Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

AJILA Vs AJIRA

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Bontowar, Apr 10, 2011.

  1. B

    Bontowar JF-Expert Member

    #1
    Apr 10, 2011
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Wakuu Mambo VP

    Naomba mnidadavulie hayo maneno

    Asante
     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    Apr 10, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,552
    Likes Received: 9,359
    Trophy Points: 280

    Hayo ni maneno yaliyotokana na kiarabu, linalotumika sana kwa kiswahili hapa kwetu ni ajira, wengi hulitamka na kuliandika visivyo "ajila", hii haileti maana sahihi kwani ajila nalo ni neno pia, lenye maana tofauti kabisa na ajira, lakini halitumiki sana katika kiswahili cha siku hizi hususan cha bara. Wa-pwani, wenye asili ya kiswahil tena wazamani, wanaijuwa maana ya neno "ajila", kwa sasa naliwacha kulitolea maana hili neno kwa sababu za kiufundi.

    Natumai maana ya ajira unaijuwa.
     
  3. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ajira- = Kiswahili sanifu
    Ajila =Kichahili cha Kiluguru
     
  4. B

    Bontowar JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2011
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Bado wooote sijapata jibu Ajila ni nini ?
     
Loading...