Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

AL-Jazeera News TV Channel ya Kiswahili

Discussion in 'International Forum' started by De Javu, May 20, 2011.

  1. De Javu

    De Javu JF-Expert Member

    #1
    May 20, 2011
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 266
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Al-Jazeera TV yenye makao makuu yake nchini Qatar, ipo mbioni kuanzisha matangazo yake kwa lugha ya kiswahili si muda mrefu ujao. Habari zinaeleza kua Aljazeera inakamilisha taratibu za kuweka kituo chake cha kurushia matangazo kwa ajili ya Afrika mashariki mjini Nairobi Kenya.
     
  2. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #2
    May 20, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,083
    Likes Received: 732
    Trophy Points: 280
    ANSAmed) - DOHA, MAY 11 - Pan-Arab satellite television channel al Jazeera has plans to start up a channel in Turkish soon, one of the main languages of Islam, and one in Swahili, the language that is spoken in east, central and southern Africa where tens of millions of Muslims live.

    The news was confirmed to ANSA by sources in the network, which has its headquarters in Qatar. The news has been going round for several months, and was announced in the past days by Qatar's Culture Minister Hamad al Kawari in Doha, during a meeting with several visiting Turkish reporters.

    Local observers say that the initiative is part of the network's strategy of conquering new markets of Muslim viewers, inaccessible for the large Western networks like BBC and CNN.

    The Turkish channel would reportedly reach and audience of more than 90 million Muslims in Turkey alone, as well as all other Turkish speaking populations living in central Asia, up to the Chinese border. (ANSAmed).
    Source:
    MEDIA: AL JAZEERA TO OPEN CHANNELS IN TURKISH AND SWAHILI - Turkey - ANSAMED.info

    My view:
    Good to have major TV channels with different news perspective from Doha, RT Moscow, CNN N.Y, BBC London, DW Germany, Beijing e,t.c
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    May 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    That's good news.
     
  4. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,377
    Likes Received: 1,154
    Trophy Points: 280
    Itakuwa ni vizuri sana. Anachokificha kukionyesha ITV, TBC etc hawa jamaa watakionyesha. Big up Al J!!
     
  5. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #5
    May 20, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,237
    Likes Received: 8,791
    Trophy Points: 280
    Haya watangazaji wa Kiswahili, sio mpaka mtangaziwe "nafasi za kazi". Ulaji huo. Lakini si mmeona wenzenu wa Al jazeera wanavyopendeza, msiende mkatutia aibu huko.
     
  6. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    swafi saana nashangaa bbc na cnn mpaka leo hawajaazisha hiyo kitu
     
  7. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,884
    Likes Received: 452
    Trophy Points: 180
    Wacha wawatangazie manyang'au wenzao marafiki wa terrorist groups, si wapo karibu na El-hashab hawa.
     
  8. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Habari nzuri lakini hapa watanzania tunapigwa bao sababu tumekalia siasa tu

    Watanzania kingereza tunapigwa bao na kenya tunajisifia tuna lugha yetu kiswahili
    Haya channel za kiswahili nayo wakenya wanatupiga bao iwe ni BBC ina hawa Aljazera HQ ni Nairobi.

    Why not Tanzania?
    Why not Dar Es Salaam
    Or why not Zanzibar?
     
  9. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,237
    Likes Received: 8,791
    Trophy Points: 280
    1) Hapa si wakija ma Investor wanaitwa mafisadi.

    2) Maandamano ya kila siku ya chadema unafikiri yana tija? kusudio lake si kuvunja nguvu za Kikwete alizozitoa kutafuta ma investor. Unafikiri wenye mitaji yao ya uhakika watakuja hapa, kila kukicha maandamano?
     
  10. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,237
    Likes Received: 8,791
    Trophy Points: 280
    Hivi sasa hivi natazama ITV (ya mchaga hii) inarusha Al Jazeera Live, Jee na hawa ni marafiki wa hao uliowataja? mie sijawahi kuwasikia hao, au spelling zilipiga chenga. Unanchekesha.
     
  11. J

    John W. Mlacha Verified User

    #11
    May 21, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    bwahahahahaha !!
    kwa umemem gani waanzishe kituo cha tv? chadema ndio wanasababisha tuwe na mgao? na foleni kila siku?
    tumia akili kufikiri na sio tumbo
     
  12. J

    John W. Mlacha Verified User

    #12
    May 21, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    chadema wapo egypt?tunisia?na syria? kule wachaga ndio wamejazana?
     
  13. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #13
    May 21, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,377
    Likes Received: 1,154
    Trophy Points: 280
    1)Maandamano hayazuii kukua kwa uchumi wala watu kuja kuinvest as long as ni peaceful demonstartions.

    2) Kama investors wenyewe ndio hao TICTS, RITES, DOWANS, IPTL, na wamachinga wa kichina waliojaa Kariakoo basi wananchi wanayo haki ya kuuliza na kuandamana

    Mzee wa magamba nchi imemshinda
     
  14. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #14
    May 21, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Maandamano ni reflection ya dissatisfaction kwahiyo ni political instability in which ndani yake kuna corruption, hardship in enforcing regulations, poor governance, beauracracy etc. Kwahiyo investors kamwe hawawezi kuja maeneo hayo unless na wao wawe corrupt kama ulivyotaja hapo.
    Nadhani hujui nini kimefuata kiuchumi Egypt na Tunisia na maeneo mengine ya Middle East after uprisings. Mahoteli hayana wateja ambao mategemeo ni tourists, kwa kifupi watu wamepoteza kazi na hiyo kurudisha stability na trust haitachukua muda mfupi.
    But Al-jazeera are credited for uprisings in Tunisia and Egypt but bias in Bahrain and other Gulf countries including UAE. Pia kwenye censorship sio saana kama media nyingine na ndio maana apart from reuters nao hutajwa mara nyingi kama source za info kwa middle east na Asian countries.
     
  15. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #15
    May 21, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    good idea.. why kenya and not tz where swahli lang is born?
     
  16. m

    mozze Senior Member

    #16
    May 21, 2011
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 185
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani Al-Jazeera ni TV ya propaganda za Kidini? Ina Maana wanashindana na westerners ku fikia Waislam au wanataka kujulisha habari? Kwani huko kwenye nchi za West hakuna Waislam?
    This is business, and these people are cleaver mana wanajua wakisema neno Islam basi kuna group watalizoa na kufanay biashara, sijaona kwenye Al-jazeera kama wanafundisha uislam, na zaidi about 90% ya wafanyakazi na washirika wake ni Westerners so hizi ni akili tu za kutajirika.
    Kama wao wanataka kufikia ndugu wa kiislam kwa nini wanawekeza kwenye mambo yasiyo ya umuhimu , mambo ya kifahari, huko kwao (kama mbio za magari) badala ya kusaidia waislam wanaokandamizwa, na wanaokosa mahitaji muhimu?
    Wasitumie neno Islam kama Business strategy.
     
  17. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #17
    May 21, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    wishing them well
     
  18. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #18
    May 21, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbona huko Misri, Tunisia, Libya, Syria, nk wanatangaza pamoja na watangazaji wao kutekwa?
     
  19. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #19
    May 21, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbona huko Misri, Tunisia, Libya, Syria, nk wanatangaza pamoja na watangazaji wao kutekwa? Na kama watakuwa ni mafisadi kwa nini tusiwaite mafisadi?
     
  20. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #20
    May 21, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Haaaa haaaaa! Good questions!
     
Loading...