Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajari mbaya maeneo ya Riverside Dar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MNYISANZU, Jun 23, 2012.

  1. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nimetoka kushuhudia ajari mbaya ambapo mtu mmoja amegongwa na pick up ikitokea ubungo mataa kwa kasi imemgonga na kichwa kupasuka ubongo kusambaa tapatapa barabarani" bahati nzuri kulikuwepo na trafick mmoja akiwa na pikipik na kuikimbiza gari iliyohusika! itc too painfull kiukweli" binafs najiuliza kulikoni eneo hili mara kwa mara hutokea ajali mbaya sana. Source mi mwenyewe nipo maeneo haya
     
  2. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    maeneeo kama hayo inatakiwa vidaraja vya juu kwa ajili ya kuvukia waenda kwa miguu, lakini kwa vile serikali haiko kwa ridhaa ya wananchi, watu kufa inaona sawa tu!!
     
  3. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Poleni sana mlioshuhudia, na RIP uliyogongwa!
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    watu wazembe sana eneo hilo wanatembea as if wako bed room kwao....mi napasua mtu tu kama anavuka bila utaratibu
     
  5. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    pole kwa wafiwa na mashuhuda.
     
  6. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    du kaka! Inatisha kiukweli hutamani kuona kichwa kimepasuka mrio mithili ya bomu!
     
  7. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wengi apo ni walevi hasa leo weekend,.
     
  8. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mpendwa,

    sikuungi mkono unaposema kuwa "mi napasua mtu tu kama anavuka bila utaratibu" lakini nakuunga mkono kuwa watu wamezidi uzembe! na madereva nao wamezidi bangi! pale kuna njia nne, inakuwaje mtu kabla hajavuka asiangaklie kwanza magari yanakotokea? mbona huwa kuna foleni kubwa sana pale? na akiona magari yameruhusiwa anashindwa vipi kusubiri hizo dk chache hadi yasimamishwe tena?

    jamani mamabo mengine yanasikitisha sana na papo hapo yanatia uchungu wa hasira! tuweni waangalifu wapendwa, madereva wetu ni walevi wa bangi na matatizo ya maisha na UDHAIFU WA SERIKALI.

    hata hivyo nakiri, ajali haina kinga, ila uzembe una kinga.

    tupendane na kuombeana daima

    mbarikiwe sana wapendwa

    Glory to God!
     
  9. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    poleni wafiwa, ila nadhani hapa sio mahala pake,Mods tafadhali
     
  10. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sawa kabisa uzembe wa wanaovuka nao unachangia kwa kiasi kikubwa! Mfano ajari ya leo jamaa alijifanya ana haraka wakamuwahisha zaidi!
     
  11. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mkuu hi project mbona ilishindikana kuwa successful?, Kama unakumbuka daraja la Manzeselilikuwa mahsusi kwa ajili hiyo, badala yake limegeuka kijiwe cha vibaka na wavuta bangi, ukipandisha kule juu ujue unaenda kuwaachia ulivyo navyo. Suala jingine ni human behaviour na hali ya hewa ya dar. Mtu anaona kutumia both potential and kinetic energies ni upuuzi bora akatize tu (only kinetic energy is used).

    Design ya barabara na usimamizi wa sheria za barabarani ni mbovu. Serikali inakaa inaunda kamati za kutafuta vyanzo vya mapato na kila siku kupandisha bei ya bia na sigara wakati kuna potential ya kupata about 15% of Govnment income from law enforcement penalties. Kuna makosa yanayoikosesha serikali Tzs 400m kila siku Dar peke yake. Mfano kama serikali itaweka alama zote muhimu barabara kuanzia no parking zone, speed limits na kuajiri watu amabo kazi yao si kugombana na madereva bali ni kupiga picha za matukio na kuandika PCN (penalty charges Notice) kwa makosa ya barabarani nina hakika hii ni moja ya main source of income. Mfano unaweka sheria kuwa

    1. kupaki eneo lisilotakiwa penalty ni Tzs 150,000 kama utalipa ndani ya siku 14 na itaongezeka kwa 100% simple kila mwezi kwa miaezi miwili, baada ya hapo tunakamata gari na kuliuza kupata hela yetu.Kama mtu atagoma kulipa gari lake linakamatwa na TRA na anapewa siku 14 kulipa ama kupoteza gari.

    2. Speed Limit, unawapatia vijana speed cameras na kazi zao ni kuwa na gari la patrol katika kila kilometer tatu, penalty yake inakuwa ni laki tatu kwa overspeeding.

    3. Vijana hawa unawalipa 20% ya makusanyo ya penalty kwa siku. Hii itainua sana utii wa sheria za barabara.

    Tatizo tunahitaji short cut. Hii itasaidia sana kuongeza utii wa sheria za barabarani. Kitu kingine cha ku-discourage watu kuvuka barabara ni kuweka fensiupande mmoja kwa maeneo hatari ili atakaevuka awe na uwezo wa kuruka fensi.
     
  12. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #12
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,759
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 180
    kwani Mbunge wenu mliemchagua hayupo kila kitu Serikali hata kuvuka barabara? Mm nawapa Pole wafiwa na RIP aliyegongwa
     
  13. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    RIP aliyegongwa na kufa.
     
  14. K

    Kindimbajuu JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2012
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 711
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    usiseme maneno mabaya haya. kumbuka ni jukumu letu kutetea uhai wa kila mmoja wetu. wewe unafahamu kuwa watu hapo wanatembea as if wako bedroom kwao... sasa kwanini nawe usiendeshe taratibu?. nafahamu ni ngumu kufuta hayo maneno yako kwa maandishi , hapa. lakini ninakushauri uyafute ndani ya kichwa chako na ubadilike kwaajili ya uhai wako mwenyewe na uhai wa wengine
     
  15. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #15
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,390
    Trophy Points: 280
    Asante kwa habari! Hiv ni jukwaa lake hili?
     
  16. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #16
    Jun 23, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,825
    Likes Received: 644
    Trophy Points: 280
    Are you normal?
     
  17. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #17
    Jun 23, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Hizi sio habari nzuri kuzisikia au kuzishuhudia,"mwenye enzi Mungu na ailaze roho ya marehemu mahali pema peponi amen".
     
  18. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #18
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    aisee MWOMBE MUNGU AKUSAMEHE
     
  19. Mkwai

    Mkwai JF-Expert Member

    #19
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 307
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nadhani wengi wa wahanga wa hizi ajali ni stress za maisha, kuna wakati watu wanatembea lakini wako pale kimwili tu. Maana tukisingizia madereva kwa kila kosa hatutakuwa sawa, au tukitupia lawama mamlaka za kiserikali pia tutakuwa hatupo sahihi kwa asilimia kubwa, maana ukiangalia barabara zenye matuta katika nchi zote zilizotuzunguka sisi ndio tunaongoza. Maajabu hata highway za kuuunganisha mikoa ni matuta kwa kwenda mbele, hii inashangaza kidogo.
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Jun 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Hizi boda boda zitatumaliza
     
Loading...