Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ali Hassan Mwinyi kupewa Phd na Open University (Honorary Doctor Of Letters D. Lett)

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mpandafarasi, Nov 22, 2011.

  1. Mpandafarasi

    Mpandafarasi Member

    #1
    Nov 22, 2011
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu kama kawa tunaendelea kuwapata madoctors hapa Bongo. Open University nao kwa kufuata wenzao wa Mlimani wameamua kumtuza Mzee Ruksa lidigrii la Udaktari.

    Kwa maelezo zaidi bofywa katika mtandao wa Chuo Kikuu Huria katika list ya prospective graduands pg 53.
     

    Attached Files:

  2. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #2
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hongera Mh. Rais mstaafu kwa kupat PhD ya heshima. Lukuvi pia atapata shahada ya uzamili kutoka chuo hicho. Pengine niulize swali la ufahamu: PhD ya heshima hutolewa kwa mtu mwenye sifa zipi?
     
  3. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #3
    Nov 23, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Halafu eti Doctor of Letters, ameandika nini huyu? nakumbuka Mkapa alipewa baada ya kuandika kitabu.
     
  4. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #4
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,816
    Likes Received: 938
    Trophy Points: 280
    Mwinyi anastahili hiyo tuzo mara mia kuliko JK
     
  5. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #5
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,216
    Trophy Points: 280
    Kaizari juliazi aliwahi kuveshwa taji la heshima mara tatu,na mara tatu amelikataa. Jamani kwanini sisi tunakuwa wepesi wa kukubali rundo la titles?. If you deserve it ,heshima pale pale taji or no taji.
     
  6. K

    Kudi Shauri Senior Member

    #6
    Nov 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2007
    Messages: 154
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jama HAKUNA UNIVERSITY DUNIANI INAYOTOA PhD [Doctor of Philiosophy] ya HESHIMA. Wanachopewa hawa wote Kikwete; Mwinyi etc ni Doctor of Letters Honoraris Casa [DLett] au Doctor of Laws Honoraris Casa [LLD Honoraris Casa]. Hizi ni degree za heshima kutambua mchango wa mpewa katika jamii. Anaweza kupewa mtu yeyote yule ili mradi Senate ya University imeridhika kuwa mchango wa mpewa kwa jamii unastahili kupata heshima kama hiyo. Sio lazima mtu anayetunukiwa hizi digrii za Honoraris Casa awe ana digrii ya kwanza au MSc/MA.

    Uamuzi wa kutoa LLD/DLett Honoraris Casa unafanywa na wajumbe wa Senate na Council ya University kwa kupiga kura - majority lazima wa kubali na mwisho Chancellor wa University naye kukubali. Honorary D.Lett na LLD unaweza kunyanganywa saa yoyote ile kama vile University of Edinburgh mwaka 2004 ilipomnyanganya Mugabe Hon DLett. [waliyomtunukiwa kwenye early 1980s] baada ya kutaifisha mashamba ya walowezi wa kiingereza huko Zimbabwe.. Hii inafanyika kwa Senate na Council kupigia kura hoja ya kumnyanganya.

    Katika miaka 40 ya kwanza ya UDSM sidhani kama walitoa any Honorary Degree. Nakumbuka katika miaka ya early 1980s kulikuwa na mjadala wa kumpa kiongozi mmoja wa nchi aliyekuwa rafiki wa karibu wa Mwalimu Hon LLD - lakini Senate ilisita kutoa digrii hiyo hasa baada ya kutafakari hali tete ya siasa huko Southern Africa wakati ule na mchango wa Kiongozi yule katika hali hiyo. Sasa hivi inaelekea kuna mashindano katika universties za hapa nchini kuzitoa hizi Hon LLD na DLett ambazo zinatolewa kama zawadi!

    PhD inatolewa na University baada ya mtu kufanya utafiti na kutayarisha thesis yenye original work ambayo imetahiniwa na kukubalika na examiners [usually senior professors waliobobea kimataifa katika fani hiyo] watano au zaidi. Ni lazima apewaye PhD awe na qulifications za kupewa shahada hii - at least a Masters degree. PhD ikishatolewa na University haiwezi kunyanganywa - walichofanya Waingereza katika London School of Economics kumnyanganya Saif Gaddafi PhD yake baada ya vita vya Libya kuanza ni umalaya wa kisiasa na kitaaluma.

    Kwa hiyo tusichanganye PhD na hizi degree za Honoraris Casa - ni vitu tofauti kabisa.
     
Loading...