Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aliye Juu Mngoje Chini ! ??

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Goodrich, Mar 17, 2012.

  1. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #1
    Mar 17, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 1,917
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Tangu nilipokuwa shule, mara ya kwanza kusikia msemo Aliye juu mngoje chini nilitatizika sana.
    Sikuelewa mtunzi wa msemo huu alikuwa na kinyongo, wivu au kukata tamaa.
    Hata hivyo niliishia kuamini kuwa muasisi wa msemo huo alijikubali kuwa yeye ni wa daraja la chini siku zote.

    Nadhani msemo ungependeza kama ungekuwa;
    Aliye Juu Mfuate Juu au
    Aliye Juu Muulize Kafikaje nawe ufike Juu.

    Sijui wenzangu mnaonaje?
     
  2. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Yaani kuntu kabisa, Alie juu mfuate huko huko juu, au mie huwa nina mawazo mengine kama mtu anakuudhi sana , ana madharau kwa kuwa anajiona yeye matawi ya juu basi huwa nasema ALIE JUU NITAKUTANA NAE KATI KATI WAKI YEYE ANASHUKA MIMI NAPANDA... lakini hii mara nyingi huwa inatokea kama mtu yupo juu anakuvuruga na kukutolea dharau other wise ALIE JUU MUOMBEE MUNGU AMZIDISHIE NA WEWE AKUPE ZAIDI.
     
  3. amanindoyella

    amanindoyella Senior Member

    #3
    Mar 17, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aliye juu msubiri chini ukiona anakawia mfuate juu!
     
  4. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,642
    Likes Received: 3,357
    Trophy Points: 280
    He was right, why should you waste resources for something that nature/somebody/(somewhere) will provide it for free
     
  5. Straddler

    Straddler JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 718
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Aliye juu, mshushe chini..!!:lol:
     
  6. M

    Martinez JF-Expert Member

    #6
    Mar 20, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 503
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    Aliye Juu, Muulize Kafikaje ?
     
  7. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 1,917
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Nayo njema! Badala ya kumngoja chini
     
  8. M

    Martinez JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 503
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    Ili iweje ?
     
  9. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #9
    Sep 30, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 1,917
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo umekaa chini unamsubiri. Fanya kazi, uwe kama yeye !
     
  10. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #10
    Oct 10, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,695
    Likes Received: 3,008
    Trophy Points: 280
    Be Nice to the People on your way up as you might meet them on your way down
     
  11. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Mkuu CHUAKACHARA ungelitumia Kiswahili ingependeza.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 1,917
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Thats the problem. You are focused on the way down !!!
     
  13. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #13
    Nov 25, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 1,917
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Thats the problem. You are focused on the way down !!!
     
  14. p

    prince pepe JF-Expert Member

    #14
    Nov 27, 2012
    Joined: Sep 4, 2012
    Messages: 215
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unataka kusema hata mkokoten nao uwe mkokofote?
     
  15. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #15
    Nov 27, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,657
    Likes Received: 3,964
    Trophy Points: 280
    Mh...msemo huu ulikuwa fundisho kwa wale waliopata madaraka ulani na wanayatumia vibaya/kuumiza wenzao.
    Hivyo, ni kumbusho tu kwa wale wanaoonewa (waliochini) kwa usihangaike kumloga, kumkaidi, kupoteza muda wako kujaribu kumshusha..,mwisho wa siku atarudi chini tu kwani wazungu wanasema, "Corruption may take you to the top, but it takes character to keep you there"
    Haimanishi, ukae chini unamgoja ashuke halafu basi. Kwani pia walisema, "mvumilivu hula mbivu" na "mchumia juani hulia kivulini" endelea kuchumia huko juani kwani ama kwa hakika wakati atakaposhuka, Mungu atakupandisha kwa halali...
     
  16. kidde I'm

    kidde I'm Member

    #16
    Nov 29, 2012
    Joined: Nov 28, 2012
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    safi huo ni mtazamo wako mzuri sana, lakini tambua kuwa hiyo ni methali na methali huwa na lugha ficho iliyobeba hekima ndani yake katika lugha ya kiswahili kuna maana mbali mbali kwa baadhi ya maneno au sentensi kuna maana ya msingi na ile ambayo mzungumzaji huibaini, maana halisi ya aliyejuu ................ ni kwamba mfano watu wawili wenye nguvu wanapigana basi mmoja lazma ashuke/awe mpole kuepusha utata zaidi, hivyo ashuke na kumsubiri ashuke (apunguze hasira wataelewana)
    Haya ndio maono yangu wewe Je?
     
  17. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #17
    Nov 29, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Kweli hilo nalo neno, msemo wa mkosaji.
     
  18. mshana jr

    mshana jr JF-Expert Member

    #18
    Nov 29, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 55,485
    Likes Received: 35,545
    Trophy Points: 280
    ndugu yangu hiyo ni misemo ya hekima na tunu ya lugha yetu adhimu ya kiswahili, tafsiri yake si ya moja kwa moja kama wengi wanavyofikiri ipo mingine mingi tu kama chelewa ufike,fimbo ya mbali,mtaka cha uvunguni, asifiaye mvua ,nk nk
     
Loading...