Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Akili za Mbayuwayu !!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ngoshwe, May 6, 2010.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    May 6, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mara nyingi viongozi wetu wamekuwa wanafiki. Katika mambo ambayo yanaendelea kumpatia sifa kimataifa Mhe. B.W. Mkapa (Rais Mtaafu wa Tanzania) ni upeo wake wa kufahamu,kuchambua na kuweka sawa masuala mengi ya kijamii, kiuchumi na kisiasa.

    Mkapa bado anatambulika katika safu za Viongozi wa Taifa letu na amekuwa akionekana kuwa mpigania haki mzuri sana kwa mataifa mengine ikiwemo kuhusika katika upatanishi wa jirani zetu wa Kenya katika mgogoro uliotokana na uchaguzi wao Mkuu wa mwaka 2007.

    Mkapa anajua sana matatizo ya nchi yake ikiwemo yale ya Kikatiba pia na angeweza kusaidia kushauri kupatiwa ufumbuzi kama alivyokuwa Baba wa Taifa. Lakini cha kusikitisha yupo kimya sana hapa nyumbani na anaonekana akiongelea hukooo "nyumba za jirani" mambo ambayo kwa busara zake angeweza kabisa kuwasaidia wanasiasa wetu ndani ya chama chake kupata akili za "mbayuwayu" na kulewezesha Taifa letu likwamuke katika wimbi la matatizo ya kijamii, kiuchumi na kisiasa...

    Nini Busara za vingozi kama hawa??wanasubiri mpaka wafe ndo waje kuandikwa vizuri zaidi na kuenziwa??.


     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,756
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mambo hayo............................................kikwete aliusema tumwache apumzike na anafanya mapumziko nje ya nchi na anasaidia zaidi nchi za nje..........kwa hiyo kwa heshima ya rais tumwache mkapa apumzike
     
  3. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkapa hana udhu wa kusema lolote hapa nyumbani. Alitumia vibaya madaraka yake kwa kujilimbikizia mali na ndiye aliyeliingiza taifa letu kwenye matatizo ya ubepari na ubeberu mamboleo kwa kujidai kwamba yeye anajua zaidi.
     
  4. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    jamani, kwenu nyie ambao mko bongo, tunaomba mtupatie maana ya huu msamiati "mbayuwayu", kwasababu kuna jamaa fulani humu aliiniita mi mbayuwayu nikadhani ananitukana. wengine hatujarudi huko bongo kwa miaka kadhaa sasa tunajiandaa kurudi kipindi hiki cha uchaguzi. explanation please!
     
  5. MANI

    MANI Platinum Member

    #5
    May 6, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,861
    Likes Received: 881
    Trophy Points: 280
    Ubungoubungo, Mbayuwayu ni ndege wanojenga nyumba zao kwa kutumia tope na mra nyingi hujengea kwenye vibaraza vya nyumba,ni ndege wanaopenda kukaa majumbani.
     
  6. bht

    bht JF-Expert Member

    #6
    May 6, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    @ubungoubungo jamaa jana haukukutukana, huyu ndege 'rahisi' kampa umaarufu kwa kutoa mfano wake kwenye hotuba yake kwa wazee wa dsm juzi.

    kwamba ndege huyu alimuuliza ndege ng'ong'onda (sina uhakika na jina) anawezaje kutoboa miti....., akajibibiwa aruke juu sana kisha agonge mdomo wake kwenye jiwe na afanye hivo mara mbili.
    mbayuwayu akapaa aliposhuka hakuthubutu kugonga lile jiwe kisha akajiambia mwenyewe.......'akili zako changanya na zako'
     
Loading...