Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajira kwa Walimu wapya 2011/2012 Lini kuwa tayari?

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by gidytitus, Nov 22, 2011.

  1. g

    gidytitus JF-Expert Member

    #1
    Nov 22, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 333
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Jaman wana JF, naombeni radhi kwanza kwa kuweka thread hii hum kwenye jukwaa la siasa, lengo langu ni kutaka angalau npate mawazo na updates kutoka kwenu kwani ni wengi mnaosoma jukwaa hili, jukwaa la kazi limetawaliwa na uongo na vijembe pia dhihaka ndo mana sijataka kupeleka thread hii huko.

    Naombeni kwa wale walio na news au updates za ukweli na uhakika kuhusu hatima ya walimu wapya wanaotarajia kuajiriwa na serikali watupe tumaini walau tunywe maji!

    Ni miezi karibu 4 imepita tangu kumaliza chuo hususan kwa wale wa Vyuo vikuu tupo mtaani. Taarifa za serikali zilikuwa ni kwamba kufikia tarehe 15/ Nov, post zingekuwa tayari zishatoka na mpaka Mwezi Desemba, kila m2 kashajua kituo chake na ameripoti,(Source; Gazeti la Mwananchi la tr 6/Nov/2011, Jmosi ) Na taarifa za kiongozi wa TAMISEMI alisema hvyo wakati akijibu swali kuhusu uhaba wa walimu bungeni.

    SASA cha ajabu ni kwamba mpaka sasa ni kiza kitupu, hatujui nini kinaendelea, hiyo tarehe ishapita! Tarehe 19/Nov/2011, Jmos ilikuwa ni siku ya kusheherekea Mahafari ya 15 Chuo Kikuu cha Tumaini, Makumira, ambapo nami nlikua miongoni mwa wahitimu, cha ajabu kuna kiongozi mmoja wa serikali aliye2mwa kuwakilisha mkuu wa Wilaya, akatoa tamko kwa kusema kua, serikali haina pesa za kutosha kuajiri walim wote, hivyo kila m2 ajue wapi atapata kazi, hata walimu wakiwemo, hapo hapo akasema serikali ina uhaba wa walimu, na kilio hiki hakitakoma mpaka sekta binafsi ziamue kuisaidia serikali.

    (Hatukumwelewa hata kidogo) Naombeni wadau wa elimu na wale walioko karibu na ofisi husika, Jameni tupeni taarifa za kuridhisha! Matamko ya viongozi husika yanatuchanganya!

    Naomba kutoa hoja!
     
  2. c

    cilla Senior Member

    #2
    Nov 22, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 181
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    serekali haina pesa.na serekali wanatumia pesa nyingi kwenye siasa. na ndio kisa cha kutoa pesa mpya lakini bado inaishi kwa mikopo. tuombe mungu
     
  3. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Wako kwenya mchakato.
     
  4. Mcheza Karate

    Mcheza Karate JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 689
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Mh! Bwana mdogo post zenu ni tarehe 15.jan.2012. Naomba niamini tu.
     
  5. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #5
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    hao waliopata ajira miaka nenda rudi leo wanalilia mishahara na malupulupu yao kwa serikali kushindwa kuwalipa ndo watoe ajira mpya sasa? HAZINA KUMEKAUKA bro, hela iliyobaki ni kwajili ya sherehe za 50yrs na kampeini ya mawaziri kuzunguka nchi nzima kutetea mswada uliopitishwa na magamba bungeni.
     
  6. M

    MANZI Member

    #6
    Nov 22, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwakani bro
     
  7. Jeff

    Jeff JF-Expert Member

    #7
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 26, 2009
    Messages: 1,200
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sasa wewe unataka taarifa zipi za kuridhisha? Unaambiwa ukweli kuwa serikali haina pesa ya kuajili,Au we unataka udanganywe?
     
  8. Dume la Nyani

    Dume la Nyani Member

    #8
    Nov 22, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    watatoa watakapoamua wao..!sasa hivi pesa zote ni kwaajili ya sherehe ya 50yz of uhuru
     
  9. e

    emmu Member

    #9
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    we uckate tamaa kwani post zenu ni mwezi december na january,2012 ndo mtatakiwa kuripot vituoni.Harafu uwe tayari kufanya kazi mikoa ya pembezon maake walim wengi wamekuwa wakiripot na kuchukua fedha za kujikim na kutokomea.but kwasasa mtajaza mkataba.So vuta subira serikari ni mtu au watu ajira utapata tu. Kuwa mzalendo zaidi ya ulivyo sasa.:photo:
     
  10. e

    emmu Member

    #10
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    VUTA subira kani ajira zenu ni mwezi december, na january,2012 ndo reporting time.
     
  11. ERIC JOSEPH

    ERIC JOSEPH JF-Expert Member

    #11
    Nov 22, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 571
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sawa ila serikali imefulia vibaya mana sasa watu wanachukua nusu ya mishahara jalibu kufanya tafiti mambo hayaja kaa sawa.ushauli kama utapata kazi fanya na tujitahidi vijana kujiajili
     
  12. g

    gidytitus JF-Expert Member

    #12
    Nov 22, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 333
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Ok, nmekuelewa, tutakutana kwenye pori la rusahunga, naenda kujiajiri huko, tayari nshapata vitendea kazi.
     
  13. g

    gidytitus JF-Expert Member

    #13
    Nov 22, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 333
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Walau inatia moyo kidogo!
     
  14. g

    gidytitus JF-Expert Member

    #14
    Nov 22, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 333
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Sawa bossss!
     
  15. g

    gidytitus JF-Expert Member

    #15
    Nov 22, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 333
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Nmekuelewa bosss bt sjui kama huko pembezoni mwa miji kama kuna Computer coz mi mwl wa tehama, wakinipanga huko naenda kufundisha civics tu bt watakuwa wanaua profesion yangu!
     
  16. ERIC JOSEPH

    ERIC JOSEPH JF-Expert Member

    #16
    Nov 22, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 571
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sawa ila serikali imefulia vibaya mana sasa watu wanachukua nusu ya mishahara jalibu kufanya tafiti mambo hayaja kaa sawa.ushauli kama utapata kazi fanya na tujitahidi vijana kujiajili
     
  17. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #17
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Serikal haijafulia sema wana2mia pesa nying kwenye mambo ambayo yanawanufaisha wao hasa ktk siasa so 2015 2we makin jaman
     
Loading...