Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aliesoma na dk ndalichako wa necta ajitokeze, Ninawasiwasi na phd hii alivyioipata

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by thatha, Mar 4, 2012.

  1. t

    thatha JF-Expert Member

    #1
    Mar 4, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    sijawahi kuona matokeo ya kushangaza ya mtihani wa taifa yakitolowa kama ilivyotokea haya ya 2011 hapa Tanzania ,nimetembelea nchi nyingi na pia kusikiliza vyombo vingi vya habari vya kimatifa lakini sijasikia popote pale baraza la mitihani lilitumia mkokoto wake kupata matokeo ya mtihani wa taifa kama ulivyotumika 2011.
    nimesoma darasa la kwanza hadi kumaliza masomo yangu ya juu, sijabahatika kuona Chuo au taasisi yoyote nchini imetoa matokeo ya mtihani kama ilivyofanya NECTA 2011
    , Wanafunzi 52 wa chumba kimoja wanafutiwa matokeo na anabaki mmoja!, wanafunzi 150 wa shule moja wanafutiwa wanabaki 10 tena hao waaliobaki wanaambulia daraja la nne!,shule moja inafutiwa, shule ya jirani haiguswi hata kidogo?
    Nchi kama Nigeria yenye wizi wa Mitihani duniani haijwahi kufikia baraza la Mitihani la Taifa likitoa matokeo ya Ajabu kama haya ya Ndalichako Upande wa Zanzibar.
    Mwanafunzi aliefanya art anapewa d na F za sayansi.
    Mwanafunzi aliefanya mtihani wa Chem na kuacha historia analetewa F ya historia. Hili ndilo Baraza la Ndalichako.


    kuna Phd nyingi feki hapa Tz.
    Inawezekana moja ni ya huyu mama .
    Kama ni halali basi inawezekana kumepita jambo fulani kati ya msimamizi wake na phd yake.
    1) Ni mmoja ya wasomi waliopoteza dira. anahiari kuangamiza taifa kwa manufaa yake. hataki tena malumbano na wanaharakati kwamba mitihani inavujishwa na NECTA.
    2)Sijabahatika kuona au kusikia matokeo ya mtihani popte ulimwengu kama inavyotka Tanzania chini ya mama huyu
    50 kati ya 51 wanafutiwa matokeo?


    NANI ALIESOMA NAE TUUJUE UKWELI WA HUYU MAMA?
     
  2. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #2
    Mar 4, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mmh!

    haya mpendwa, imeishaingia kwenye statistics za JF kama thread mojawapo kuwahi kupostiwa hapa

    ubarikiwe
     
  3. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Haya maandishi ya Hajjat Malaria Sugu! PhD ya huyu mama ni ya nguvu kuliko ya Dr Shein
     
  4. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    DR. SHEIN...... looooh, siyo ya DR. JK??
     
  5. t

    thatha JF-Expert Member

    #5
    Mar 4, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Inawezekana walisoma darasa moja na dk Slaa, na phd yake ni catholic law?
     
  6. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 920
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Tusimuonee dr. Ndalichako. Amesoma na kuhitimu. Na kabla ya kuteuliwa hapo necta alikuwa mhadhiri UDSM.
    Nafikiri necta si kazi yao kuengeneza mitaala, wao wana administer mitihani. Tatizo lipo kwa watengeneza mitaala na wanafunzi wenyewe! Hata ufundishaji katika baadhi ya shule unatiliwa shaka sababu ya mazingira mabovu. Mzigo wa kufeli kwa vijana wetu asisingiziwe Dr. Ndalichako
     
  7. t

    thatha JF-Expert Member

    #7
    Mar 4, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    kumbe sawa na hawa madokta Bana? lkn maada hukuifahamu. tatizo matokeo ya kidato cha nne kufutiwa hili ndio ninawasiwasi na Phd ya huyu mama
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Mar 4, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Nahoji PhD ya Dr Shein.....ama naye ni ya heshima?
     
  9. t

    thatha JF-Expert Member

    #9
    Mar 4, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    kama ulikuwa mwanafunzi wa ndalichako umekwisha. Maana hata topic hukusoma. Unarukia tu
     
  10. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #10
    Mar 4, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu kwa taarifa yako Dr Ndalichako ndiye mtaalamu pekee wa mambo ya Measurement and evaluation hapa nchini. Ndiye pekee mwenye PhD iliyospecialize kwenye mambo hayo ya mitihani. Sina wasiwasi wala sijawahi kupata wasiwasi juu ya elimu ya Ndalichako kwa kuwa namjua kwamba ni mmoja ya wanawake wenye uwezo wa juu sana. Na PhD yake si ya nusunusu kama nyingi mnazozijua.
    Kuhusu kufutiwa matokeo wanafunzi 50 wa darasa moja halafu mmoja anabaki, inaweza kutokea kwamba huyu mmoja alikuwa ni mlokole,alikataa kupokea majibu kutoka kwa walimu wake.
    Jambo zuri ni kwamba Dr. Ndalichako amekuwa akitoa ushahidi kila mara anapohitajika kufanya hivyo, kupitia vyombo vya habari na mahali pengine juu ya ukweli wa matokeo hayo. Watu wa Zanzibar mmezoea kuiba mitihani ndiyo maana matokeo ya mwaka huu yamewachanganya sana.
     
  11. dedam

    dedam JF-Expert Member

    #11
    Mar 4, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 834
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kiziwi kama unachuki binafsi na ndalichako acha mara moja huyu ameweza kwa kiasi kikubwa kudhibiti vyeti bandia hebu fuatilia walimu wengi walioingia be4 ndalichako wengi wameingia kwa vyeti bandiag after ndalichako wengi wakifika vyuon vyet vinapelekwa baraza kwa uhakiki. Ona sasa mwaka huu darasa la 7 wanafanya mtihani kwa kutumia omr mfumo ambao ni mzuri kama hautapelekwa kisiasa huu mfumo utapunguza kwa kiasi kikubwa kuvujisha mitihani hususan kwa wale walimu wanaowafanyia wanafunzi wao. Kwa hiyo usione ajabu darasa zima kufutiwa matokeo kwa sababu majibu walinakiri aliyosolve mwalimu wao . tumeyaona haya.
     
  12. t

    thatha JF-Expert Member

    #12
    Mar 4, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Niwajiavyo wabongo hata sindano ya sh 10 wakipata nafasi huiba. sasa unaponiambia wabongo sio wezi wa mitihani hata mtoto mchanga hakubali. mbongo kama anavunja BANK kwa ajili ya sh 1000 ashindwe kuiba mtihani?Mtihani uvuje Zenj usifike Mbeya? duh hii kali ya MWAKA.
    Ndalichako anpendeza machoni labda kwa div 1 za seminary. akiondoka nazo hana tena nafasi na mapenzi juu yenu. full stop
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Mar 4, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,156
    Trophy Points: 280
    hongera kwa thread
     
  14. thereitis

    thereitis JF-Expert Member

    #14
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 295
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Acheni kulalama. Himizeni watoto wenu kujifunza kwa bidii. Mgomo baridi wa walimu umelizwe pia kwa kuwalipa mshahara utakaowawezesha kuishi na kufanya shughuli za maendeleo. Bila kutekeleza hayo matokeo yataendelea kuwa mabaya
     
  15. t

    thatha JF-Expert Member

    #15
    Mar 4, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    hivi kwanini std 7 waliachiwa huru?
     
  16. Nicas Mtei

    Nicas Mtei JF-Expert Member

    #16
    Mar 4, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 11,542
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    umeongeza idadi ya post. Hongera
     
  17. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #17
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Dr. Shein ana PhD ya nini? kuwa makini wewe, Dr. Shein ni daktari wa binaadam (scientist) na si PhD ya udaktari wa kupewa, feki, kama wa huyo mama.
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Mar 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    nahoji PhD ya mama Nagu

    alinunua
     
  19. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #19
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hata ikibidi kuvujisha mitihani mradi kiwango cha 83 / 17 kibaki kama kilivyo basi itafanywa hivyo, kufanya kinyume cha hivyo ni kinyume na matakwa ya wengi 83%.
     
  20. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #20
    Mar 4, 2012
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Home boy....Dr Shein ana PHD ya kusomea na si ya heshima....

    Hii hapa chini ni CV yake enzi hizo akiwa VP wa URT...

    HON. Dr. Ali Mohammed Shein, Vice President of the United Republic of Tanzania


    CURRICULUM VITAE


    Name: Dr. ALI MOHAMMED SHEIN
    Born 13/03/1948, Chokocho, Pemba, Zanzibar
    Married with children


    Education:
    1956 – 1964 : Primary education at Lumumba College, Zanzibar. GCE "O" Level
    1969 – 1970 : Preparatory Faculty, Voronezh State University, USSR; "A" Level
    High Education
    1970 – 1975 Undergraduate Course at Odessa State University, USSR
    1984 – 1988 M. Sc. in Medical Biochemistry at the Medical School University of
    Newcastle Upontyne England, U.K.
    Doctor of Philosophy (Ph.D) inClinical Biochemistry and Metabolic Medicine,
    specializing in "Inborn Errors of Metabolism".
    Others

    1981 : Blood Transfusion Services and Operation of Blood Bank, Stockholm, Sweden
    1994 : A course in Management and Situation Leadership, Dar es Salaam
    1995 : Planning for HIV/AIDS in Developing Countries; University of East Anglia,
    Norwich, U.K.


    Work Experience
    May 1969 – September 1969: Clerk at the Ministry of Education and Assistant to the
    Deputy Principal Secretary, Education.
    1976 – 1984 – Head of the Department of Diagnosis and the Department of Pathology,
    Ministry of Health
    1989 – 1991 – Specialist in Diagnosis and Head of the Department of Pathology,
    Ministry of Health
    Nov. 1991 – July 1995 – Programme Manager, AIDS Prevention Project, Ministry of
    Health, and Advisor to the Ministry on Laboratory Services and Diagnosis.
    29 October 1995 : Appointed by the President of Zanzibar to be Member of the House of
    Representatives
    12 November 1995 – Deputy Minister Ministry of Health
    6 November 2000 – Member of the House of Representatives, Mkanyageni Constituency
    22 November 2000 – Minister of State, President's Office, Constitution and Good Governance
    Political Career
    1966 - Member of Afro Shiraz Party Youth League- A.S.P.Y.L.
    Jan. – Dec. 1969 – Publicity Secretary, A.S.P.Y.L., Lumumba College
    1968 – A.S.P.Y.L. Secretary, Zanzibar Secondary School.
    1969 – Member of the Afro Shiraz Party 13 June 1977 to date – Member of Chama.Cha.Mapinduzi.(CCM)
    2 September 1977 – Member of the National Executive Committee of C.C.M., Pemba
    South Region.
    27 September 1997 – Member of The National Executive Committee of Chama Cha Mapinduzi
    Organisations and Committees
    1990 – 1994 - Member of WHO Committee of Experts, Africa Region.
    1990 – 1995 – Member of the Academic Council of the Muhimbili University College of
    Health Sciences
    1990 – 1995 – Member of the Advisory Committee of the Tanzania Commission for
    Science and Technology
    1990 – 1995 – Secretary to the Research Council, Ministry of Health
    1989 – 1995 – Member of several committees in the Ministry of Health and others in
    Zanzibar
    Membership in Professional Associations
    1985 – 1995 – Member of the Association of Clinical Biochemists of U.K.
    1992 to present – Member of the Association of Clinical Pathologists for Eastern,
    Southern and Central Africa(APESCA).
    1992 – 1995 – member of the Association of Clinical Pathologists of Tanzania
    1987 – 1992 – Member of International Association of Inborn Errors of Metabolism
    Research Articles in Journals and Presentations at Various Fora
    Short Communication/Posters - Total 29
    Full Papers - Total 3
    Thesis - Total 2; M.Sc.and Ph.D.
    Participation in Meetings and Seminars
    Participated and presented papers in 12 foreign countries
    Appointed to be reporter at various international seminars
    Zanzibar Government Delegations to the World Health Assembly Geneva 1997 and 1999; and to the Family
    Planning Project in Indonesia in 1997.
    Has presented papers and chaired many meetings and seminars in Tanzania
    Countries Visited
    1969 to present – Has toured 19 countries in Europe, Asia and Africa
    Hobbies
    Athletics, football, reading books and newspapers.
     
Loading...