Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajira ni utumwa??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Oct 6, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    wapo wengi wanaojiuliza kwa nini nilifanyakazi miaka 30,najua hiyo ndio ilioandikwa kwako
    leo naomba tuongee ukweli ajira ni laana na mtu anaetegemea mshara amelaaniwa.....
    Kama uamini uliza wazee waliofanya kazi miaka 30 to 40 walizoea kuamshwa asbh saa 12
    na kurudi majumban mwao usiku bila kukaa familia leo wanamka saa nne asbh sio kwamba wanataka
    walifumbwa ufahamu ama wengine kusema walilaaniwa...IDADI kubwa leo wanaangaika wanateseka
    na kutaabika wengine wanapigwa na askari (wajukuu zao)) hii ni laana

    sisemi ni mbaya kufanya kazi ila ukweli ubaki ni wakati wa wewe ulie kwenye ajira kuanza kujipanga na kuangalia
    baada ya miaka kdhaa unataka kuwa nani....ngoja nikwambie sisemi umelaaniwa ila ukweli unabaki ajira
    ni zaidi ya laaana wapo wengi wamekuwa wanaridhika na mishara walionayo lakini waulize walipoondoka
    waliondoka na nini???nikiwa sehemu moja ya kazi niliwahi kupambana sana sana na mshahara kuongezwa ingawa mwisho
    walituondoa lakini Mungu alisimama na uhalali wetu na mwisho walioondoka walitukumbuka kwa nini tulingangana na kuongezwa
    mishahara huku tukiomba allowance azina msaada sana kwenye kazi ulio nayo ,,
    Nasema hivi kumaanisha sipendi uje kutesa familia yako kama yule ama huyu ,huu ni wakati wako kuanza
    kufikiria ukiondoka kazini leo utakuwa wapi???wapo wengi wamekuwa kama misukule ya kazi wanapopata
    kazi leo wanajua watakufa milele wakiwa wanafanya kazi..la hasha wakati wa kujua kesho nataka kuishi maisha
    gani

    Wapo wanaoamini wakitoka kazini ndio wataweza kununua gari.kujenga wewe wewe mpendwa uko kazini miaka 30
    umeshindwa kununua gari ukanunue unaondoka si tutakupeleka pale sakatriki kabla ya muda wako

    Sisemi kwa ubaya naomba mnielewe napenda kukujuza wewe ulie kwenye ajira uanze sasa kujitayarisha baada ya
    kustaafu unataka kusihi maisha gani,wapo waliosubiri kujenga na fedha za kustaafu anza sasa jiulize je mshara ulionao
    ukiondoka angalia na bei za vitu maduka ya ujenzi je utaweza kuhimili kujenga.kwa nini ukiwa kazini uasitafute kiambatanisha
    cha biashara kitachakupa kuweza kununua vitu kama hivi ukiwa kazini ,,wachache wanaoweza kujenga na kumaliza nyumba
    maramoja kama ra!!usijiumize kichwa anza sasa weka kibubu uanze kuweka hela nakwambia unanunua kiwanja na utajenga

    Binafsi sitaki ubweteke na hako kamshahara cha laki 8 to million 1.5 etc ngoja nikwambie yawezekana Mungu amekutengea
    uweze kushika zaidi ya hiyo unayopata kwenye mshahaara,,,je uoni ajira ni laana ??na kama ndio kwa nini usifungue mawazo yako
    ya kushika milion mbili na nusu mpaka tatu kwa mwezi...

    Mwisho nakutakia usiku Mwema na Mungu akupe ufahamu wako uweze kuwa wa maana milele
    Nte "MEMA YA NCHI TUNAKULA HAPA HAPA DUNIANI""KASOME BAIBO HAKUNA NCHI MBINGUNI NCHI IKO HAPA HAPA KAMATA HAKI YAKO

    ALL THE BEST
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Fanya kazi, jenga nchi kijana, acha mawazo finyu, ajira za wahindi ndizo utumwa, kazi tembo mshahara sisimizi.
     
  3. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Ingawa sio utumwa, kazi nyingi hazimridhishi binadamu kisaikolojia hata kama zinalipa.
     
Loading...