Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aksofu Kilaini amsifu DC aliyewachapa walimu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MdogoWenu, Dec 1, 2011.

  1. M

    MdogoWenu Senior Member

    #1
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 23, 2009
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MTANZANIA


    Askofu msaidizi wa Jimbo Katoliki la Bukoba, Methodius Kilaini, amesifu hatua ya aliyekuwa Mkuu wa Wilaya ya Bukoba, Albert Mnali, a kuwachapa viboko walimuu wa shule za msingi za Katerero na Kanazi kutokana na kushindwa kutekeleza vizuri wajibu wao.

    Pongezi hizo alizitoa jana mjini hapa, wakati akijibu hoja mbalimbali zilizotolewa na wadau wa maendeleo wakati wa kongamano la kutathmini mustakabali wa maendeleo ya Kagera kwa kipindi cha miaka 50 ya uhuru wa Tanganyika.

    "Huyu mkuu wa Wilaya alikuwa na sababu zote za kuwachapa viboko walimu wazembena walioonekana kutotekeleza wajibu wao wa kazi vizuri, watendaji na viongozi wa serikali wasipotimiza vizuri wajibu wa kazi ndio wanaochangia ongezeko a umaskini katika Mkoa wa Kagera", alisema askofo Kilaini.

    Alisema ni aibu kwa Mkoa wa Kagera kuwa miongozi mwa mikoa maskni wakati unazo rasilimali nyingi.

    Alisema baadhi ya watumishi na viongozi wa serikali hawawajibiki ipaswavyo na badala yake wanaendekeza masuala ya ukiritimba wanapokuwa ofisini.

    "Inashangaza kuona baadhi ya watumishi na viongozi wa Serikali wanaochangia kwa kuwawekea vikwazo wanaendelea kufanya kazi Mkoa wa Kagera", alsiema Askofu Kilaini.

    Alisema uwajibikaji usiofaa na ukiritimba unaoendekezwa na baadhi ya viongozi na watumishi wa serikali ndio unaorudisha nyuma maendeleoa ya Kagera.

    Alisema baadhi ya watumishi na viongozi wa serikali wanafanya kazi kwa utashi wao na wengine wanawawekea vikwazo.

    Naye mkuu wa Mkoa wa Kagera, Kanali mstafu, Fabian Masawe, alisema kamwe hatakubali kufanya kazi na watendaji wazembe.
     
  2. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Yuko sahihi. Nchi hii wengi wanastahili kuchapwa viboko. Sijui kwa nini walimfukuza Mnali. Alionyesha njia jinsi ya kuwafanya watumishi wawajibike. Nadhani tuanze kuchapana
     
  3. MADAXWEYNE

    MADAXWEYNE JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 409
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Viboko! je watumishi wakivaa kaptula ya jinsi kwa ndani,viboko vitapenya?
     
  4. Sordo

    Sordo JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sio sahii, kwanini walimu tu dnio wanachapwa? basi wangechapwa wote hadi JK maana na yeye hatulii nchini kutatua matatizo yetu kila siku anasafiri nje ya nchi
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280

    Hukumbuki adhabu za kikoloni mkuu. Watu walichapwa hadi tukawa na reli toka Dr hadi Mwanza na Kigoma. Kumbuka wakati huo kulikuwa hakuna mitambo ya kunyanyua mataruma lakini viboko viliwafanya watu wakatandika reli. Kama amevaa jeans atagakuliwa na kuvuliwa kisha anatandikwa bakora barabara.
     
  6. B

    Bigaraone JF-Expert Member

    #6
    Dec 1, 2011
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 720
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    inawezekana yuko sahii lakini kama ni kuchapana viboko je, kiongozi wa juu kabisa akifanya kosa nani atamchapa kiboko kama kuchapa ni njia sahii. Tunaangalia kutokuwajibika kwao lakini tunasahaukujiulioza ni kwa nini Watanzania hawataki uwajibikaji.

    Walimu, wahudumu wa afya ni baadhi ya watumishi ambao wanalipwa kidogo sana katikati ya watu wanaotumbua utajiri wa nchi hii. Kumbuka analipwa 150,000 wakati kuna mbunge akikaa siku moja kwenye kikao na pengine bila kufatilia mijadalaaamua kusinzia analipwa 70,000 kwa wakati ule kitendo cha mkuu wa wilaya kilipotokea.

    Kuna watumishi wa sekta nyingine serikali wanapokezana safari za nje na kwa siku wanalipwa wanalipwa zaidi ya USD500. Na swala hili la mkuu wa wilaya lilitokea wakati rais wetu anatembea dunia mithili ya Vasco Da Gama na delegation kubwa kuliko kinachoenda kuombwa. Kwa mtindo huu wa matanuzi mnategemea asiyekuwa sehemu ya matanuzi atahamasika na kufanya kazi ipasavyo wakati au keso atakula nini, akiumwa yeye au wa kwake karibu atafanya nini. Huku ni kujidanganya.

    Kama tunataka watu wafuate tunachohubiri na kuelekeza tunatakiwa viongozi waonyshe mfano. Lakini kama viongozi na sehemu ya uchafu, rushwa, uporaji wa mali ya umma kwa njia mbalimbali hata kwa safari na warsha zisizoisha tusitegemee uwajibikaji kwa watumishi wa kada ya chini na kati. Kama viongozi wa juu hawawezi kuwajibish
     
  7. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #7
    Dec 1, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    yule mzee mnali namkubali ni mchapakazi huwa hakai ofisini kama hawa wa sasa,na huwa pia anajichanganya na wananchi bila woga ni muongeaji mzuri hata jokes nilimpenda uwajibikaji wake alipokuwa mkuu wa wilaya moja mwanza
     
  8. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #8
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,416
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Huyu Mnali Alijaribu!! Ila kwa Hali Ilivyo sasa Tunahitaji akina Mnali Wengi zaidi!!
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Bado Kiliani anaamini kuwa Kikwete ni chaguo la mungu? kama jibu hapana, wananchi wanaweza kumchapa viboko kwa kudanganya umma na kusababisha hasara kubwa - uchumi mbovu?
     
  10. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Huyu mkuu wa Wilaya alikuwa na sababu zote za kuwachapa viboko walimu wazembena walioonekana kutotekeleza wajibu wao wa kazi vizuri, watendaji na viongozi wa serikali wasipotimiza vizuri wajibu wa kazi ndio wanaochangia ongezeko a umaskini katika Mkoa wa Kagera", alisema askofo Kilaini.

    mkisoma hii habari vizuri hajamsifu bali kasema alikuwa na sababu zake kwa kukerwa na uzembe
    mtoa mada jaribu kuwa makini usiharibu maana.
     
  11. K

    Kamura JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mbona Askofu Kilaini hakumtetea wakati DC Mnali alipowajibishwa hizi ni sawa na sifa anazopewa marehemu.
     
  12. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Anachapwa vya mgongoni.
     
  13. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #13
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    kweli kabisa mimi naanza na huyu kijana wangu apa ofsini

     
  14. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #14
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    watumishi wa umma kazi tunayo!
     
  15. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #15
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Inanikumbusha hadithi ya KALUME KENGE aliyekataa kwenda shule!
     
  16. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #16
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180

    anachezea internet tu sio? kweli kabisa na'support mboko, nani wakumchapa mboko JK?
     
  17. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #17
    Dec 1, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    Tungekuwa na maDC kama yule nchi nzima hata jk angekuwa keshachapwa bakora
     
  18. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #18
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    mama salma
     
  19. R

    RMA JF-Expert Member

    #19
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli bado Kikwete ni Chaguo la Mungu! Wala Kilani hakukosea. Kikwete ni chaguo la Mungu ili watanzania mjifunze!
     
  20. K

    Kivia JF-Expert Member

    #20
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Unafiki unamsumbua, nadhani viboko hivyo kilaini angevianzia kuwachapa maaskofu/mapadiri wanaodhalilisha watoto.
     
Loading...