Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aliyepasuliwa kichwa badala ya mguu adai Sh800 milioni

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mshume Kiyate, Sep 3, 2011.

  1. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #1
    Sep 3, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kijana Emanuel Didas Marshai (24), ambaye madaktari walikosea na kumfanyia upasuaji wa kichwa badala ya mguu wa kulia, anakamilisha mchakato wa kuishataki Serikali na kuidai fidia ya Sh800 milioni.
    Kwa sasa mgonjwa huyo ambae alifanyiwa upasuaji huo Novemba Mosi, 2008 na Madaktari bingwa wa Kitengo cha Mifupa (MOI) cha Hospitali ya Taifa Muhimubili, amepooza upande wa kulia wa mwili wake. Wakili wake, Cornelius Kariwa alisema jana kwamba mchakatato huo umeanza ikiwa ni pamoja na kuwasilisha maombi mahakama ili ateuliwe mtu atakayesimamia haki za kisheria.
    "Tunachofanya sasa ni kufungua maombi ili tupate power of attorney (nguvu ya kisheria) ya mtu atakayesimamia haki zake kwa sababu kwa sasa haongei na hana uamuzi,"alisema.
    Wakili huyo alisema kuwa baada ya kupatikana kwa mtu huyu atakayesimamama mahakamani kutetea haki za Emanuel watafungua kesi ya madai ya Sh800 milioni. Ndugu wa mgonjwa huyo, Raymond Marshai alisema: "pamoja na serikali kukubali kuwa itamfidia ndugu yangu lakini hadi sasa hawajathibitisha kwa maandishi kuwa watamlipa fidia ili tuwe na ushahidi."
    SOURCE: MWANANCHI SEP 3 2011
     
  2. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #2
    Sep 3, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Labda angekuwa anaishi Ulaya lakini kibongobongo alie tu.
     
  3. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #3
    Sep 3, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hapo patamu
     
  4. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    mkuu hata Ulaya hawakuanzia hapo walipo
    jambo ktk fani ya kitabibu vitu kama hivi vinatokea,, lakini kwahili ni uzembe na kutokujali kulikokidhiri kwa serekali na taasisi zake

    hata kama hawatamlipa kumbukumbu zitabaki kwa vizazi vijavyo
     
  5. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #5
    Sep 3, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mwita, hata hivyo hivyo pesa ni ndogo sana $500.000 kwa matatizo aliopata uko ulaya unapopasema angelipwa zaidi ya hiyo pesa unayoiona nyingi
     
  6. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    &lt;br /&gt;<br />
    &lt;br /&gt;<br />
    Sijui sheria zinasemaje lakini hospitali nyingi zinazidiwa na idadi ya wagonjwa ukilinganisha na namba ya watumishi. Haishangazi kuona makosa kama haya, madogo au makubwa, kutokea katika mazingira kama hayo ya kazi. Hospitali za Ulaya ziko well equipped in terms of both staff and medical supplies so such cases are rare occurance.
     
  7. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #7
    Sep 3, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ni sahihi kudai fidia lakini je ataipata hiyo haki na je msimamizi wake atakuwa sahihi???
     
  8. Kwetu Iringa

    Kwetu Iringa JF-Expert Member

    #8
    Sep 3, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 360
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mkuu uwe na utu na huruma kidogo!1 Huwezi kutumia lugha hii kwa mtu ambaye ameathirika kiasi hiki.
     
  9. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #9
    Sep 3, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    ulitaka amjibuje? Wewe unaijua CM na serikali yake au vp?
     
  10. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #10
    Sep 3, 2011
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Apewe haki ingawa hatahivyo haitarudisha hali yake ya awali.
     
  11. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #11
    Sep 3, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hawa ndugu zake wasipokuwa makini wakitegemea Serikali yetu watoe fidia, usishangae mkapewa kifuta jasho cha mgonjwa laki tatu
     
  12. Lyamungo

    Lyamungo Member

    #12
    Sep 3, 2011
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    huyo atapata haki yake, je mwenzake aliyepasuliwa goti badala ya kichwa akafa?
     
  13. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #13
    Sep 3, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Umeona eheee! hii ndo serkali unayoitetea kutwa kucha humu JF!!!!! kama kawaida yenu wenye mawazo ya kitumwa, unadhani kila zuri lipo na linastahili kuwa ulaya huku ukidharau na kudhihaki watanzania wenzetu wenye mtazamo na hoja za kutuleta mbadiliko ya kimaendeleo.
     
  14. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #14
    Sep 3, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    &lt;br /&gt;<br />
    &lt;br /&gt;<br />
    mwongeze na hii: MWAMBIE AMENG'ATWA NA NDAMA! Na labda angekuwa ni huko Ulaya labda mwenye ndama angemlipa lakini hapa TZ labda mashetani watamlipa. Cha kufanya kwake ni kama amepona akatowe SADAKA pale alipoelekezaga IMANI yake!
     
  15. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #15
    Sep 3, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mtu asiye na uwezo wa kuamua anapataje uamuzi wa kuishtaki serikali?naomba nielimishwe.
     
  16. P

    Pax JF-Expert Member

    #16
    Sep 3, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naona ubinadamu tumeusahau kabisa, unafikiri wewe unayemwambia mwenzio alie tu upo salama kihivyo! Ungetumia lugha nzuri kidogo maana hakupenda haya yampate. Tutumie angalao lugha nzuri kwenye kujibu au kuzungumzia mambo kama haya jamani, huh!

     
  17. P

    Pax JF-Expert Member

    #17
    Sep 3, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sina utaalamu wa sheria lakini logically inawezekana mtu kuact on behalf, kwa mfano kama angekuwa na mke au watoto wanao uwezo kabisa wa kuact on his behalf, kwa ndugu hapo ndio sifahamu perhaps wanasheria wanajua zaidi ndio maana amezungumzia power of attorney
     
Loading...