Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Alama(Landmark) walizoacha mawaziri wakuu wastaafu: Pinda tutamkumbuka kwa lipi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kasimba G, Apr 28, 2012.

  1. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #1
    Apr 28, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    1. J K Nyerere, Alama kubwa ambayo tunaweza kumkumbuka ni uhuru wa Tanganyika, yeye ndiye aliyepigania uhuru na kuwezesha kuwa na Tanganyika huru
    2. R M Kawawa, mabadiriko kama Azimio la Arusha, Madaraka vijijini, Mikoani na mabadiriko mbalimbali ya miundo ya kiserikali
    3. Cleopa Msuya, Transitional, labda maendeleo ya Mwanga, sijui mengine aliyo yafanya kwa taifa except umeme mwanga, na ?
    4. Edward M Sokoine, tunakumbuka mambo ya uhujumu uchumi na usimamizi wa utendaji wa haki serikalini, n.k
    5. Salim A Salim, Soko huria na mabadiriko ya maisha kwa ujumla baada ya msoto wa kuanzia 1979, alisimamia vizuri saana.
    6. J S Warioba, hakuacha land mark yeyote
    7. J S Malecela, Utaratibu wa mabasi kusafiri mchana badara ya usiku, Umuhimu wa utanganyika i.e. Tanganyika kuzaliwa upya n.k.
    8. F Sumaye Long serving ila landmark nina wasiwasi, labda tuseme alisimamia vizuri sera za uchumi za bosi wake!
    9. E Lowassa, Shule za kata
    10. MK Pinda, sijaona labda mnikumbushe wana JF wenzangu

    Nawasilisha.
     
  2. m

    mhondo JF-Expert Member

    #2
    Apr 28, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kulia mambo yanapokuwa magumu na sera ya kilimo kwanza.
     
  3. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #3
    Apr 28, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kuanzisha mkoa wa Katavu
     
  4. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #4
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,726
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Mkuu usitegemee atapigwa chini unakumbuka Mkapa na Sumaye,atabadilisha mawaziri lakini Waziri Mkuu atabaki yule yule wanajua athari za kumbadilisha sasa hivi vinginevyo atakae wekwa sasa ni mjanja wa kutengeneza mazingira ya ushindi wa CCM 2015 na si vinginevyo.Ukiona chombo kipya ujue ni mchezaji mzuri kutayarisha mazingira ya ushindi wa CCM kwenye uchaguzi huo wa kimbembe hiyo kipenge 2015 ndani ya stadium ya Watanzania timu ni CCM VS CDM.Ukiona kitu kipya jua kocha mpya kunoa timu ya ushindi kwa kuwa inajulikana kazi hiyo kwa Rais ni ngumu ukilinganisha na nafasi ya Waziri Mkuu.
     
  5. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #5
    Apr 28, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Sitegemi ila nataka landmark yake!
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,138
    Likes Received: 5,323
    Trophy Points: 280
    Pinda land mark yake ni waziri mkuu wa kwanza kuporomosha michozi bungeni
     
  7. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #7
    Apr 28, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    mmmmmH! Kwa hiyo tuseme macho?
     
  8. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #8
    Apr 28, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    I mean machozi?
     
  9. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #9
    Apr 28, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mpole na mnyenyekevu na mpenda ukomunists! ndio maana Kenya imetuacha mbali sana ki uchumi!
     
  10. J

    JokaKuu Platinum Member

    #10
    Apr 28, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    ..namkubali Joseph Warioba kwa kushughulikia crisis ya mwaka 1985 ambapo alipokea nchi ikiwa na ukata wa kutisha. hazina ilikuwa haina hata fedha za kulipia meli za mafuta zilizokuwa zimetia nanga bandarini.

    ..Ally Hassan Mwinyi[Raisi], Joseph Warioba[waziri mkuu], Cleopa Msuya[waziri wa fedha,uchumi,na mipango] ndiyo walio-deal na crisis hiyo na kuivusha nchi kuelekea mabadiliko makubwa ya uchumi.

    ..Now, was every thing rosy after that?? Definetely NO. Lakini sidhani kama nchi hii imewahi kukabiliwa na crisis ya kiuchumi kama ile ya mwaka 1984/85. Sasa mtu anapokuja hapa na kusema Joseph Warioba hakuacha alama yoyote ile inabidi nimshangae kidogo kama anaifahamu vizuri historia ya nchi yetu -- kule tulipotoka na tunapoelekea.

    NB:

    ..Nyerere, Dr.Salim Salim[waziri mkuu],Prof.Kighoma Malima[fedha,uchumi,na mipango] wanastahili kutoa maelezo ya kwanini walikabidhi serikali kwa Ally Hassan Mwinyi ikiwa na ukata kiasi kile.
     
  11. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #11
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Kama ataondolewa nitamkumbuka kwa umahiri wake wa kuangua kilio bungeni maji yakimfika shingoni..
     
  12. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #12
    Apr 28, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Landa hujaelewa, yaani nataka landmark siyo utendaji wa kawaida!
     
  13. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #13
    Apr 28, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jimmy Carter alipochaguliwa kuwa rais wa Marekani walimwandika hivi: "His lack of identity gives him that particular identity. And his total lack of charm is in itself charming" Tafsiri hiyo na iweke kwa Pinda.
     
  14. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #14
    Apr 28, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Atakumbukwa kwa kuwa PM aliyekuwa anadhalilishwa na kudhalauliwa na boss wake mchana kweupeee..
     
  15. mayoscissors

    mayoscissors JF-Expert Member

    #15
    Apr 28, 2012
    Joined: Nov 24, 2009
    Messages: 758
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Pinda atakumbukwa kwa kutotoa maamuzi maswala ya msingi kama mauaji ya albinomgomo wa madaktari na sakata la jairo
     
  16. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #16
    Apr 28, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    :smile-big:
     
  17. M

    Mkekuu JF-Expert Member

    #17
    Apr 28, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kudeal na kilimo km waziri mhusika,kukataa gari la kifahari,kuwa sura na mbaya ukilinganisha na waliomtangulia,kuwa ndezi zaidi ya lusinde.
     
  18. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #18
    Apr 28, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Kwa kilimo kwanza hawezi kuacha landmark manaake naona wana prove failure! Machozi sijui kama watu wakumbuka
     
  19. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Issue ya Albino fulani na Kilio cha mara kwa mara pale alipokuwa anatafuta public sympathy!
     
  20. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #20
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni waziri mkuu mwenye roho ngumu kama ya paka. Anathalilishwa na bosi wake, ila yeye yumo tu. Anafukuzwa na wabunge lakini wapi!!
     
Loading...