Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Alielielewa Tamko la Mkullo?!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kabengwe, Jun 4, 2010.

  1. K

    Kabengwe JF-Expert Member

    #1
    Jun 4, 2010
    Joined: Oct 20, 2009
    Messages: 240
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Jana kwenye taarifa ya habari ya TBC - Habari za biashara, Mh Mkulo alisema kuanzia sasa furniture za wizara zote zitanunuliwa kutoka nchini!

    Sasa sikuelewa (Au inawezekana nilisikia vibaya) kwamba watu waimport na kuiuzia serikali au watengeneze na kuiuzia serikali?!

    Kama itakuwa ni kutengeneza hapa nchi kwa kutumia mali ghafi tulizonazo na kuiuzia serikali, then hiyo ni step kubwa sana katika kuongeza mzunguko wa fedha hapa nchi. Naipa serikali heko kwa hilo. Itazalisha kazi nyingi kwa hilo.

    Ila kama ni tofauti na nnavyo fikiri (kuruhusu watu waimport na kisha kununua toka kwao), then sioni kama kuna la maana.
     
  2. E

    Edo JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Maagizo ya moja ya kamati za bunge yanataka samani zote zitokane na mali ghafi za ndani, hivyo serikali isinunue samani zilizotengenezwa toka nje. Yaani wakanunue pale keko, magereze, JKt nk
     
  3. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Lets wait and see if this will be possible.
     
  4. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kama hii ni kweli basi ni vizuri sana. Step inayofuata ni kuelekeza nguvu kwenye viwanda vidogo vya mafuta ya alizeti ili baada ya miaka mitano angalau 90% ya mafuta yote ya kupikia yatokane na alizeti/karanga/ufuta/nk inayozalishwa na wakulima wa Kibaigwa, Buyagu, Ng'wawaza, Idukilo, Maganzo, n.k tusinunue mafuta kutoka malaysia/indonesia tunayo ardhi ya kutosha kutulisha!!!
     
  5. B

    Bobby JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Nadhani hiki ndicho alichomaanisha. Well, ni tamko zuri of course ambalo limekuja a bit late kwani jirani zetu Kenya its more than 3 years walipiga maarufu fanicha za serikali kununuliwa toka nje. Its interesting kwa kweli kwani Kenya ni wateja wetu wazuri wa mbao kwamba waliliona hilo mapema kabla. Lakin pia of all the countries miti yote hii tuliyonayo sisi pia wa kuagiza uchafu wa china kwa jina la fanicha? Vijana wazuri katika utengenezaji wa fanicha tunao wa kutosha na of course majeshi yetu, magereza na JKT wana vitengo vizuri sana vya kutengeneza fanicha.

    Angalizo hapa ni kwamba tunaomba basi hii kitu ifuatiliwe maana tumezoea kusikia maazimio kibao ambayo huwa hayatekelezwi lakini still hakuna kinachofanyika na kuwa kusihia kuwa ni porojo tu za vijiweni.
     
  6. K

    Kabengwe JF-Expert Member

    #6
    Jun 4, 2010
    Joined: Oct 20, 2009
    Messages: 240
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Haya mawazo walitakiwa waje nayo pindi walipokuwa waningia madarakani.

    It's not too late though to do the right thing, kuliko wasingefanya kabisa!

    Hilo wazo la Alizeti kutoka kwa Mkuu Ntemi kazwile ni la msingi sana! Serikali walifikirie
     
  7. B

    Boney E.M. JF-Expert Member

    #7
    Jun 4, 2010
    Joined: Jan 22, 2007
    Messages: 425
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kama nimemuelewa vyema ni kuwa Tanzania inajaribu kuongeza thamani za mali ghafi inayopatikana humu nchini. Hili lingekuwa kwa bidhaa zote na isiwe kwa samani pake yake. Kuna masuala ya madini, mazao mbalimbali ya kilimo nk.
     
Loading...