Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

aliyeuza nchi kwa Karl Peters 1884, huyu hapa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ngambo Ngali, Jun 14, 2010.

  1. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Dk. Karl Peters (kati) akiwa na wenzake Dk. Karl Juhlke na Joachim Graf. Huyu Dk. Karl Peters ndiye aliyewaingiza mkenge babu zetu wakati wa kuingia ukoloni wa Ujerumani nchini kwa kuingia katika mikataba ya kilaghai na watawala wetu wa jadi

    [​IMG]

    Mbwela, Chifu wa Wazigua mkoani Tanga, ndiye aliyekuwa mtawala wa jadi wa kwanza kutia saini mkataba na Dk. Karl Peters mwaka 1884.

    Nimeikuta hii michuzi blog, inasikitisha sana. Hii ilikuwa 1884 miaka 126 iliyopita karibu karne 1 na robo. Maskini Mbwela alikuwa hajasoma hivyo hata hiyo sahihi sidhani kama ilikuwa ya kwake na hata kama ilikuwa ya kwake katu hakujua anachosaini.


    Sisi tumesoma, tumesafiri sana, tunauelewa, Hivyo mwaka 2110 kizazi kijacho kitasemaje kuhusu Loliondo, Buzwagi, Bulyanhulu, Geita, Kahama na Ardhi wanayopewa wageni kwa kisngizio cha Kilimo kwanza? Na chochote watakachosema, kutakuwa na sababu ipi ya kusema vinginevyo?
     
  2. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2010
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Are you mad, if someone puts a gun to your head (by directly doing it or giving guns to your enemies, utakataa wakumalize).. Hii mikataba ilikua null and void by the fact that the chiefs did not understand the legal basis of the agreements and thus just rubberstamped things that they did not even understand. Dr. Peters, (I'm so glad the worms have already eaten his brain..the mofo..) was a tyrant and he defiled our native women in Kilimanjaro and other places. He killed Africans like dogs and raped our grandmothers, in Germany he was demoted from the position of Reich Commissioner after it was discovered that he is a sadistic mean and inhumane person. His title and pension was reinstated by the Kaiser and later Hitler..

    Karl Peters - Wikipedia, the free encyclopedia

    Someone should exhume his body and feed it to the pigs.
     
  3. e

    eddy JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2010
    Joined: Dec 26, 2007
    Messages: 6,937
    Likes Received: 1,887
    Trophy Points: 280
    Kwani huo mkataba uko wapi? mwenye nakala atuwekee hapa!
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Kumbe tradition ya kusign mikataba mibovu ni ya siku nyingi sana hapa TZ!
     
  5. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,551
    Likes Received: 2,823
    Trophy Points: 280
    Hata utakuwepo hautosaidia kitu chochote yameshapita hayo yamepita tugange yajayo tuangalie matatizo yetu sisi wenyewe na tujuwe namna ya kuyatatuwa waliofanya makosa ni mababu zetu tuwasamehe tujiangalie sisi tunaosema kuwa tumesoma je kisomo chetu kinatusaidia* au Uongo mtupu Dhambi aliotenda Adamu na hawa ni makosa yao wenyewe sio sisi jamani
     
  6. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nguli na wenzako asanteni kunichekesha sana...
    Watanzania si tunapenda sana kufuata traditions?
     
  7. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Si haki kumlaumu sana Chifu Mbwela kwasababu kwanza alikuwa hajui kwanini hao wazungu walikwenda katika nchi anayoiongoza. alikuwa hajui ulimwengu huu ukoje, pia alidanganywa na zawadi walizompa kabla ya kuingia mkataba huo. kumbuka pia umesema alikuwa hajui kusoma.

    The great shame is here: Viongozi wetu sisi wanajua kusoma. Wanajua historia ya ubepari na ukabaila na namna ukoloni ulivyoingia Afrika. Haitoshi wamezaliwa katika kipindi cha ukoloni na wengine wao waliona madhara ya ukoloni. Sasa anapokuja kusaini mikataba kwa mapato ya kitoto hapo ndipo ninapowaona wakina mangungo wa Msovero na Mbwela wa Uzigua kuwa ni bora mbali sana kuliko hawa. Ni UPUMBAFU kwa "rahisi", waziri mkubwa sana na waziri kwenda Londoni kusaini mkataba katika hoteli aka Guest house kubwa ili kuiuza Buzwagi. Halafu wanatudanya eti ilikiuwa ni bahati tu waligongana kwani waziri mkubwa sana alikwenda shopping tu katika mji huo.

    Shame on you, poor leaders of Tanzania!!!!

    Shame kumpa ardhi yenye madini Sinclair,kutoa samaki wetu kwa wachina na wafilipino, kutoa reli yetu kwa wahindi, n.k
    Shame kwa kuuza nchi kwa Bush na waarabu.
     
  8. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #8
    Jun 15, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hapana mama. Si sahihi kuwa tunapenda kufuta traditions za kipuuzi. Ndiyo maana katika tamaduni zetu kuna usemi usemao "Ukupigia ndio ukufunzao". Ilitusha darasa la wakina Mangungo na Mbwela. Ni upumbavu kuyarudia yale tukifikiri twaweza kumbatia maji ama kwa kumkumbatia nyuki hatutapata madhara.
     
  9. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #9
    Jun 15, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mkwawa hakusaini.
    Kimweri hakusaini.
     
  10. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #10
    Jun 15, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,559
    Likes Received: 6,189
    Trophy Points: 280
    .
    Ngambo Ngali, sina na tatizo na whoever aliyetia sahihi mkataba na Karl Peters, kumbukumbu yangu ya historia ya darasa la Nne, inamtaja aliyeingia mkataba na Karl Peters ni Chifu Mangungo.

    Hata ukiangalia hizo picha, picha ya Karl Peters ni ya kuchorwa, work of art, miaka hiyo ya 1884, photografy ilikuwa bado kufika Afrika, lakini hii picha ya Chifu Mbwela ni photograph, picha halisi ya kupigwa na still camera, hii ni kuthibitisha ni picha ya karne ya 19, yaani miaka ya kuanzia 1900.
     
  11. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #11
    Jun 15, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Katu hakuwekewa bunduki kichwani. Alihongwa shanga za kuvaa viunoni. Nchi hii iliuzwa kwa shanga za viunoni!!!
     
  12. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #12
    Jun 15, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mbona machifu wengine hawakusaini mikataba na wajerumani? Kusaini kwao kulitokana na tamaa ya vitu vidogovidogo shanga, vioo, sabuni wakaona wameula na wakawapa sehemu za chiefdoms zao, the rest is history kwani ukoloni ndipo ulipoanza
     
  13. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #13
    Jun 15, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ukiupata itakusaidia nini tayari tumetawaliwa babu zetu wamepigana na wamekufa sana au unataka kufungua kesi dhidi ya serikali ya ujeremani kwa kuua babu na bibi zetu? Kuna principle ya compensation ambayo wamarekani weusi wamekuwa wakilipwa kwa vitendo vya utumwa walivyofanyiwa ndugu zao. Yanayolipa na makampuni makubwa yalijihusisha na biashara ya utumwa. Nikikumbuka nitakutajia hiyo principle.
     
  14. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #14
    Jun 15, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    like great great great great great great great great great great great great great great great great great great grandfather like son
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Jun 15, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Ng'ambo ngali asante sana kwa kunikumbusha mbali...kila mtu anapenda maisha yake .kama walimtishia mtutu..hakuwa na ujanja !
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Jun 15, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Ndio...hata kupiga kura ni mkataba na wewe na mimi tunaipigia CCM...NGOMA DROO
     
  17. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #17
    Jun 15, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Nawalaumu wanaouza nchi yetu sasa wao wamesoma lakini bado wanauza nchi yetu, hao ndio wa kulaumu
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Jun 15, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Mkataba mbovu kuliko yote ni wa kupiga kura......kila baada ya miaka 5 Watanzania kwa mamilioni Tunasaini....hiyo ya Buzwagi et al ni Sub contracts tu.....
     
  19. Fredwash

    Fredwash JF-Expert Member

    #19
    Jun 15, 2010
    Joined: Oct 27, 2009
    Messages: 561
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45

    Mi situpi lawama zote kwa hawa mababu zetu...at least they might have smthing to justfy themselves kama mfano wangekuwepo...Elimu na ufahamu wao ulikuwa mdogo sana...na wazungu walitumia hiyo hiyo ignorance yao kutuumiza.... SWALI JE hawa mafisadi wa sasa wanaotumia elimu na utashi wao kwa maslahi ya wenyewe na familia zao...bila kujali jamii...wanaiuza nchi mchana kweupe... tena ukijaribu kuhoji unakumbana na mabalaaa.... mara sio raia... mara hulipi kodi....
     
  20. L

    Lunanilo JF-Expert Member

    #20
    Jun 15, 2010
    Joined: Feb 15, 2008
    Messages: 370
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Read the fine line. Always
     
Loading...