Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aliyehukumiwa kunyongwa hadi kufa na Mwanasheria Mkuu (Werema) ashinda rufani

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by VIKWAZO, Jun 20, 2011.

  1. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mahakama ya Rufani, imetengua adhabu ya kifo dhidi ya Evelina Ngatala mkazi wa mji mdogo wa Makambako Wilaya ya Njombe mkoani Iringa, ambaye alihukumiwa kunyongwa hadi kufa baada ya Mahakama Kuu ya Tanzania kumtia hatiani kwa kosa la kumuua bila kukusudia mtoto mchanga wa siku tisa.

    Ngatala, alipewa adhabu hiyo Disemba 18, 2007 baada ya Jaji aliyekuwa akisikiliza shauri hilo Frederick Werema, (Sasa Mwanasheria Mkuu wa Serikali) kumtia hatiani kwa kosa la kumuua mtoto huyo, akidaiwa kumpa sumu inayotumiwa kuulia wadudu kwenye mazao ya nafaka.

    Ilidaiwa mahakamani hapo kwamba mshitakiwa huyo alisababisha kifo cha mtoto huyo baada ya kwenda kumtembelea nyumbani kwao, kisha kumshauri mama yake, wakae nje kwa madai kuwa ndani kulikuwa na joto.

    Mbele ya jopo la majaji wa Mahakama ya Rufaa linaloongozwa na Jaji Euserbia Munuo iliendelea kudaiwa kuwa baada ya kutoka nje, mama wa mtoto huyo aliingia ndani kuchukua maji ya kunywa, lakini alipotoka tena nje, alishangaa kuona mshitakiwa akiwa amempakata mtoto huku povu likimtoka mdomoni mtoto huyo.

    Ilielezwa kuwa mama wa mtoto huyo, alipoona mabadiliko ya mwanae, aliamua kupiga yowe jambo liliwakusanya watu na baadaye kwenda kwenye ofisi za kijiji, lakini wakiwa huko mtoto huyo alifariki.

    Hata hivyo, ilidaiwa kuwa shahidi wa kimazingira, ulitumiwa na mahakama kuu ya Tanzania kumhukumu adhabu ya kifo, Eveline Ngatala kwa kusababisha kifo cha mtoto huyo kwamba haukidhi mahitaji kiasi cha kusababisha, mteja wake ahukumiwe kunyongwa hadi kufa.

    Wakili aliyekuwa akimtetea mshitakiwa huyo, Onesmo Francis, aliiomba mahakama hiyo kumwondolea mteja wake huyo adhabu iliyohukumiwa kutokana na ushahidi wa kimazingira uliokuwepo kutokidhi mahitaji.

    Wakili mwandamizi wa serikali, Andikalo Msabila, alikubaliana na upande wa utetezi, na kuiomba mahakama hiyo kutengua adhabu iliyotolewa kwa mrufani huyo.



    CHANZO: NIPASHE
     
  2. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,987
    Likes Received: 2,450
    Trophy Points: 280
    hicho ndicho kipimo tosha na ushahidi kuwa huyu bwana ndiyo maana alisema "KATIBA MPYA HAPANA"
     
  3. D

    DURACEF JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 229
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mambo hayo......mara ya mwisho sheria ya kunyongwa ilitekelezwa lini?
     
  4. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    wewe sawa hpja yako mkuu, unataka kusema nini? kwamba hii issue ya uongo au ilikuwa sawa huyo mtu kuhukumiwa kunyongwa maana hiyo sheria haitekelezwi?
    kama unauliza mara ya mwisho ni lini jibu ni kwamba hiyo sheria ipo so uwezi kusema mara ya mwisho kutekelezwa sheria hipo
     
  5. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    wakichunguza kuna wengi aliwakatili kutoka na upeo wake wa kisheria
    siju kwenye mikataba ya serikali inakuwaje huko
     
  6. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ameachiwa huru au atafungwa miaka mingapi?
     
  7. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #7
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Tuliwahi kujiuliza huko nyuma kuwa jamaa huyu werema anaweza kuwa ametoa hukumu za utata kutokana na ufinyu wa akili zake
     
  8. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    sijui zaidi ya hapo ila inaonyesha hana hatia maana misingi iliyomtia hatia haina nguvu hivyo ni wazi ni mtu huru
    kashinda rufani
     
  9. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    nadhani huyu jamaa hana huruma kesi zake zote alizosimamia zichunguzwa upya
     
  10. R

    Rutakyamilwa JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 954
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 180
    Najaribu ku-imagine kama High court ingekuwa mahakama ya mwisho, huyu mama angelinyongwa bure!!!!!!!!!!!!!!!. Mwanasheria Mkuu sasa anatoa hukumu inatenguliwa, sijui, mimi sio mwanasheria lakini inatia shaka na weledi kwa ngazi aliyopewa sasa.
     
  11. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mbona hii alisha prove kwenye shwala la KATIBA watu wanamuuliza maswali muhimu yeye anajibu wanaotaka katiba mpya ni wanaongea kama mabata

    kwenye kulipa RICHMOND alisema fasta tu walipwe
    juzi hapa bunge kabanwa na LISU nasema lisu ana tafuta umaarufu kuonekana kwenye TV matokeo yaka wakambana afute kauli na spika anakasema ndio ifute

    kwa kifupi ni PROF KILAZA
     
Loading...