Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajali ya MV Skagit: Waziri Zanzibar ajiuzulu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kertel, Jul 23, 2012.

  1. Kertel

    Kertel JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 1,961
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    Waziri wa miunombinu wa serikali ya mapinduzi ya zanzibar awasilisha barua ya kujiuzulu kwa rais wa zanzibar kufuatia ajali ya meli ya skargit na rais amekubali na kumteua waziri mwingine bwana rashid seif kutoka cuf
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,021
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    hussein mwinyi aligoma milipuko ya mabomu mbagala,gongolamboto
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    big up sana waziri, wewe si mbinafsi km hawa wa bara
     
  4. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2012
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Accountability and responsibility!
     
  5. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Huyo mpya anauwezo wa kupambana na hizo ajali? au kwa maana nyingine alishiriki vipi kuzamisha meli hiyo? na ni kwa kiwango gani tunaamini huyu ajaye ni suluhisho? au ni maigizo / zingaombwe la mwaka?
     
  6. Kertel

    Kertel JF-Expert Member

    #6
    Jul 23, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 1,961
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    anajua shein
     
  7. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #7
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Ni uamuzi wa busara
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Angeachia ngazi wakati ule wa ajali ya Spice Islander pengine (pengine) hii ajali ya pili isingetokea.
     
  9. ha ha ha

    ha ha ha JF-Expert Member

    #9
    Jul 23, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wenzetu wako 'smart'. Sijaelewa hawa magamba wa uku ni magamba ya kobe au?
     
  10. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #10
    Jul 23, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,085
    Likes Received: 2,350
    Trophy Points: 280
    Ni habari njema na hiyo ndo tunaita accountability.
     
  11. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #11
    Jul 23, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    uwajibikaji!!
     
  12. Gwangambo

    Gwangambo JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 3,665
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ndio maana hawa jamaa wanataka nchi yao.
     
  13. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #13
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,511
    Likes Received: 2,783
    Trophy Points: 280
  14. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #14
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,511
    Likes Received: 2,783
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Waziri wa Miundombinu na Mawasiliano wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, Hamad Masoud Hamad​

    Salma Said na Talib Ussi, Zanzibar
    Waziri wa Miundombinu na Mawasiliano wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, Hamad Masoud Hamad amejiuzulu wadhifa wake jana kufutia ajali ya kuzama kwa meli ya Skagit.Taarifa ya Katibu wa Baraza la Mapinduzi na Katibu Mkuu Kiongozi, Dk Abdulhamid Yahya Mzee ilisema tayari Rais wa Zanzibar, Dk. Ali Mohammed Shein amekubali ombi la kujiuzulu kwa Waziri Hamad.

    “Tarehe 20 Julai, 2012 Waziri wa Miundombinu na Mawasiliano Mheshimiwa Hamad Masoud Hamad alimuandikia barua Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi, Mheshimia Dk Ali Mohammed Shein kumuomba ajiuzulu kufuatia ajali ya kuzama kwa meli ya Mv Skagit iliyotokea Julai 18,2012,” Ilisema taarifa ya Dk Mzee.

    “Kufuatia kujiuzulu kwa aliyekuwa Waziri wa Miundombinu na Mawasiliano, Rais amemteua Rashid Seif Suleiman kuwa Waziri wa Miundombinu na Mawasiliano,” Taarifa ya Ikulu ilisema na kwamba Uteuzi wa Waziri mpya huyo umeanza Julai 23 mwaka huu.

    Wakati huo huo, Dk. Ali Mohammed Shein ameunda Tume ya kuchunguza ajali ya kuzama kwa meli ya Mv Skagit ambayo itaongozwa na Mwenyekiti wake, Jaji Abdulhakim Ameir Iss.

    Wajumbe wa tume hiyo ni Meja Jenerali S.S. Omar, Hassan Mussa Mzee, Kapteni Abdulla Yussuf Jumbe, Kaptein Abdulla Juma Abdulla, Salum Taoufiq, Kaptein Hatibu Katandula, Mkali Fauster Ngowo, Ali Omar Chengo na Shaaban Ramadhan Abdalla ambaye ni Katibu wa Tume.

    Mapema akizungumza na waandishi wa habari mjini Unguja jana, Makamu wa Pili wa Rais wa SMZ, Balozi Seif Ali Iddi alisema lengo la kuundwa kwa tume hiyo ni kupata ushauri wa nini cha kufanya katika kuhakikisha vyombo vya abiria vinakuwa salama.

    Balozi Iddi alisema kutokana na hali ya ajali zinazotokea na mbali na Tume hiyo, Serikali imeona kuwa ipo haja pia ya kupitia upya Sheria zinazohusu usafiri wa baharini na kuweka aina ya viwango vya meli zitakazoruhusiwa kuingizwa nchini na kuchukua abiria.

    Alisema pia Serikali unakusudia kununua meli kwa ajili ya usafiri ipo palepale na kwamba, juhudi zinaendelea katika kufanikisha suala hilo.

    "Katika hatua ya kudhibiti majanga ya aina hii, Serikali inakusudia kuzifanyia mapitio sheria zinazohusu usafiri wa bahari na kuweka viwango vya aina ya meli zitakazoruhusiwa kuingizwa nchini na kuchukua abiria,” alisema.

    Kauli ya CUF
    Mapema jana Mwenyekiti wa CUF, Profea Ibrahim Lipumba alisema alitumaini kuwa Hamad angechukuwa hatua kwa kuzingatia mfululizo wa ajali hizo.

    Profesa Lipumba alisema waziri huyo anayetokana na Chama cha CUF, anapaswa kuwajibika ili kumsaiddia Rais na Serikali kutekeleza majukumu yake ipasavyo.

    “Chama kina imani kuwa atawajibika kwa kilichotokea,” alisema Lipumba.

    Alisema kimsingi waziri huyo hana kosa la kiutendaji, lakini hali halisi ya kisiasa, inamtaka kuchukua hatua za kujiuzulu au hatua nyingine kwa namna anavyoamini kuwa inafaa.

    Msimamo wa CUF ulikuwa ni tofauti na ule wa Hamad ambaye mara kadhaa alishanukuliwa akisema kwamba hawezi kujiuzulu na kwamba, waliokuwa wakishinikiza suala hilo ni wasiopenda Serikali ya Umoja wa Kitaifa.

    "Siwezi kujiuzulu kwa sababu kilichotokea ni mipango ya Mungu, hivi ningezuiaje upepo usitokee, ajai hii ni mipango ya Mungu, haiwezi kuzuiliwa na binadamu,” alisema waziri huyo.

    Maiti tano zaopolewa
    Wakati huohuo, Balozi Seif aliwaambia waandishi wa habari kwamba, maiti zaidi zimeopolewa na kufanya marehemu waliotokana na ajali hiyo kufikia 78.

    Alisema miili iliyopatikana ilikimbizwa kuzikwa eneo la Kama nje kidogo ya Mji wa Zanzibar ambako kumetengwa kwa kuzikiwa maiti hizo.

    Balozi Idd alisema kwamba, mpaka sasa jumla ya watu 146 wameokolewa wakiwa hai huku maiti zikifikia 78 ambazo ni pamoja na wanaume, wanawake na watoto.

    Kuhusu juhudi za uokoaji, alisema meli hiyo ilikuwa na raia wa kigeni 17 na waliookolewa wakiwa hai ni 15 na mmoja ambaye ni raia wa Uholanzi alipatikana akiwa amefariki na mwingine mmoja hakupatikana hadi jana.

    Wageni walinusurika kufa katika ajali hiyo wanatoka Ubelgiji, Marekani, Ujerumani, Uholanzi na Israel kwamba, Serikali iliwahudumia na tayari wameondoka kurudi kwao.

    Balozi Idd aliongeza kuwa, hadi jana, kati ya majeruhi 138 waliopelekwa katika Hospitali Kuu ya Mnazi Mmoja iliyopo mjini Zanzibar kwa uchunguzi walikwisharuhusiwa kwenda kwao baada ya kupata matibabu.

    Aliwataka wananchi popote watakapoona maiti wapeleke taarifa Jeshi la Polisi, wakuu wa wilaya, mikoa na masheha ili taratibu za kuichukua na kuihifadhi miili hiyo ziweze kuchukuliwa.

    Kamishna wa Polisi Zanzibar, Mussa Ali Mussa alisema miongoni mwa maiti hao mmoja imetambuliwa kuwa ni Askari wa Jeshi la Wananchi wa Tanzania JWTZ, Kikosi cha Bendi Zanzibar aliyetambuliwa kwa jina la Suleiman Pandu Jape.

    Meneja wa MV Skagit

    Makachero wa Jeshi la Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam, wamemsafirisha kwenda Zanzibar
    Meneja wa Meli ya Skagit, Omari Hassan Mnkonje (50) ili kuunganishwa na watuhumiwa wengine wanaohojiwa na Polisi visiwani humo kuhusiana na meli hiyo.

    Naibu Mkurugenzi wa Upelelezi Zanzibar ACP, Yusuf Ilembo, alisema meneja huyo wa ambaye ofisi zake zipo Jijini Dar es Salaam ameunganishwa na watuhumiwa wengine katika kesi hiyo.

    Katika hatua nyingine, Kamanda Ilembo amesema kuwa watuhumiwa watatu kati ya sita waliokuwa wakihojiwa kuhusiana na tukio hili wameachiwa baada ya kuonekana kuwa hawahusiki katika tukio hilo.

    Taarifa za nyongeza na Mohammed Mhina, Polisi Zanzibar na Joseph Zablon, Dar es Salaam Ajali MV Skagit yamg
     
  15. N

    Nonda JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,835
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
    Waziri wa Miundombinu na Mawasiliano wa Zanzibar, Hamad Masoud Hamad amejiuzulu wadhifa wake leo jioni imeelezwa. Kwa mujibu wa taarifa ya Katibu wa Baraza la Mapinduzi na Katibu Mkuu Kiongozi, Dk. Abdulhamid Yahya Mzee ilisema tayari Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi,Dk. Ali Mohammed Shein amekubali ombi la Waziri Hamad Masoud kujiuzulu.

    Zaidi hapa ZanziNews Blog

     
  16. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #16
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kwenye ZanziNews Blog, Mheshimiwa huyu Mkubwa sana alinukuliwa akisema haya:






    Lakini ukiangalia hapa:
    , utaona kuwa wakati anasema kuwa hatajiuzulu NG'O tarehe 21 Julai, kumbe tarehe 20 Julai alikwisha muandikia Raisi barua ya kujiuzulu. Ukweli uko wapi?
     
  17. ram

    ram JF-Expert Member

    #17
    Jul 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,697
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    Kwakweli

     
  18. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #18
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    huyu anauota urais sasa akijiuzulu itakula kwake
     
  19. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #19
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    kwanza alitamka, "sijiuzulu ng'o! kwani mimi ndio nilivumisha upepo baharini? haya ni mapenzi ya Mungu." huo ushujaa nimpe wa kazi gani sasa

    ningempongeza kama angejiuzulu pale bandarini alipokwenda kusaidia uokoaji.
     
  20. a

    abdulahsaf JF-Expert Member

    #20
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
Loading...