Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ajali ya zanibar bussinesswise....

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by The Boss, Sep 11, 2011.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,287
    Trophy Points: 280
    ajali ya zanzibar ya meli imeua watu 200 au zaidi
    wameokolewa zaidi ya 500 inasemekana walikuwa zaidi ya 3000

    sasa hapa napata maswali ya kibiashara,atakaeweza kunisaidia nitashukuru...

    1.nauli walilipa kiasi gani?
    2kwa kawaida nauli ni kiasi gani kati ya unguja na pemba
    kwa meli na boti?

    3.meli au boti zipo ngapi zinazofanya biashara njia hiyo ya unguja na pemba?
    4.wastani ni watu wangapi wanakwenda au kutoka unguja na kwenda au kutoka pemba?

    5.ni masaa mangapi kwa meli au boti,wastani
    6.mizigo ya aina ipi hasa inasafirishwa kati ya unguja na pemba?
    7.na mengineyo.....
     
  2. Mani H

    Mani H Senior Member

    #2
    Sep 11, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kabla sijakujibu maswali yako naomba nikupe taarifa iliyotolewa na serikali ya zanzibar hadi sasa , idadi ya abiria inayotambuliwa na serikali kwa uharaka zaidi ni 610 ni ile idadi ya ununuzi wa ticket, ila inakadiliwa ilikuwa na abiria kati ya 900 - 1000, waliokolewa wakiwa hai 601 na waliopatikana wakiwa wamekufa ni 192 mpaka sasa na bado jitihada zinaendelea kufanya la kuokoa na kutoa miili ya marehemu.

    majibu ya maswali yako
    1.nauli walilipa kiasi gani?
    nauli ni sh.11000 per head.

    2.kwa kawaida nauli kwa meli nish.11000 per head na boat ni sh.22000per head,(from unguja to pemba).

    3.meli za abiria zinazokwenda unguja to pemba zilikuwa tatu ambazo ni serengeti, buraq, na hiyo spice islanders inamaana kwa sasa zitabaki mbili tu kwa kuitoa hiyo ilipata ajari. pia boat zinazoenda uko ni mbili tu ambazo ni sea express na seagul .

    4.abiria wanasafiri huwa awana wastani maalamu kwa sababu wasafiri wa sehemu hizo utegemea sana msimu na matukio mbalimbali , nina maana kuwa kuna msimu wa mavuno ya karafuu huwa watu wengi kusafiri kwenda pemba, na pia kipindi cha sikukuu kuja unguja, ila kwa makadilio ya chini kwa wasafiri wa kila siku ni 1000 pemba to unguja na unguja to pemba.

    5.wastani wa masaa kwa boat ni masaa 3, na kwa meli ni 6 kwa mchana na 7 kwa wakati wa usiku.

    6.pemba to unguja aina ya mizgo inayosafirishwa ni mazao ya chakula, kuku, samaki n.k, unguja to pemba ni bidhaa zote za madukani na pia mzao ya chakula ambayo pemba awalimi ni kma vile viazi (mbatata) ngano,nk.

    7. mengineyo. kwa ufupi pemba na unguja wanategemeana aslimia mia kwa mia na hii upelekea kuwa waunguja kuishi pemba na wapemba kuishi unguja katika harakati zao za masiha ya kila siku.

    kwa ushauri wangu kuhusu biashara ya usafirishaji kupitia bahari. biashara hii ina risk kumbwa kwa chombo chako na abiria pia, vyombo vyote hudumu kwa muda mfupi sana kwa sababu chumvi ya bahari inaharibu sana machine za vyombo hivyo. kwa sababu hiii wafanya biashara wengi upata hasara kwa kutopata faida na wakati mwingine kujikuta kupoteza na mtaji pia. vilevile ina risk kubwa kwa usalama wako binafsi, maana wakati wowote unafikishwa mahakamani na usipo kuwa makini unaishia kufungwa. ahsante
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,287
    Trophy Points: 280
    mani h
    asante saana
    hivi umesema nauli ni elfu moja na mia moja?
    au elfu kumi na moja?
     
  4. Mani H

    Mani H Senior Member

    #4
    Sep 11, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sorry, typing mistake ni 11000
     
  5. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,763
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    Naomba ufafanuzi tofauti ya boti,meli na ferry
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Sep 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,287
    Trophy Points: 280
    mkuu elfu kumi na moja kwa abiria elfu moja ni milioni kumi na moja kwa safari moja...

    hii biashara haijapata watu serious naona...
     
  7. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,705
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Mzee ferry ni commuter boat, yaani boat inayotumika kufanya biashara ya kusafirisha watu kibiashara. Haina tofauti na hiace za mjini zinazobeba abiria mjini. si kuna zingine ni private ambazo hazibebi abiria kibiashara. Hilo la meli mkuu tia akili mwenyewe!!!!!!!
     
  8. Mani H

    Mani H Senior Member

    #8
    Sep 11, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    boti,meli na ferry hivyo vyote nivyombo vya majini na utofautiana au tofauti yake inatoka na size, passenger capacity na cargo. vitu hivyo ndio vinavyotofautisha na kuvipa hivi vyombo majina tofauti.
     
Loading...