Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajali ya Meli: SUMATRA, lawama kwa viongozi na suala la muungano

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Majoja, Sep 13, 2011.

  1. Majoja

    Majoja JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wakuu naomba kuwasilisha.

    Hili la ajali ya boti ya mizigo na abiria MV Spice Islands inaelekea ilikuwa inasubiri tu kutokea.
    Kama kumbukumbu zangu haziniangushi, aidha mwishoni mwa mwaka jana au mwanzoni mwa mwaku huu maofisa wa SUMATRA walifukuzwa , tena kwa kejeli kubwa.

    Sababu ya kufukuzwa kwao ni kwamba suala la kusimamia safari za meli sio la Muungano, hivyo basi hawakuwa wanahitajika kule Zanzibar.
    Ilikuwa aibu kubwa kwa taasisi yenyewe na serikali ya muungano.

    Leo nashangaa kwamba Kamati ya Bunge , chini ya Edward Lowassa inaenda kuchunguza tukio hili. Ni kwa ridhaa ya nani?

    Sisi na mimi nawahurumia sana wananchi wasio na hatia waliopoteza maisha yao kwa sababu za kijinga kabisa.
    Ni lazima waTanganyika tuwaoe misaada yote inayohitajika kupoza makali ya ajali hii, lakini sikubaliani kuingilia dola linaloelekea kujitenga kwa sababu yoyote ile.

    Tunajua fika uwezo wa wenzetu wa Zanzibar pamoja na uswahili uliokithiri. Kabla maafa zaidi hayajatokea katika sekta nyingine inabidi wajifikirie upya katika mtazamo mzima wa Muungano.
     
  2. Majoja

    Majoja JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    .......... Director of Zanzibar Port Authority, Mustafa Aboud Jumbe distanced himself from blame(for not supervising as appropriate port and marine activities in Zanzibar), saying the authority was not responsible in overseeing marine transport services (passengers and cargo).

    Speaking to our sister newspaper, Nipashe yesterday, Jumbe said “This is the duty of the Surface and Marine Transport Regulatory Authority (SUMATRA), which was established by the law to oversee marine and surface transport sectors.”
    Sumatra stopped operations in Zanzibar after Members of the House of Representatives claimed that the authority was operating illegally, as marine transport services was not on the list of Union matters.
    Efforts to get director of Zanzibar marine transport, Vuai Haji, did not bear fruit, as his mobile phone was not answered.
    In July, this year, Minister of Communications and Transport, Hamad Masoud presented a special report in the House of Representatives, defending marine transport facilities in Zanzibar, saying they did not pose any threat to the lives of travellers.
    The minister was responding to the growing public concerns, after seven ships plying Zanzibar developed technical faults.
    SOURCE: THE GUARDIAN

    Wakuu tunakumbuka wenzetu walivyo watoa mkuku SUMATRA huko Zenj.
    Hili ni somo kubwa na MODS mmefuta sredi yangu ya kwanza, mwataka watu waendelee kufa?
     
  3. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    [h=1]Zanzibar ferry disaster: Scores die, many more rescued[/h][​IMG]Click to play






    Captain Neels van Eijk from Whirlwind Aviation flew out over the ocean to help search for survivors and describes what he saw to the BBC

    Continue reading the main story[h=2]Related Stories[/h]

    At least 187 people have died after an overloaded ferry sank off the Tanzanian island of Zanzibar with at least 800 people on board.
    A government spokesman said 620 survivors had been rescued. Three days of mourning have been declared.
    The MV Spice Islander was travelling between Zanzibar's main island, Unguja, and Pemba, the archipelago's other main island - popular tourist destinations.
    It is thought to have capsized after losing engine power.
    Rescue efforts were hampered by the fact that the overloaded boat had capsized at night.
    The ship had been bringing people back from holiday after Ramadan, and had reportedly stopped earlier in Tanzania's commercial capital, Dar es Salaam.
    The authorities are struggling to cope and have asked for foreign help.
    The Zanzibar government has set up a rescue centre and called upon all reserves to join the rescue effort. It has also called for support from other countries, such as South Africa and Kenya.
    Washed ashoreThe survivors were ferried by privately owned fast ferries and brought back to the main harbour in the historic Stone Town, Zanzibar police commissioner Mussar Hamis said.
    "We are still receiving many bodies by truck loads," Dr Karim Zah of the Mnazi Mmoja Hospital in Zanzibar told Reuters news agency.
    [​IMG]Those rescued were brought back to the main harbour in Stone Town
    "The death toll will likely be much higher."
    Dozens of soldiers carrying bodies to shore dotted the white sand beaches at the northern tip of Zanzibar island where thousands of people anxiously awaited news of survivors, the agency adds.
    Catherine Purvis, a British tourist in Zanzibar who was waiting for a ferry to take her to Dar es Salaam, says she saw lots of bodies being brought out of the water.
    "I'm standing at the port in Zanzibar with about 10 other British and American tourists," she said.
    "Our ferry has been delayed as they're using all ferries to rescue the people from the ship.
    "People are being carried across in front of us on a drip. There are lots of body bags."
    Holding onLocal helicopter pilot Captain Neels van Eijk flew over the disaster area.
    "We found the survivors holding on to mattresses and fridges and anything that could float," he told the BBC.
    [​IMG]
    "By then, there were a few boats that had made their way out. They were looking for survivors, but although the sea wasn't so rough, the waves were high so it was difficult for them to spot them.
    "We flew to the boats and guided them to the survivors so that they could pick them up. There were also quite a few bodies in the water."
    The ferry left Unguja at around 21:00 (19:00 GMT) and is said to have sunk at around 01:00 (23:00 GMT).
    One survivor, Abdullah Saied, said the ferry had been heavily overloaded when it left Dar es Salaam, and some passengers there had refused to board, the Associated Press news agency reports.
     
  4. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2011
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 966
    Trophy Points: 280
    Hakika tumeingiza Uzanzibari na Uzanzibara katika uhai wa maisha ya waTanzania wwasio na hatia.
    Maisha haya hayatapotea bure.
     
  5. T

    Taso JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2011
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Ukiona huo Uzanzibari na Utanganyika unaingia hata wakati wa msiba basi quite naturally Muungano una matatizo. Viongozi kila wakiongelea Muungano wanatuambia uko imara (Kikwete akifungua bunge la kumi), hawasemi ukweli. Wanaficha ugonjwa, na matokeo yake Muungano huu naturally unaenda kufia baharini.
     
  6. Majoja

    Majoja JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi kwa kweli nimeudhika sana kwa insensitivity ya hawa wenzetu.
    Badala ya kutafuta mchawi na kumuadabisha wao wanajadili ati VODACOM.
    Is life so cheap in the Isles.
    Inakera zaidi wale walioifukuza SUMATRA kufanya kazi yake Zanzibar ndio hao wa kwanza kulaumu kuwa " hatulii" enough to their tastes.
    Tungependa kusikia hatua za makusudi kurekebisha matatizo haya ili watu masikini wasio na usafiri mwigine wawe na imani na usafiri wa majini Zanzibar.
     
  7. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #7
    Sep 13, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwahiyo Sumatra hawahusiki?
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Watahusikaje kama walikwishafukuzwa Zanzibar na mamlaka nyingine ikaundwa kufanya kazi zao?
     
  9. only83

    only83 JF-Expert Member

    #9
    Sep 14, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    .......Akiandika katika profile yake kwenye facebook,katibu wa CUF ndugu Julius Mtatiro ametoa tamko kali juu ya waziri anayeshikilia wizara inayohusika na usafiri wa majini huko ya SUK(serikali ya umoja wakitaifa)...Na hili ndilo tamko lake.....namnukuu

    "..........Japokuwa tuko serikalini znz kwa muda usiozidi mwaka mmoja ni jambo la hatari sana kwa wizara inayoongozwa na waziri kutoka CUF kufanya madudu haya, hata kama alikuta utamaduni wa ku-overload umekwishazoeleka alipaswa kuuondoa immediately. Hivi sasa ni muhimu huyu waziri wetu pia aachie ngazi hata kama hakuhusika. Mambo ya vyama baadaye hivi sasa tuzimamie maisha ya watu. SUK ifanye haraka kumtaka ajipunguze ama sivyo tumpunguze kwa nguvu"

    Nadhani ni wakati wa CUF kuonyesha kwa wazi juu ya zana ya uwajibikaji kama ambavyo inasemwa na vyama vyote vya siasa hasa vya upinzani......

     
  10. MLATIE

    MLATIE Senior Member

    #10
    Sep 14, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    tunahitaji watu wakuonyesha njia embu tuone CUF wakijivua gamba
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Sep 14, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,382
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Still wanakwepa kugusa tatizo!!! Kama alikuta madudu bajeti yake ya kwanza kushughulikia ni ya Juni hii!
     
  12. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #12
    Sep 14, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kwanza awajibishe wale wote ambao wanahusika moja kwa moja .. then ajiuzuru na kuomba radhi waznz
     
  13. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #13
    Sep 14, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    tamko zuri lakini bado halina mashiko yanayokidhi haja.
     
  14. Mkwawa

    Mkwawa JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    bado na shangaa mshenga kukataa mahari
     
  15. Mr.Toyo

    Mr.Toyo JF-Expert Member

    #15
    Sep 14, 2011
    Joined: Feb 9, 2007
    Messages: 433
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Safi sana Mtatiro... Kiongozi inatakiwa uwe na confidence as such.
     
  16. T

    Tata JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,235
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Amekutuma uje umwandikie ujumbe huu aliouweka kwenye facebook huku kwenye JF?
     
  17. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    malizia sentensi ifuatayo

    mameno matupu...............................................
     
  18. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #18
    Sep 14, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ina maana hapakuwa na mamlaka zinazohusika na udhibiti wa usalama majini kabla ya June mwaka huu...?
    Basi inawezekana ndo zinaundwa..Tuvute subira!
     
  19. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #19
    Sep 14, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Badala ya kuandika kwenye social forums, nadhani alipaswa kuliwakilisha kwenye forum zao ndani ya chama chao...halafu watupatie matokeo.
    Sasa mimi nilalamikie huku kwenye social forum, na yeye naye alalamikie huku huku...iwapi tofauti ya mimi na yeye ndani ya cuf?
    Siye mtu wa pili huyu au watatu niseme hivyo, kwa Ubossi katika Cuf...?
    Anamlalamikia nani sasa!
     
  20. d

    dotto JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Gari la Mizigo vs meli ya mizigo!!!!???
     
Loading...