Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Alichojifunza Rais Mstaafu Benjamin Mkapa kuhusu Nchi za Magharibi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Thomas David, Mar 26, 2011.

  1. T

    Thomas David Member

    #1
    Mar 26, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    ...you plan on other peoples money...you cannot develop that way...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    thinker in his own right..ila huyu mzee anatema ngeli si kitoto,duh!
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Yeah, asingekuwa fisadi angekwenda kwenye buku la historia kama mojawapo wa mabrilliant leaders tuliowahi kuwa nao.
     
  4. F

    Fishyfish JF-Expert Member

    #4
    Mar 27, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yeah, he would've been a great leader if he wasn't a terrible leader.

    Wait... what?
     
  5. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2011
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    The question that Mkapa ought to be asked is did he make his money the old-fashion way? ...LOL
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Mar 27, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    ulaghai tu.. kwamba amejifunza kutoka nchi nyingine suala la upuuzi wa kutegemea fedha za watu wengine kwa maendeleo inashangaza. Hivi hakusoma azimio la arusha ambalo liliandisha kitu ilichokiita "Kutegemea fedha kama msingi wa maendeleo"?
     
  7. R

    Rogers_ic Member

    #7
    Mar 27, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    anajitahidi ili historia ya tanzania isimsahau, atahangaika sana
     
  8. Xuma

    Xuma JF-Expert Member

    #8
    Mar 28, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 616
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    hata hivyo ukimukompea na ******............ sijui
     
  9. Mateso

    Mateso JF-Expert Member

    #9
    Mar 29, 2011
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 240
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Kama yeye atahangaika Kikwete atafanya nini? Hebu jaribu fikiria na kutafakari kauli anazozitoa Kikwete anapotembelea wizara mbali mbali. Kwa Mheshimiwa Makufuli alisema tuangalie vizuri zoezi la bomoabomoa wananchi wasijeichukia serikali. Je wanaendesha nchi wapendwe na wananchi badala ya kufikiria maendeleo? Jana Maendeleo ya Jamii wanawake na watoto ameagiza swala la watoto wa mitaani lishughulikiwe haraka. Je tangu ameingia madarakani 2005 hakuliona hilo? Na je waziri atatumia njia ipi kutatua swala ambalo liko tangu wakati wa mwalimu ili hali serikali yenyewe inashindwa kulipa hata mishahara ya wafanyakazi wake kwa wakati unaostahili? Jana vile vile ameagiza hifadhi ya taifa ya chakula imwage chakula kwa wingi Dar ili mfumko wa bei ya chakula ushuke. Je hifanyi ya taifa ya chakula iko kwa ajili hiyo? Je kama watamaliza akiba kwa lengo la kupunguza mfumko wa bei njaa itakapokuja tutakula nini? Msimu huu mvua zimekuwa za shida sehemu nyingi na kuna uwezekano mkubwa wa kutokea upungufu wa chakula mwaka huu na mkuu wa nchi hii anatoa agizo akiba ya chakula itumike kupunguza mfumko wa bei ya chakula bila kufikiria siku za baadaye. Namna hii si itafikia mahali tuanze kuomba mahindi Malawi, bulga Marekani na mchele China na Japan. Huyu na Mkapa ni yupi zaidi japo kila mtu ana mapungufu yake?
     
  10. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #10
    Mar 29, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu hii inanikumbusha 'Mrs Rat anamcheka Mrs Agama(reptile) kuwa Mr Agama ana mkia'. Hakuna kikwete wala mkapa, wote wameliangamiza taifa! (hakuna afadhari wote wameharibu ustawi wa nchi)
     
Loading...