Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajali ya Trafiki wa Ikulu na mwendo kasi! Sheria inasemaje

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by bhikola, May 7, 2012.

  1. bhikola

    bhikola JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 435
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Habarini za J3 wapendwa wote wa JF
    Kwa bahati mbaya sana ajali za barabarani zimeendelea kuchukua maisha ya watanzania wenzetu. Inapotokea kwa usafiri wa wote (public trans) imekuwa ni kawaida kusikia kuwa sababu ni mwendo kasi, na ikiwa kwa wadogo au ndugu zetu wa pikipiki (maarufu kama bodaboda) wanasema ni wazembe, na hawafuati sheria za balabalani.
    Wiki imeyopita tumesikia ajali mbili zintokea kwa watu wa ikulu, RIP kwa dreva wa ikulu na pole zako bwana afande. Kwa mshangao binafsi sijasikia chanzo cha ajali ya marehemu ni nini, na hiki cha mhe afande tunaambiwa ni tuta, na utelezi katika eneo hilo la kimara.
    Sasa kwa kawaida tungetegemea kitengo cha usalama barabarani wangekuja na uchunguzi makini na siyo kuwa wanawahi kutoa sababu za kitoto na zisizo na mashiko kama hizo, kwasababu, siku zote mvua dar zinanyesha na pia hilo tuta halikuwekwa jana wakati raisi anapita, kwa hiyo kwa vyovyote vile hizo haziwezi kuwa sababu za ajali ya mhe afande.
    Kama ingekuwa hapa uholanzi (nilipo kwa sasa) kwanza wangemchunguza huyo trafiki mwenyewe (inawezekana alikuwa amlewa, au alikuwa na tatizo la kifamilia, kikazi, binafsi, kijamii na mengine kama hayo, au hakupenda kuendesha kwenye mvua hivyo alilazimishwa kwahiyo alikuwa na stress au frastration; pili wangechunguza chombo kilichotumika, inawezekana ni technical issues za pikipiki, maana siajabu hazifanyiwi matengenezo vizuri (wote tunajua mambo ya kibongo, na hatujasahau gari za ikulu zilivyotumia mafuta yaliyochakachuliwa, pia gari la raisi lilivyochomoka tairi katika msafara), au pia tairi zake si kwaajili ya barabara iliyolowa (tunajua mambo ya bidhaa fake ilivyo bongo). SASA KWA BONGO IMEKAAJE WAPENDWA??

    Great thinkers! mi sielewi hiyo conclusion waliyofikia kirahisi hivyo imekaaje kaaje. Wanasheria watujuze pia, maana ingekuwa ni raia wa kawaida tungesikia anaandaliwa mashtaka kama siyo faili kupelekwa kwa DPP.
    Nawasilisha
     
  2. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Rip Deo dereva wa ikulu.
     
  3. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Kuna speed maalum kwa Rais au waziri mkuu, wakiwa barabarani na iwapo uzembe au bahaati mbaya ikitokea yaweza kusababisha maahafa au kifo kama vile cha Sokoine.so akuna kosa lolote.Alilolifanya huyu trafic.
     
  4. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    R.I.P state driver, get well soon Afande
     
  5. Pinokyo Jujuman

    Pinokyo Jujuman JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aliyekuwa dereva wa Ikulu chanzo cha kifo chake yasemekana ni ajali ilosababishwa na unywaji Pombe ambayo ilimfanya ashindwe kuimudu driving yake na kuingia uvunguni mwa Lory ambalo lilikua limeharibika barabarani
     
  6. bhikola

    bhikola JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 435
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Asante sana kwa ufafanuzi huo chipukizi
    lakini je alikuwa kwenye speed hiyo inayotakiwa? kumbuka everything must have a cause
     
  7. bhikola

    bhikola JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 435
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Unaona sasa!!!!!!!!!!! balaaa
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Hyo ajali alipata akiwa kwenye msafara wa rais au alikua anaendesha pikipiki yake?
     
  9. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    kila kazi ina risks zake ikiwemo hiyo ya udereva wa pikipiki kwa kasi kama kina Valentino Rossi....kumbukeni siku zote bodi ya pikipiki ni mwili wa mwendeshaji, bila shaka hawa watu watakua wanakatiwa bima za ajali ili familia zao zisipate shida wakati wa maafa kama kifo.
     
Loading...