Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajira mpya ya ualimu: ushauri.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Malolella, Jul 27, 2012.

  1. M

    Malolella JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wana jf naombeni ushauri khsu huyu mdogo wangu. Amemaliza degree ya ualimu pale mlimani mwaka jana na akapata nafasi kufundisha private. Huko take home yake ni laki 6 na elfu 30 (630,000/=). Amepangiwa pia serikalini iringa(v) ambako take home ni laki 3 na 81 (381,000). Je aendelee na private au aende serikalini?
     
  2. Aqua

    Aqua JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 1,143
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Yeye kama yeye kwanza anasemaje?Dokezo,private mishahara ni mizuri ila job security ni ndogo.Private waweza fukuzwa kazi any time t,kuna shule za private wanafunzi wakifail somo,mwalimu anawajibishwa.Serikalini mshahara mdogo,sometimes mazingira ya kazi magumu ila job security iko juu,hufukuzwi kazi kirahisi.Akimbia maramoja Iringa akayasome mazingira ya shule hiyo kama yatamfaa kabla ya kuamua kubaki private au kwenda Serikalini.Ila kwa ajira za sasa hivi,bora upate kidogo for 20yrs kuliko kupata pesa nyingi for 5yrs.Ni mawazo tu.
     
  3. M

    Malolella JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu Aqua kwanza nashkuru kwa ushauri wako. Ameenda kuangalia mazngira iringa v sio mabaya. Huduma zote zipo ie umeme, usafiri, hospital etc. Shida huyu dogo kalewa cheo alichopewa cha usecond master na wanauamini sana paleshule. Mbali ya hyo salary pia analipwa posho ya usecond. Hata yeye yupo dilema. Kote anaona kuzuri japo nimemwambia aende gvt bt naona hanielewi.
     
  4. Aqua

    Aqua JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 1,143
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Wewe umeplay your party,mwache aamue mwenyewe.Ukimlazimisha unavyotaka,baadaye mambo yakiwa magumu atasema wewe ulimlazimisha,yalikuwa maamuzi yako na siyo yake.Ila hata hiyo private anatakiwa ajue,itasurvive industry ya education kwa muda wote,performance ya shule ikoje kimkoa na kitaifa?Nadhani unajua shule za private hupata wanafunzi wengi zinapoperform vizuri na zinaweza kosa kabisa wanafunzi kama waliopita watafail.Sasa hivi ajira ni tight,wasomi kibao wako street,kwa kipindi hiki tulichonacho mi narecommend serikalini.Kuhusu kipato kuwa kidogo unaweza ukatafuta njia zingine za kujiongezea kipato na mambo yakawa poa tu.Ok thanks
     
  5. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mimi nipo serikalini na nimehitimu mwaka mmoja na mdogo wako. Saa yeyote natemana na huu uwalimu . Utafikiri nipo ndani ya thermos ya kahawa.
     
  6. M

    Malolella JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Daa Marko unanifurahisha vp tena? Zingatia ushauri wa Aqua. Thanks sana aqua.
     
  7. M

    Mr Mayunga JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Aende private,aache gvt coz,private wanachotaka ni kufaulishiwa wanafunzi tu.GVT hela ndogo,mwambie aende akafanyekazi kwa bidii.Ila asign mkataba wenye faida kwake.
     
  8. paty

    paty JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    baki bwana, sa nani atafundisha watoto zetu jamani ,
     
  9. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    haiitaji degree ya uhandisi,medisin au law kutoa jibu kwenye hii mada...cheki hali halis ya life hapa bongo..je unadhani mshahara mdogo au mkubwa ni upi utakua helpful?? mwambie aende zake private mkuu!!
     
  10. MAKOLE

    MAKOLE JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tunaishi leo, hatuishi kesho. Hatuhitaji tuzeeke ili tupate mamilioni, tunahitaji kupata sasa tukiwa vijana ili watoto wetu tuwaandalia maisha mazuri......Napita tu ila mwambie atafakari na achukue hatua!
     
  11. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    pesa pesa pesa....serikalini kitu gani?
     
  12. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2012
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mpe ushauri huu hapa vinginevyo wanae watakuja wamchape fimbo kwa kuwatia umaskini. Walimu wenyewe huko serikalini wanataka kugoma kisa maslahi kidogo halafu yeye aende kufanya nini?
     
  13. r

    roxna Member

    #13
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 35
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
    we n z sam truck,mbona vitu viko waz piga chin serikal,ualim ata akusomek
     
  14. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    381,000/= v/s 630,000/=,kwa laki tatuna themanin utakuwa unakumbatia umasikin mwambie aende praiveti akakusanye pesa ndugu serikalin ni unyonyaji tu,
     
Loading...