Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajali ya boti yaua 38 Ziwa Kivu

Discussion in 'International Forum' started by kilimasera, Apr 26, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Apr 26, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ajali ya boti yaua 38 Ziwa Kivu

    Kivuko kimoja kimezama katika Ziwa Kivu mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na kuua watu wasiopungua 38, kwa mujibu wa Shirika la Msalaba Mwekundu.

    Inaaminika chombo hicho kilikabiliwa na upepo mkali na mawimbi baada ya kutoka Minova kikiwa njiani kwenda mji wa Bukavu siku ya Jumapili jioni.

    Kikosi cha uokoaji cha Msalaba Mwekundu kimefanikiwa kuokoa watu 11 na abiria wengine 50 bado hawajapatikana.

    Mashua ni usafiri unaotumika sana huko Kongo-Kinshasa, ambayo haina barabara za kutosha wala njia za reli lakini imejaliwa maziwa na mito.

    Desire Yuma, rais wa Msalaba Mwekundu jimbo la Kivu Kusini, amesema jitihada za uokoaji zitaendelea mpaka Jumanne asubuhi.

    Kwa mujibu wa Msalaba Mwekundu na mfanyakazi wa shirika moja la usafiri wa majini maeneo hayo, chombo kilichopata ajali ni cha wazi, kilichoundwa kwa mbao kikiwa na mota, na kilikuwa kimebeba mizigo na abiria takriban 100.

    Mwandishi wa BBC, Thomas Hubert aliyeko katika mji mkuu Kinshasa, amesema janga hilo ni kielelezo kingine kuhusu usalama duni kwenye vyombo vya usafiri wa majini vinavyotumika katika mito na maziwa ya nchi hiyo.

    Mara kwa mara serikali huwalaumu wamiliki wa vyombo hivyo kwa kupuuza sheria za usafirishaji na kubeba mizigo na abiria kupita kiasi, ameeleza.
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Apr 26, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    It is sorry for this to happen coz we have lost our fellows but it's not unusual in this part of our world! It's normal to Africa!
     
  3. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #3
    Apr 26, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ohoo poleni sana wafiwa
     
  4. inols

    inols JF-Expert Member

    #4
    Apr 26, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 281
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Oooh no! what a sad story, hope something could have been done to prevent this accident.
     
  5. Maverick

    Maverick JF-Expert Member

    #5
    Apr 26, 2011
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 308
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pole nyingi kwa wafiwa
     
  6. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    inanililah waina ilayhi rajiuun.Mungu awalaze pahali pema.Ameen.
     
Loading...