Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Alex Ndeki (mzungu wetu) tumkumbuke

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kimatire, Jul 24, 2009.

  1. kimatire

    kimatire JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Alexander Ndeki (Mzungu) wengi wetu tuliofanikiwa kuwa TS kipindi chake (1978 - 1986) tunamkumbuka huyu baba kwa mengi aliyotutendea hadi leo tukaitwa wana wa nchi.Basi tusimame wote japo kwa dakika moja tu tumkumbuke!!!Masaburi Upo?Neva Mkadala Je?Makongoro uko wapi?Daudi Salum, kina Ndalichako,Nshushu,Masista duu na wana Warsaw wote njooni basi kwa sala ya kumkumbuka shujaa wetu.
     
  2. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Ahsanteni sana "Wavulana" wa Tabora kwa mwaliko huu. Tukumbuke hata sisi "Wanaume" wa Tabora ili tumkumbuke ndugu yetu, muungwana Ndeki. Alikuwa si Mkuu wa "Wavulana" tu, bali aliheshimika kwa "Vi-warsaw" na "Wanaume" pia.
     
  3. Mwawado

    Mwawado JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 998
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ooooh Kaka Kimatire...Wengi tuliopita Tabora Boys (Berlin) wakati huo tunamkumbuka Mzee Alexander Ndeki (Mzungu) kwa Moyo wake wa Upendo na ualimu uliotukuka...Daima nitamkumbuka Mzee Ndeki, Mimi Binafsi alinisaidia kwenye mambo mengi...Wale wote waliopita hapo Tumkumbuke Mwalimu...Namkumbuka Mwalimu Kitemangu (Sportsmaster) na Wadau kama Patrick Saulo,Fred Omari,Richard Bwire,Thompson Andambike,Hamis Kimbau,Sam Mwaijande,Mussa Shekilango,Masanja Kasuka,Tiagi Masamaki,Kaka Kuti na wengine wengi!!!

    Tuendelee kumkumbuka Mwalimu katika sala/swala zetu ili apate mapumziko mema,Daima na Milele!
     
  4. M

    Morani75 JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2009
    Joined: Mar 1, 2007
    Messages: 619
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    heshima mbele wakuu, hata baada ya Tabora kuna tunaomkumbuka akiwa wizarani..... alikuwa na moyo wa tofauti sana huyu mzee, RIP Alex....
     
  5. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2009
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mmenikuna, Alexander Ndeki kama sikosei aliondoka Tabora Boys kuwa Mkurugenzi wa Shule za sekondari pale wizarani Mwaka 1991.Na mara moja akampa Mwalimu Kitemangu kuwa Mkuu Wa shule ya Lugalo-Iringa,na walimu wengi wengine aliokuwa nao hakuwasahau kuwapandisha vyeo.

    Namkumbuka kwa namna ya pekee alivyokuwa anaweza kumtambua Mwanafunzi wa Tabora boys hata ukiwa kwenye kundi la watu mjini na ukiwa huna uniform.

    Alipoondoka Tabora Boys' alimuachia u-headmaster Mwalimu Katendele.

    Si vibaya tukiimba wimbo wa tabora school kwaajili ya kumuenzi Alexander Ndeki:

    Tuimbe wote pamoja!


    Tabora school
    Kichwa cha Tanzania
    wote tumekusanyika
    Tabora school
    tupate kuelimika
    tupate kuelimikaaaa

    tabora school
    kichwa cha tanzania.
     
  6. k

    kizimkazi Member

    #6
    Jul 24, 2009
    Joined: Mar 10, 2009
    Messages: 59
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    hamisi kimbau ni marehem alifariki miaka saba iliyopita. kwa nilivosikia
     
  7. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2009
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Afande Chacha,Afande Warioba,Afande Nyamonge,Afande Njaidi to name but a few.Tabora Military School!
     
  8. k

    kizimkazi Member

    #8
    Jul 24, 2009
    Joined: Mar 10, 2009
    Messages: 59
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    kuna watu kama ignas dendula, erick myonga, kessy jacob, nsungwa nkanda, wako wapi watu hawa
     
  9. k

    kizimkazi Member

    #9
    Jul 24, 2009
    Joined: Mar 10, 2009
    Messages: 59
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    kiyamana wewe inaonekana mzao wako huo ts.lazima itakuwa afande kwanga na makena unawakumbuka vizuri na mbio za kipalapala, halafu mr chambo wa misosi. na dr malya dispensary.
     
  10. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2009
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Umenikuna kwa kunitajia Mwl.Chambo na Dr.Mallya (Rural Medical Assistant) na Mwl.Shendu (usafiri). Kulikuwa na Mwl. anaitwa Mwakasonda,Paul Kanijo,Kansimba,Mwl Kimwaga n.k
     
  11. k

    kizimkazi Member

    #11
    Jul 24, 2009
    Joined: Mar 10, 2009
    Messages: 59
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    shendu alikuwa anafundisha kemia, ila chambo nakumbuka alikuwa usafiri pia akishirikiana na yule mpare hassani mussa (mwanafunzi) ama kweli ufisadi ulianza zamani,je unamkumbuka mr horizontooo, mikomangwa, yule wa civil? na katendele nuksi.vipi ntonge pale store. vipi yule mwalimu wa mechanics nimemsahau jina.kama unamkumbuka yohana fabian (mogella) na yule yahaya nuru wamekufa. mashaka ndonde yukohai.
     
  12. kimatire

    kimatire JF-Expert Member

    #12
    Jul 28, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Haya wana TS nawavulia kofia kumbe tuko wengi mahali hapa,Hebu na wale walioko mafichoni basi tuwataje ikiwezekana kijiweni tuwaalike kuleta michapo ya Warsaw za kweli duniani na nyaga za uwanja wa fisi.

    Haya shime tumkumbuke Ndeki wetu mwalimu aliyekuwa hana masihara na watoto watundu kama kina Fred Omary,Didas Masaburi,Musa Musa ,Peter Nsato,Fredrick Mapunda na Kina Neva Mkadala.
     
  13. S

    SNAKE HOUSE Member

    #13
    Oct 13, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ntwatokea mafichoni wakuu ....Hebu mmoja wenu aweke wazi uwepo wa ile nyumba ya maumivu (SNAKE HOUSE).JE Imetoweka au bado ipo kwenye ramani ya dunia ?
    Nakumbuka wadau wa nyumba ile kina Neva Mkadala,Peter Nsato,Emmanuel Robert -Lobilo,Jackob Elia,Abel Gwanafyo,Johnson Mbalwe,Thomson Ndulute,Danny Msemo,Oliver Mwaikambo .........Aiseee list ndefu inakuja...Wadau hawa katika nyakati mbalimbali waliweka walileta burudani murua kwa wakazi wa vitongoji mbalimbali vya Berlin Na Warsaw.
     
  14. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Apumzike kwa amani!
     
  15. Yombayomba

    Yombayomba JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2010
    Joined: Aug 23, 2006
    Messages: 818
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mmenikumbusha mbali saana, kuna siku lile master parade la Jumamosi ilikuwa balaa maana bila kujua tukaona mwalimu mkuu anatinga na mama amefuatana naye. Baada ya muda anatangaza kuwa mama ana madai kuna njemba ilikuwa kwake usiku na imemega na kulala mbele bila kulipa ha haha. Tukaambiwa wote tutoe kofia, ohh mama akaanza kupita mpaka akmpata jamaa anywauy kwa heshima ngoja nihidhani jina lake.

    But TS, was a model to be proud of it.

    Hivi Eric Mwaijande yuko wapi??
     
  16. S

    SNAKE HOUSE Member

    #16
    Oct 13, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii mkuu haijatulia,kama alivyokuwa hajatulia huyo Mwalimu ......Komando akilala mbele hasakwi,bali huchorwa missing in action !!!!!!
     
  17. S

    SNAKE HOUSE Member

    #17
    Oct 13, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzungu wa Sikonge apumzike kwa Amani.
     
  18. t

    talumba mkiwa Member

    #18
    Oct 13, 2010
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa kweli nimekumbuka mbali jamani longer wapi siku hizi na ndgugu yetu mkingule nasikia ni kanali wa jeshi makao makuu, longer yuko nmb dsm, maskini thomas ndulute alifariki kama miaka mitatu iliyopit ,nimecheka sana kuhusu hassan musa alianza ufisadi na mwalimu wa usafiri kutulangua tiketi za train na alikuwa analeta chachacha toka kigoma, jamani kama kuna mwenye mawasiliano na koplo wetu mashaka ndonde aziweke hewani contact zake msimsahau mwalimu kimalamashwi yuko wapi jamani
     
  19. Yombayomba

    Yombayomba JF-Expert Member

    #19
    Oct 13, 2010
    Joined: Aug 23, 2006
    Messages: 818
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hi KITULA yupo wapi sasa hivi? mara ya mwisho kukutana naye ilikuwa 1980 akiwa Luteni makao makuu ya divisheni ya magharibi Tabora, na msaidizi wa kapteni Fara ambaye sasa ni brigedia generali. Anayejua wapi yupo nitashukuru saana
     
  20. M

    Mzawa Halisi JF-Expert Member

    #20
    Oct 13, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 495
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ndiyo Fara ni Brigedia Generali, na yuko Dar es Salaam
     
Loading...