Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aliyeandika Mashairi, Mtihani wa NECTA Ahojiwa Clouds FM

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mtanke, Jul 15, 2012.

  1. M

    Mtanke JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 280
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Wadau fuatilieni live Interview ya dogo Clouds FM njia panda
     
  2. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Amesemaje huyo dogo kwani wengine tuko mbali na redio
     
  3. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sio mambo ya kutuletea magrit sinka
     
  4. Wild fauna

    Wild fauna JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 379
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mpuuz hyo wanampa promo ya nin?
     
  5. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,536
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Anataka kuitengeneza dunia yake mwenyewe...
     
  6. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #6
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hana tofauti na akina Happy Skilful wanao nunua mtihani !
     
  7. D

    Danniair JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtoto Julius nimemsikiliza kwa makini sana, kwa ufupi he is very very bright. Kwani haoni
    kwa nini tung'ang'anie vitabu vya Marx na Lenin (DS) wakati vipaji vya watoto wetu tunavididimiza
    kana kwamba elimu ya PhD na vyeti ndiyo kitu pekee na bora duniani. Tuwaangalie akina Abort, Davinci, wavumbuzi mbali mbali akiwemo Jobs (Wa APPLE electronics like i-phones) je, walikwenda shule ya kuwa wavumbuzi?
    Pia Archimedes, n.k.

    Kwa anayeijua historia ya mapinduzi ya maendeleo atakubaliana na mimi kuwa mwanzo wa mapinduzi hayo
    huwa haukubaliki na watu kama akina Dr. J.Ndalichako. Ila hukimbilia kuitangazia dunia kuwa akina Julius
    wamekwenda kinyume na maendeleo. Hata Sauli hakuukubali utume wa Yeshua hadi alipopewa stop.

    Hata wavumbuzi wa kwanza wa filamu (moving pictures) walikasirikiwa sana na wazungu wenzao baada ya kuwa
    sababishia kukanyagana ktk ukumbi baada ya kuonyeshwa kipande cha treni iliyokuwa ktk mwendo. Wale
    watazamaji walikimbia toka ktk holi na kukanyagana wakiamini kuwa treni ile ilikuwa halisi (live).
     
  8. Kitumbo

    Kitumbo JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2012
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 543
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkubwa mimi hapa sijakupata kabisa, hebu nifafanulie kidogo... una maada kuwa kwa kusoma vitabu vya Marx tunadidimiza vipaji vya watoto au ???? Una maana kwamba ili nasi kwetu watoke kina Jobs tusiwapeke shule watoto wetu au????
     
  9. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,522
    Likes Received: 649
    Trophy Points: 280
    Mmmmh!

    images(7).jpg
     
  10. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Hii thread haieleweki
     
  11. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #11
    Jul 16, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,940
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Wakati mwingine tunapoteza watoto wakadharau shule kwa kutumia vigezo ambavyo vingine siyo kweli. Ingawa Steve Jobs hakwenda shule, lakini alitumia watu waliokwenda shule katika kuvumbua hizo electronics. Yeye alikuwa na kipaji cha biashara kiasi kuwa aliweza kujua ni bidhaa gani atengeneze ambayo watu watapenda. Halafu anawatumia mainjinia kumtengezea bidhaa hiyo. Injinia wake wa kwanza kabisa aliyemtengenezea ile compyuta ya Apple 1 ni Steve Wozniak.

    Miaka yote ya maisha yake Steve anasifika kwa kuwa visionary wa kufikiria product ya kuingiza sokoni, halafu akawatumia watu wa kudesign na kutengezea bidhaa hiyo, ambao ni watu waliosmomea fani ya electronics.

    dunia ya leo bila elimu hatuendi popote; tusijirudishe katika miaka hiyo ya zamani kwa kudaia kuwa kama Steve aliweza bila elimu, basi na wewe uote kuwa utaweza bila elimu; chances za nama hiyo ni ndogo sana.
     
  12. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #12
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,425
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Nilimsikiliza kwa makini sana! Nikiwa kama mtu aliyepita pita kwenye saikolojia na uchumi, Namuunga mkono. Moja ya kauli zake ni "WAZAZI WANATUMIA HELA NYINGI KUWATENGENEZEA WATOTO WAO UMASIKINI". Kwa kuweka msisitizo kwenye elimu ya vitabuni, Taifa limekuwa na wahitimu wengi wasiopata nafasi za kuajiriwa. Hali hii huwafanya wahitimu kuwa na maisha duni.
    Nasikitika sana!, tena sana kwa kuwa watu wnapindisha mtizamo wa Julius. Julius anataka kuwe na shule ambazo zitatoa elimu ya sanaa kama muziki, mpira, n.k sambamba na elimu ya vitabuni. Uchumi wa dunia ya leo unategemea huduma, sio viwanda kama zamani kidogo. Mataifa mengi yanapata faida kubwa kwa kutoza kodi kwenye huduma za sanaa kama maigizo, muziki n.k.
    Huu mfumo wa elimu ya kukremu haitusaidii kitu. Wote tunawwajua waimbaji, wanamichezo n.k wa hapa Tanzania wenye mafanikio makubwa kwa jitihada zao binafsi, ila kwa sasa wanatoa ajira na kuchangia pato la Taifa.
    Nimewahi kupita Makongo High School. Pale Makongo kuna wanafunzi 'vilaza' kabisa, lakini kwa kuwa wanavipaji, wamepewa nafasi za kusoma, si mnawafamu Dogo Janja n.k.
    Aliendelea kwa kusema, "mimi si wa kwanza kuandika, nenda kaulize Baraza la Mitihani utaambiwa", yeye anaonekana kwa kuwa ametangazwa kwenye vyombo vya habari. Pia alisema, "kama nikakaa kimya, tutakaa kimya mpaka lini?"
    LET US THINK CRITICALLY, SIO KUWA WATUMWA WA VITABU.
     
  13. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #13
    Jul 16, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Sijaelewa hapa "kwahiyo na huyu aliyeandika mashairi ya muziki kwenye mtihani ni shujaa?"
     
  14. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #14
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,425
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Ndio! Julius ni shujaa kwa kuwa amethubutu kusema na kutetea ukweli hadharani. Najua ukweli unauma, hasa ukweli unakosoa mfumo mbovu. Na watu wengi hulaumu bila ya tafakari ya kina.
     
  15. Nyamgluu

    Nyamgluu JF-Expert Member

    #15
    Jul 16, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 3,147
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Kama hivyo ndivyo alivyosema huyu kijana, basi ana akili kulika asilimia kubwa sana ya viongozi wetu. Na kama ameongea bila kua amesoma sehemu, yani ni fikra zake tu basi ni mwerevu zaidi.

    Robert Kiyosaki alisema "if children studied what they were interested in, they would find their geniuses and succeed."

    “It is said that the fear of public speaking is a fear greater than death for most people. According to psychiatrists, the fear of public speaking is caused by the fear of ostracism, the fear of standing out, the fear of criticism, the fear of ridicule, the fear of being an outcast. THE FEAR OF BEING DIFFERENT PREVENTS MOST PEOPLE FROM SEEKING NEW WAYS TO SOLVE THEIR PROBLEMS.”
     
  16. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #16
    Jul 16, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sioni ubaya , adhabu ya mitihani iwe kufail tu siyo kingine maana hata Rwambo Franco M, hakwenda shule
     
  17. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #17
    Jul 16, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Unaweza kushangaa dogo akatoka kimaisha!

    Maisha hayana kanuni
     
Loading...