Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Akigundua mwafrika ni uchamwi akigundua mzungu ni Sayansi!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Anold, Mar 11, 2011.

  1. A

    Anold JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2011
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,010
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Toka mzee anayesadikiwa kuwa anatoa dawa yenye uwezo wa kutibu magonjwa yaliyoshindikana mengi yamekuwa yakisemwa. Pamoja na mzee huyo kujaribu kueleza chanzo cha upatikanaji wa dawa hiyo bado wasiwasi na mashaka yanaendelea na kila mtu anataka kujua kuwa ni kweli dawa hiyo inaponywa au vipi. hii ndiyo tabia ya kiafrika ya kutoamini mambo yanayomhusisha Mungu, wengi wanamtafuta sana Mungu ila ndani ya nafsi zao kuna kutokuamini na mashaka juu ya uwezo wa Mungu na hili linakuja kupata nguvu hasa ikitokea anayesimama na kukiri kuwa anaugunduzi fulani ni mtu wa kawaida. Kama tukio la Loliondo lingekuwa limetokea katika nchi za ulaya watu wengi wangeamini na kumshukuru Mungu kwa dawa hiyo, wengi wamekuwa wakiamini kuwa mwafrika hawezi kugundua chochote na kamwe ugunduzi wake daima utawekewa walakini, waafrika wengi wamekuwa akutukuza wazungu na kuamini kila kitu wanachokifanya. Si katika mambo ya Loliondo tu ila waafrika wengi hawaamini watu wao kuwa wanaweza kufanya chochote, ndio maana hata katika nyanja ningine kama michezo n.k wengi hawaamini kuwa watu wetu wanaweza, daima wazungu ndiyo wanaonekana kuwa wanauwezo wakufanya kitu chochote na kufanikiwa, huo ni umaskini wa fikra. Huu ni ukoloni wa fikra na ni mbaya zaidi hata ule wa kuchapwa viboko ili kuvuna mkonge.
    Mchungaji huyu kama ingekuwa yupo katika nchi za wenzetu kwao ingekuwa faida kubwa kwa jamii yote maana wangefanya mazingira ya kumtia moyo na kufanya jambo hilo liwe na faida pamoja na heshima kwa taifa. Kwetu si hivyo kwani pamoja na watu wengi kukiri kuwa wamepata nafuu baada ya kutumia dawa hiyo watu wengi wamekuwa wakitoa maneno na kejeli bila hata kufanya utafiti japo kwa hao wagonjwa waliotumia hiyo dawa. Baadhi ya Viongozi wa dini hasa wale wanaojiona ni wa kiroho kupita wengine wamekuwa wakisaidia kumponda mzee huyo kwa kusema mungu hawezi kusaidiwa na dawa maana imani walionayo ni kuwa kila kitu cha mungu lazima kifanyike katika njia ya muujiza, wachungaji wa namna hiyo ni wale ambao wanajua kuhubiri tu ila hawajalisoma neno la Mungu kwa kina maana katika biblia kuna maeneo mengi ambayo watumishi wa mungu wa zamani walifanya huku wakitumia vitu ambavyo katika jamii ya sasa inayojiona ni bora ingetafsiri kuwa ni ushirikina, hebu fikiria suala la neemani kuoga mara saba mtoni, Yesu kumpaka mate kipofu na kuona, n.k mambo kama hayo yangefanywa na mtumishi wa leo hasa wa kanisa lisilo na sifa ya kuitwa la kiroho mtu huyo angeitwa mchawi. Tatizo kubwa ni kuwa wanadamu wengi hudhani kuwa utendaji wa Mungu ni sawa na mwanadamu wakawaida hivyo kila kitu kinachotokea lazima kiwe kinaendana na mtazamo wa akili zao huu ni upotevu usioelezeka. Kama ugunduzi huu ungefanywa na Mzungu kila mtu angekubali na kuita kuwa wamebobea katika sayansi lakini kwakuwa Ugunduzi huu umefaywa na mtanzania mwenzetu tena mzee aliyechoka tena sio kutoka kanisa la kiroho hawakubali wanamwita mchawi hawaamini kuwa Mungu anaweza kumtumia!!!
     
  2. A

    Anold JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2011
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,010
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Toka mzee anayesadikiwa kuwa anatoa dawa yenye uwezo wa kutibu magonjwa yaliyoshindikana mengi yamekuwa yakisemwa. Pamoja na mzee huyo kujaribu kueleza chanzo cha upatikanaji wa dawa hiyo bado wasiwasi na mashaka yanaendelea na kila mtu anataka kujua kuwa ni kweli dawa hiyo inaponywa au vipi. hii ndiyo tabia ya kiafrika ya kutoamini mambo yanayomhusisha Mungu, wengi wanamtafuta sana Mungu ila ndani ya nafsi zao kuna kutokuamini na mashaka juu ya uwezo wa Mungu na hili linakuja kupata nguvu hasa ikitokea anayesimama na kukiri kuwa anaugunduzi fulani ni mtu wa kawaida. Kama tukio la Loliondo lingekuwa limetokea katika nchi za ulaya watu wengi wangeamini na kumshukuru Mungu kwa dawa hiyo, wengi wamekuwa wakiamini kuwa mwafrika hawezi kugundua chochote na kamwe ugunduzi wake daima utawekewa walakini, waafrika wengi wamekuwa akutukuza wazungu na kuamini kila kitu wanachokifanya. Si katika mambo ya Loliondo tu ila waafrika wengi hawaamini watu wao kuwa wanaweza kufanya chochote, ndio maana hata katika nyanja ningine kama michezo n.k wengi hawaamini kuwa watu wetu wanaweza, daima wazungu ndiyo wanaonekana kuwa wanauwezo wakufanya kitu chochote na kufanikiwa, huo ni umaskini wa fikra. Huu ni ukoloni wa fikra na ni mbaya zaidi hata ule wa kuchapwa viboko ili kuvuna mkonge.

    Mchungaji huyu kama ingekuwa yupo katika nchi za wenzetu kwao ingekuwa faida kubwa kwa jamii yote maana wangefanya mazingira ya kumtia moyo na kufanya jambo hilo liwe na faida pamoja na heshima kwa taifa. Kwetu si hivyo kwani pamoja na watu wengi kukiri kuwa wamepata nafuu baada ya kutumia dawa hiyo watu wengi wamekuwa wakitoa maneno na kejeli bila hata kufanya utafiti japo kwa hao wagonjwa waliotumia hiyo dawa. Baadhi ya Viongozi wa dini hasa wale wanaojiona ni wa kiroho kupita wengine wamekuwa wakisaidia kumponda mzee huyo kwa kusema mungu hawezi kusaidiwa na dawa maana imani walionayo ni kuwa kila kitu cha mungu lazima kifanyike katika njia ya muujiza, wachungaji wa namna hiyo ni wale ambao wanajua kuhubiri tu ila hawajalisoma neno la Mungu kwa kina maana katika biblia kuna maeneo mengi ambayo watumishi wa mungu wa zamani walifanya huku wakitumia vitu ambavyo katika jamii ya sasa inayojiona ni bora ingetafsiri kuwa ni ushirikina, hebu fikiria suala la neemani kuoga mara saba mtoni, Yesu kumpaka mate kipofu na kuona, n.k mambo kama hayo yangefanywa na mtumishi wa leo hasa wa kanisa lisilo na sifa ya kuitwa la kiroho mtu huyo angeitwa mchawi. Tatizo kubwa ni kuwa wanadamu wengi hudhani kuwa utendaji wa Mungu ni sawa na mwanadamu wakawaida hivyo kila kitu kinachotokea lazima kiwe kinaendana na mtazamo wa akili zao huu ni upotevu usioelezeka. Kama ugunduzi huu ungefanywa na Mzungu kila mtu angekubali na kuita kuwa wamebobea katika sayansi lakini kwakuwa Ugunduzi huu umefaywa na mtanzania mwenzetu tena mzee aliyechoka tena sio kutoka kanisa la kiroho hawakubali wanamwita mchawi hawaamini kuwa Mungu anaweza kumtumia!!!
     
  3. L

    Leornado JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kunya anye Mzungu akinya mzawa kaharisha.

    Yupo wapi yule jamaa aliebuni gari Zanzibar na Karume alionyeshwa kipaji kile?

    Sana sana mafisadi wanatathmini jinsi gani wamrubuni Babu ili wajifaidishe wao kupitia Babu manake mia tano anayotoza ni kidogo sana.
    Huoni kina Kakobe wanavyomkejeli wakati wao kama wachungaji wangekuwa mstari wa mbele kufurahia muujiza huu kupitia mchungaji huyu.
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    tushakuwa corrupted na uzungu ndo maana hatutakaa tuendelee hata siku moja
     
  5. M

    Mpasi New Member

    #5
    Mar 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Cha kushangaza pia ni kuwa Babu wa loliondo hakuwalazimisha watu kwenda wala hakupiga mbiu kuwaambia watu waende...waliopona ndo wametoa ushuhuda,wacha kila mtu ajaribu kwenda...HAKUNA MTU ANALAZIMISHWA JAMANI:panda:
     
  6. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,967
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    mkuu, sisi tumejaa moyo wa kujipenda kupita kiasi, ikitokea mtu anaonekana kukubalika basi tunamfunika kwa nguvu zote!
     
  7. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Babu huyu anatumia imani kutibu magonjwa sugu ya kisayansi,tiba ya magonjwa ya kisayansi ina utaratibu wake wa kuthibitishwa na utaratibu huo ni wa kisayansi na si vinginevyo.hatuwezi kuamini kuwa dawa hii inatibu magonjwa haya yaliovumbiliwa kisayansi ispokuwa pale itakapofanyiwa utafiti na kuthibitika kuwa tiba halali.sioni ni kivipi watafiti wa kiafrika wanapuuzwa,je ni kweli hakuna wanasayansi wavumbuzi ambao ni weusi?hakuna PHD holders kwenye fani ya sayansi?evidence iko wapi inayoonyesha mwanasayansi wa africa amepuuzwa?
    Kwa sasa namuona mchungaji huyu ni mbabaishaji mpaka tutakapothibitisha dawa yake inaponyesha.tusitumie bibilia kupotosha!
     
  8. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2011
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapooo sasa,huyu babu amekuwa na anatoa huduma bila kujitangaza au kuita watu waende kwakwe kama ilivyo kwa viongozi wengine wa kiroho ambao hutumia vyombo vya habari kujitangaza au kutangaza kile wanachodai ni mafanikio ya tiba zao kwa njia ya maombi. Nimewahi ona ktk TV kiongozi mmoja wa kiroho anatangazia umma kwamba ameweza kumtibu mgonjwa wa kansa ya damu!
    Ninachojiuliza mm,hili pia linahitaji udhibitisho wa kisayansi au ni yale ya babu tu?
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Mar 11, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Hatupendani. Roho za kwanini zinatusumbua.
    Africa kuna wavumbuzi wengi tu ila wanapotezewa.
    Na huyo babu angekuwa anatoza hela nyingi mate yangewakauka kwa kuchonga.
     
  10. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #10
    Mar 11, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kweli methali zinatimia ss
     
Loading...