungu Senior Member

    #1
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu wanaJF ni kwamba hali ya amani ndani ya kijiji cha Kakola kilicho jirani kabisa na mgodi wa dhahabu wa BARRICK BULYANHULU GOLD MINE imetoweka gafla baada ya polisi kuwatawanya wanafunzi wa shule ya Sekondari Bulyanhulu ambao walikuwa wanaandamana kudai walimu waletwe shuleni hapo ili waweze kufundishwa.

    Shule mpaka sasa haina walimu wa kutosha.

    In short hali ni mbaya mpaka sasa mabomu ya machozi na risasi za moto zinazidi kurindima kwenye anga la kijiji cha Kakola.
     
  2. RUMANYIKA

    RUMANYIKA JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 315
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Vipi wananchi hawajajitokeza kuungana na wanafunzi, je walikua wakiandamana kuelekea wapi? Hivi polisi walioko kakola wanafika hata 50 kweli?
     
  3. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Mimi nikajua wanafunzi wameandamana kudai posho! Kumbe wanahitaji walimu ili wafundishwe ipasavyo, kuna tatizo gani kudai hilo? Au polisi walitaka wanafunzi hao wamalize shule kwanza ndipo wacomplain? Polisi bana, ndo maana wao (polisi) walifeli wakaishia upolisi, kazi isiyoshirikisha sana ubongo.
     
  4. m

    mzizi dawa Senior Member

    #4
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 1, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanza tuonyeshe kwa vitendo tumechoka,mabomu sio shulusho,suluisho ni serekali ipeleke walimu mashuleni.
     
  5. n

    nkomelo JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 210
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    wanafunzi wa kakaola wamefanya jambo la kupigiwa mfano. Mwaka jana shule yao iliferi sana ikiwemo jirani yao ya Bugarama. Viongozi wao hawasomeshi watoto wao kule.
    Kakola ni pahala pa kuchumia na kuondoka inauma sana eneo lenye watu wengi kama pale serikali inashindwa kupeleka walimu?
     
  6. R

    Rweye JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,712
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Napata shida na ndugu zetu hawa washika virungu kwamba wanafunzi kuamua kwenda wanakojua wao ili kupeleka kilio chao ili wakapate kile wanachostahili kupewa inatoka wapi sheria ya kuwaona wanafunzi wametenda kosa na hapohapo ukiangalia watoto hao wamebeba madaftari na kalamu kwenye begi zao?

    kwanza kisheria hawa ni watoto na watoto wanahitaji kuongozwa tu kwani wanachokidai kiko bayana badala yake ni mabomu na ngwara,watu wenyewe wanaishi kwenye mabanda kama sungura na ngozi zimewapauka lakini bado hawaoni hilo kwao kuwa tatzo...kwahiyo wanaona bora wanafunzi wanyamaze ili waendelee kupata 000?
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Yani wanafunzi wanadai walimu halafu wanapigwa mabomu?
     
  8. Mwamikili

    Mwamikili JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 394
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hakuna risasi za moto bwana ni mabomu ya machozi, mimi nipo Jensen Guest House na nimeshindwa kutoka maana wanafunzi wamefunga barabara na magari yanashindwa kupita, hii nchi yetu kila kitu ni politics. ila kwa sasa hali ni swali wanafunzi bado wapo barabarani maana polisi wameishiwa mabomu ya machozi na gari ya maji washa limeisha maji so wameondoka nadhani watarudi tena baadae itakuwa wamekwenda kuongeza maji na mabomu ya machozi
     
  9. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #9
    Mar 22, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    CCM wanapanda mbegu ya Taifa la Wajinga!
    Wanafunzi wanadai waletewe waalimu wa kuwafundisha wanapigwa mabomu/risasi!
     
  10. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #10
    Mar 22, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    The issue is not about politics mazee!
    The issue is about the scarcity of teachers!
    I can guess wewe ni mmoja wa wanaofurahia tanzania kuwa nchi inayoongoza kuwa na wajinga wengi!

    Ole wako korazini Ole wako bethsaida!
     
  11. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Ama kweli hawa mapolisi sisiem watavuna wanachopanda hapa Nchini,wanafunzi wanadai haki yao wanapigwa kwa mabomu?

    Hebu tuwasubirie tuone matunda yao yatakuwaje!
     
  12. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kwani hayo mabomu na maji washa ndo walimu na vitabu ambavyo wanafunzi wanadai?? anyway asante kwa taarifa
     
  13. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #13
    Mar 22, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mkuu tulipofikia haihitaji kusubiri, inatakiwa wazalendo kuchukua hatua za haraka
     
  14. Mwamikili

    Mwamikili JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 394
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    thats the problem of most of you tanzanian, you just sit there and write rubish, kama kweli mnataka mabadiliko tokeni humo maofisini na kwenye ma computer ingieni kwa street like arabs and others who managed kuitoa serikali madarakani. there are proper channel na si kuvictimize watu wengine ambao its non of their business

    think outside the box and acquireknowledge buddy and dont sit there and blame, ask yourself what have you done personally?
     
  15. s

    sawabho JF-Expert Member

    #15
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Wanafunzi wa shule ya kata kupigwa mabomu na washa washa !!! Aliyeamuru hilo alipaswa kujiuliza mara mbili mbili kabla ya uamuzi.
     
  16. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #16
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Hivi kama Polisi wangetumia BUSARA ndogo tu ya MTOTO wa CHEKECHEA wakawalinda hao wanafunzi hadi huko wanako kwenda KUDAI WALIMU wa kuwafundisha POLISI wangepungukiwa na nini? Au Siku hizi RPCs na OCDs wanapandishwa vyeo kufuatana na idadi na mabomu waliowarushia RAIA?

    NGUVU ZOTE hizo mabomu ya MACHOZI ni maana yake? Kwamba hatuna tena hata uwezo wa kufikiri kidogo?
     
  17. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #17
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sasa kwa nini hao wanafunzi wanaandamana na kufanya fujo? maana naamini kwua polisi walikuja kutuliza fujo.
     
  18. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #18
    Mar 22, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145


    Hakika nawaambia bila nguvu ya UMMA kuchukua maamuzi ya kukomboa Nchi toka kwa hawa mafisadi itakuwa hatujafanya kitu.

    Na Mimi kama mimi natamani huu ukombozi uwe unaanza hata muda huu!
    Uongozi uliopo madarakani ni JANGA kwa Taifa letu la Maziwa na Asali!
     
  19. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #19
    Mar 22, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    Bugarama, Kakola, Nyanzaga...the list goes on...ni explorations za gold tu na watu wakuja. Kupigania elimu ni kitu cha kutia moyo sio kupigania vitu visivyo na manufaa kwetu na hata kwa watoto wetu. Mwisho wa siku tukiwa na elimu hiyo gold tutaitafuta wenyewe badala ya kusubiri kina Barrick na wengineo.
     
  20. m

    mmteule JF-Expert Member

    #20
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 743
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    leo hawakuua? maana kuua ndio starehe yao siku hizi... poleni wana Kakola.
     
Loading...