Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajira za walimu wiki ijayo

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by paesulta, Jan 14, 2012.

  1. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #1
    Jan 14, 2012
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Gedius Rwiza
    SERIKALI inatarajia kutoa tamko
    kuhusu ajira za walimu 25,015
    waliohitimu mafunzo ya ngazi
    mbalimbali katika vyuo vya
    ualimu nchini wiki ijayo.
    Kati ya hao, walimu wa
    sekondari ni 13,636 wa shahada
    wakiwa 6,649 na stashahada ni
    6,987 na walimu wa shule za
    msingi ngazi ya cheti ni 11,379.
    Hatua hiyo itaondoa hofu kwa
    wahitimu wa mafunzo ya ualimu
    ambao wamekaa nyumbani kwa
    zaidi ya miezi saba wakisubiri
    ajira, kinyume cha ahadi ya
    Serikali kwamba wangeajiriwa
    mara tu baada ya kuhitimu
    masomo yao.
    Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya
    Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa
    na Serikali za Mitaa (Tamisemi),
    Kassim Majaliwa alisema jana
    kuwa mwanzoni mwa wiki ijayo,
    Serikali itatoa tamko la ajira hizo.
    Majaliwa alisema ajira hizo ni
    kwa ajili ya walimu waliohitimu
    vyuo mbalimbali vya ualimu
    kuanzia Mei, 2011 katika ngazi za
    cheti, stashahada na shahada.
    “Napenda kuwataarifu walimu
    kwamba hakuna mwalimu
    atakayebaki bila kupata ajira na
    hatutaki mwalimu afike kituo cha
    kazi akose mahitaji muhimu
    kama ilivyokuwa miaka ya
    nyuma, kwa hiyo mwanzoni mwa
    wiki ijayo majina yatakuwa
    kwenye tovuti za Wizara ya Elimu
    na Tamisemi,” alisema Majaliwa.
    Majaliwa alisema tayari utaratibu
    wa kuwapangia vituo vya kazi
    walimu hao 25,015 umekamilika
    na kwamba Wizara ya Fedha
    imearifiwa ili iweze kupeleka
    Sh6.2 bilioni katika halmashauri
    zote nchini ili walimu
    watakapofika wakute fedha zao
    tayari.
    Alisema hakuna mwalimu
    atakayebaki bila kuajiriwa kama
    ilivyokuwa ikielezwa na baadhi ya
    vyombo vya habari. Alisema
    sababu za kuchelewesha ajira
    hizo ni kutaka kukamilisha
    mahitaji yote ya walimu hao.
    Majaliwa alisema Serikali ina nia
    njema ya kuwapatia ajira walimu
    wote lakini hawataki kuona
    mwalimu akifika kazini na kuanza
    kuteseka kutokana na ukosefu
    wa mishahara hali ambayo
    imekuwa ikiwafanya walimu
    wengi kukimbia vituo vya kazi.
    Alisema wakurugenzi wa
    halmashauri zote wameagizwa
    kuwapokea na kuwapangia kazi
    walimu hao watakapofika, baada
    ya kuwa wamewapatia mahitaji
    muhimu ili wasitoroke kutokana
    na hali ngumu ya maisha.
    “Hata wakurugenzi wote
    tumewapa taarifa ya kuwapokea
    walimu hao bila kuwabughudhi
    na kuwapatia mahitaji muhimu
    ya kuanzia maisha ili wawe na
    moyo wa kufanya kazi kwa
    ufanisi. Kwa hiyo nawaomba
    walimu wawe na subira,” alisema
    Majaliwa.
    Baada ya kukaa mitaani kwa
    takriban miezi saba tangu
    wahitimu vyuo, walimu hao
    wamekuwa na hofu ya kukosa
    ajira ya Serikali na wamekuwa
    wakiilalamikia Serikali kwa
    kushindwa kuajiri kama
    ilivyokuwa miaka ya nyuma
    ambayo waliokuwa wakimaliza
    walikuwa wakiajiriwa mara tu
    baada ya mafunzo.
     
  2. M

    Mwadada Senior Member

    #2
    Jan 14, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 142
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Asante! Habari njema.
     
  3. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #3
    Jan 14, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Wamebanaaa karibu wanachia,ok asante kwa taarifa sasa hofu ni moja cjui ntapangiwa wapi mie!
     
  4. M

    Mchakatoh JF-Expert Member

    #4
    Jan 14, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 259
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hata mwez wa 11 mwaka jana walisema hivyohivyo..ole wao watoao ahadi za uongo....!
     
  5. Mbavu mbili

    Mbavu mbili JF-Expert Member

    #5
    Jan 14, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 729
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 60
    ni vigumu kuamini...tumepigika vya kutosha,kusoma sio dili siku hizi kwani ukisoma unakalishwa kitaa...
    Walisema Dec mwaka jana,sijui kama watatekeleza
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Jan 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mwenzio nilipangwa Kigomaaa,furaha yote ilitoweka
     
  7. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #7
    Jan 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kama walimu watapewa fedha za kujikimu mapema bila mikingamo,basi hlo litakua jambo la AJABU MNO,TUSUBIRI
     
  8. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #8
    Jan 14, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,137
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    utata co kale kapesa kakujikimu.. Ila mziki upo kwenye hela za mizigo na wategemezi hapo lazma walimu njuka wachakuchuliwe.. Watachezea Siasa za kufa m2.. By da way best of luck...
     
  9. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #9
    Jan 14, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,137
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    by da way kama kuna mwl atapangiwa cngda mjini/manispaa.. Anitafute ntampa hifadhi kipindi ambacho atakuwa anajipanga kusimama mwenyewe.. N:B. Kwa walimu masela kama mimi isije akaja mwanamama akaja shindwa kutoka
     
  10. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #10
    Jan 14, 2012
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    kama kweli umesota vya kutosha utakwenda,halafu baadae unaangalia utaratibu mwingine...kesho usije lalamika kuwa hakuna ajira
     
  11. M

    Makunga JF-Expert Member

    #11
    Jan 14, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 562
    Likes Received: 321
    Trophy Points: 80
    sidhan km yanayosemwa ni ya kweli,ngoja tusubiri tuone.
     
  12. z

    ze dong Member

    #12
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hiv ni ajira au ni tamko kuhusu ajira!?
     
  13. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #13
    Jan 14, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mkuu Bajabiri wewe si upo Dar kwa sasa kikazi au? Da tuombeane angalau nibakie Moro maana nimeshacheza dili hilo kitambo
     
  14. P

    Patflax jr Member

    #14
    Jan 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    duh hapo sasa natishika mkuu.Heb nisaidie mbinu gan itumike ili wasichakachue? Then ntajua ni kiasi gan m2 anapaswa kulipwa kama fedha ya mizigo na wategemezi? Kwel unjuka kazi nisaidien wakuu
     
  15. G

    Gurumo New Member

    #15
    Jan 14, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mm kma ningepata msaada wa kujua kiasi cha pesa tunachotakiwa kupewa ingekuwa vzr sana maana unaweza ukapewa hela kdogo alafu ukaanza kuutabika.so 2naoomben msaada wa kujua hlo kwa wale wazoefu.
     
  16. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #16
    Jan 14, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Maisha kote tu mkuu ila km ni kg vijijini ndo imekula kwako. piga kazi
     
  17. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #17
    Jan 14, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    pia nawakaribisha arusha,wakaka kwa wadada karibu!
     
  18. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #18
    Jan 14, 2012
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Thanks! mkuu kwa taarifa.
     
  19. Polite

    Polite JF-Expert Member

    #19
    Jan 14, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 2,158
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    hawa watu nadhani watatupeleka maeneo ya mbali ngoja nijandae kwenda mtwara naliendele
     
  20. z

    ze dong Member

    #20
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    PM aliwaamrisha waorodheshe stahiki za mwajiriwa katika barua yake ya ajira.ni bunge lililopita,km sijakosea.
     
Loading...